Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระบบน้ำใช้สายยาง 1/4 เลือกปั้มไหนดี ถึงจะเหมาะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระบบน้ำใช้สายยาง 1/4 เลือกปั้มไหนดี ถึงจะเหมาะ

ลูปที่ใช้ ปั้ม ---> NB buck - --> VGA block --->หม้อน้ำ 1 ตอน ---> ปั้ม ใ
    ช้ฟิตติ้ง และสายยาง 1/4 ผมควรเลือกปั้มตัวไหน ถึงจะเหมาะสมกับระบบ ปั้มที่มีอยู่ คือ P400, P500, 355 ฝาโม
    ช่วย วิเคราะห์หน่อยครับ

355โลด

Comment

355 ครับ เผื่อวันนึงอยากแรง ยังใส่ฝาโมได้อีก เลือกขนาด fitting ก็ได้ด้วยครับ

Comment

ถ้าเป็นผมจะลองต่อเล่นๆแล้วเอาปากเป่าดู ถ้าไม่อั้นมาก เป่าพรวดเดียวลมหมดปอด ใช้ P500 น่าจะพอ เก็บ 355+ฝาโมไว้ดูเล่น สวยดี อิอิ

Comment

รู้สึกจะมีคนเชียร์ 355 กัน 2 ท่านแล้ว
          คงต้องรีบประกอบเครื่องจะได้ทดสอบระบบสักที เกือบเดือนและ ยังไม่ได้ไปไหนสักที
          Last edited by ranti; 18 Feb 2010, 15:06:28.

Comment

Originally posted by ranti View Post
            รู้สึกจะมีคนเชียร์ 355 กัน 2 ท่านแล้ว
            คงต้องรีบประกอบเครื่องจะได้ทดสอบระบบสักที เกือบเดือนและ ยังไม่ได้ไปไหนสักที
            งั่นผมเปลี่ยนใจและ ผมใช้p500และกันครับ

Comment

335 เลยครับใช้อยู่ เเจ่ม

Comment

เอาไปทำโปรเจกตุ้เย๊นหรอครับ 1/4 ไม่ค่อยได้เห็น

หรือ TEC อ่าครับ
                Last edited by คนท้า(ทาย)ฟ้าลิขิต; 18 Feb 2010, 20:46:50.

Comment

Originally posted by คนท้า(ทาย)ฟ้าลิขิต View Post
                  เอาไปทำโปรเจกตุ้เย๊นหรอครับ 1/4 ไม่ค่อยได้เห็น
                  ไม่ใช่หรอกครับจะเอามาทำ โปรเจ็ค Full system with TEC cooler แต่ยังไม่ค่อยมีเวลาทำเท่าไหร่ Block CPU ก้ยังไม่ได้ส่งไปให้ท่านต้นช่วยแก้เลย การ์ดจอ ก็น่าจะเลือก 8800GTS นั่นและ CPU 775 ธรรมดานั่นเหล่ะ เน้นประหยัด ถ้าเจ๊งขึ้นมาจะได้ไม่เจ็บตัวเยอะ เน้นเย็นจัด อึด(ใช้งานได้จริง แต่รับประทานไฟมากมายแน่ๆๆ)
                  Last edited by ranti; 18 Feb 2010, 20:51:28.

Comment

ท่านใดเคยลองบ้างว่า ปั้มน้ำ ถ้าเอาสายยางสัก 10 เมตรมาต่อ น้ำที่ออกปลายสายยาง 10 เมตรนั่น จะแรงแค่ไหน

Comment

Working...
                    X