Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับระบบต่อเน็ตครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับระบบต่อเน็ตครับ

คือเล่นเวปไปเรื่อย ๆ มันก็ชอบขึ้นไอ้ตัวนี้มาครับ

ผมก็ปิด ๆ ไปหมดเลย

พอกดเข้าเวปอีกที มันก็ถามว่าจะ connect หรือ work offline อ่ะครับ

ผมตอบ connect มันก็ใช้งานได้ปกติ

แค่รำคาญอ่ะครับ

แก้ไขได้อย่างไรบ้างครับ

ต่อแบบไหนอะมันเหมือนกับเน็ตหลุดเลย

Comment

Originally posted by Z_E_R_O View Post
      ต่อแบบไหนอะมันเหมือนกับเน็ตหลุดเลย

เน็ตบ้าน tt&t ธรรมดาครับ

แต่ผมไปซนอะไรกับมันไม่รู้

ขึ้นตลอดครับ

Comment

คิดเหมือนข้างบนแหละครับ
        ต่อเน็ตผ่าน ADSL Modem ใช่มั้ยครับ ไม่ใช่ Router

Comment

ถ้าต่อ router อยุ่ ให้ไปที่ internet option แล้วเลือก connect แล้ว never dial a connection แค่นี้ก็ไม่ขึ้นอีกแล้วครับ แต

แต่ถ้าต่อแบบ modem แสดงว่า เน็ตหลุดครับ ต้องทำการต่อใหม่

Comment

Originally posted by chelskys View Post
            ถ้าต่อ router อยุ่ ให้ไปที่ internet option แล้วเลือก connect แล้ว never dial a connection แค่นี้ก็ไม่ขึ้นอีกแล้วครับ แต

แต่ถ้าต่อแบบ modem แสดงว่า เน็ตหลุดครับ ต้องทำการต่อใหม่

บางครั้งผมก็สับสนว่า
            อันไหนโมเด็ม อันไหนเร้าเตอร์

แต่ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้มี 2 ตัวครับ

ตัวที่รับสายสัญญาณโทรศัพท์(ตัวหลักของการต่ออินเตอร์เน็ต)
            แล้วก็ตัวที่มันมี พอร์ตแยกไป แลนเครื่องอื่นได้อ่ะครับ

ปล.ขอบคุณมากครับ จะลองดูครับ

Comment

ปกติต่อเน็ตยังไงครับ ต้อง connect ก่อนเล่น หรือ เปิดเครื่องแล้วเล่นได้เลย ไม่ต้องทำไร

Comment

Originally posted by chelskys View Post
                ปกติต่อเน็ตยังไงครับ ต้อง connect ก่อนเล่น หรือ เปิดเครื่องแล้วเล่นได้เลย ไม่ต้องทำไร

เปิดแล้วเล่นได้เลยครับ
                มันต่อไว้อยู่แล้วที่ ไอ่นี่(ไม่รุ้เรียกว่าไร โมเด็มหรือเร้าเตอร์)แหะ ๆ

Comment

ถ้าเล่นได้เลย เรียกว่า เราเตอร์ครับ เซ็ทตามรูปได้เลยครับ

(ถ้าต้อง connect อย่างที่ขึ้นมาทุกครั้งที่เปิดเครื่องนี่เรียกว่าโมเด็ม)

Comment

ถ้าเล่นได้เลย เรียกว่า เราเตอร์ครับ เซ็ทตามรูปได้เลยครับ

(ถ้าต้อง connect อย่างที่ขึ้นมาทุกครั้งที่เปิดเครื่องนี่เรียกว่าโมเด็ม)

อ่อขอบคุณมากครับ !!

ถามต่อนอกเรื่องนิดนึง

แล้วพวกที่เขาใช้เปิดเซิฟเวอร์เกมออนไลน์ที่ไม่ใหญ่มากอ่ะครับ

ใช้อะไรกัน แล้วจะใช้เร้าเตอร์ได้ไหม

พอดีจะเปิด Aion เล่นกับเพื่อนน่ะครับ^^

ฝากตอบกระทู้นี้ด้วยhttp://forums.overclockzone.com/foru...45969แหะ
                    ลากมารวมกันซะเลย

Comment

Originally posted by peeranutsy View Post
                      บางครั้งผมก็สับสนว่า
                      อันไหนโมเด็ม อันไหนเร้าเตอร์

แต่ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้มี 2 ตัวครับ

ตัวที่รับสายสัญญาณโทรศัพท์(ตัวหลักของการต่ออินเตอร์เน็ต)
                      แล้วก็ตัวที่มันมี พอร์ตแยกไป แลนเครื่องอื่นได้อ่ะครับ

ปล.ขอบคุณมากครับ จะลองดูครับ
                      เป็นตลอดตั้งแต่แรกเลยหรือเป็นบางช่วงครับ อาการเหมือนที่ว่าเลย(เน็ตหลุด)
                      ไม่งั้นลองเช็คขั่วสายที่ต่อทั้งหมดเลยครับ(สายอาจหลวม)

Comment

Originally posted by Z_E_R_O View Post
                        เป็นตลอดตั้งแต่แรกเลยหรือเป็นบางช่วงครับ อาการเหมือนที่ว่าเลย(เน็ตหลุด)
                        ไม่งั้นลองเช็คขั่วสายที่ต่อทั้งหมดเลยครับ(สายอาจหลวม)

ไม่ขึ้นแล้วครับ ขอบคุณครับ

มันขึ้นมาเป็นช่วง ๆ ซึ่งเน็ตไม่ได้หลุดครับ

ผมไม่ตอบอะไรมัน แค่เปลี่ยนมาเล่นเน็ตต่อยังเล่นได้เลยครับ แหะ ๆ

Comment

[QUOTE=peeranutsy;14617555]อ่อขอบคุณมากครับ !!

แล้วพวกที่เขาใช้เปิดเซิฟเวอร์เกมออนไลน์ที่ไม่ใหญ่มากอ่ะครับ

ใช้อะไรกัน แล้วจะใช้เร้าเตอร์ได้ไหม

พอดีจะเปิด Aion เล่นกับเพื่อนน่ะครับ^^

ส่วนใหญ่เขาใช้เราเตอร์กันคับ คุณสมบัติหลายๆอย่างดีกว่า modem
                          บางทีขึ้นอยู่กับทาง isp ให้มาด้วยครับว่าจะให้ router หรือ modem

Comment

[QUOTE=chelskys;14617612]
                            Originally posted by peeranutsy View Post
                            อ่อขอบคุณมากครับ !!

ส่วนใหญ่เขาใช้เราเตอร์กันคับ คุณสมบัติหลายๆอย่างดีกว่า modem
                            บางทีขึ้นอยู่กับทาง isp ให้มาด้วยครับว่าจะให้ router หรือ modem

ขอบคุณมาก ๆ ครับ นอนดึกกันจังเลยครับ ^^

ผมขอตัวไปนอนก่อนครับ

วันนี้สูบความรู้มา มึนสมองละ เพิ่งสอบไปด้วย ฮ่า ฮ่า
                            เหลือสอบวันศุกร์อีกวันเดียวแล้วครับ ปิดเทอมซะที ฟู่...

หลับฝันดีทุกคนครับ

Comment

Working...
                            X