Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอ่อ ...ใครก็ได้ช่วย บอกผมทีสิครับ ... เกี่ยวกับ อลัน ตื่น !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอ่อ ...ใครก็ได้ช่วย บอกผมทีสิครับ ... เกี่ยวกับ อลัน ตื่น !

Alan wake ...ไม่ลง Pc แล้วจริง ๆ เหรอครับ !

BORKED

ถ้างั้นจริงนี่ เซ็งโพดเลยยยครับ

รอเกมส์นี้มานานมากกหง่า ... เกมส์อื่น ไม่ลงไม่เป็นไร เกมส์นี้ขอได้มั้ย ...

http://www.xbox.com/en-US/games/splash/a/alanwake/

อ่าผมไม่แน่ใจว่ามันโดนดึงไปเป็น Exclusive ของ Xbox 360 หรือปล่าวอ่าครับผม แต่หน้าหลักเกมส์มันมีแค่ Xbox 360 อ่าครับ ถ้าผิดพลาดยังไงขอโทษด้วยครับผม

Comment

สงสัย Pc รอเก้ออีกแล้ว แฮะ ... เหอ ๆ

Comment

microsoft ทำพิษอีกแล้ว

ภาพจาก gamespot

Comment

เกมมันเกี่ยวกับอะไรเหรอ ผมเห็นนานละ

Comment

จะลงมั้ยน้อ - - เกมไม่ค่อยมีจะเล่นละนะ

Comment

ทาง ms เขาดูแล้วว่า Port มาแล้วไม่รุ่งครับ เขาเลยไม่ port มา

อีกทั้งถ้ามาเป็น PC ก็กิน spec มาก กลัวขายไม่ออก

สงสัย ms เช็คตลาดเกี่ยวกับเกมส์แนวนี้มาแล้วว่า PC คนเล่นน้อย

ในลึก ๆ แล้ว ทาง ms ก็อยากตอบสนองลูกค้าทุกประเภทล่ะครับ

ทำไงได้ เขากลัวเปลืองเงินโดยใช่เหตุ

ผมไม่แน่ใจว่า บ.ไหนเป็นคนตัดสินใจ แต่ที่แน่ ๆ คือ เขากลัวไม่คุ้มเงินที่เสียไป
              Last edited by เรกะกอร์ฟ; 18 Feb 2010, 08:51:05.

Comment

แอบเซ็งนิดๆครับ ดูรีวิวแล้วน่าเล่นดี

ที่สำคัญ รอนานมากกกกกกก......ก ข้ามปี(หลายปี)

Comment

เป็นเรื่องปกติไปซะแล้ว

Comment

ตะกี๊ ดู เทลเลอร์ล่าสุดใน gametrailer ...ยังมีชื่อว่าลง Pc อยู่แฮะ ตกลงยังไงแน่หว่า

ฮือ ๆ ...

ยังแอบหวัง

Comment

GameSpot แปะรายละเอียดเป็น Cancel ไปซะแระ แต่ทาง Remedy ก็ยังไม่ได้ออกมาฟันธงเกี่ยวกับอนาคตของเวอร์ชั่นพีซี ว่าจะเป็นยังไง

แต่ตอนที่เกมมันออกของ 360 ของพีซี จะยังไม่มีให้เล่นแน่ๆ

ก็มีแต่ความคิดเห็นต่างๆ นาๆ อาจจะ Time EX นานหน่อย ไม่ก็ PC เด๋วก็ออกตามมาทีหลัง ฯลฯ

จะเป็นเหมือน Gears of War 2 ไหม.. MS มันทำอ๊ะไรกับเกม EX ของมันหว่า..

Comment

ก็ทางผู้ผลิตเขาออกมาบอกแล้วไม่ใช่เหรอครับ

เออ...บอกประมาณว่า เกม Alan Wake ไม่เหมาะที่จะเล่นสำหรับบนเครื่อง pc ก็เลยได้ยกเลิกไป

นี่มันเหตุผลเหมือน AC II เลยรึป่าวที่บอกว่า ไม่มีเวอร์ชั่นของ DX11 ด้วยเหตุผลที่เพราะว่า DX9 ก็สวยอยู่แล้ว

= ="

Comment

ถ้าไม่ลงพีซีก็เซ็งเลย

Comment

สงสัยทำลง pc ไม่ค่อยจะคุ้มแผ่นขายได้น้อย(แต่คนเล่นเยอะ)

ไม่ก็เอาไว้ตบสู้กับ heavy rain ของ ps3

Comment

เมื่อก่อน นั่งดูตัวอย่างด้วยรอยยิ้มอย่างมีความหวัง

ตอนนี้ นั่งดูตัวอย่าง ด้วยความน้อยเนื้อต่ำใจ ... TT

ซื้อแท้ กันเยอะ ๆ นะครับ ทุกท่าน ....

Comment

Working...
                              X