overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19
    OverclockZone Member thapatop's Avatar

Default อยากรู้วิธีทา mx-2 ครับ

พอดีของผมใช้ mx-2 แต่รู้สึกว่ามันเหนียวข้นมากครั้นจะเอามือเขี่ยก็เขี่ยไม่ไป
    ท่านใดมีประสบการณ์ลองแล้วได้ผลดีสุดทีครับ

ซิงค์ผมแมงป่องแดงนะครับเป็นแบบ HTC
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member cyberwizard's Avatar
    ย้ายมา กทม แล้ว

ของผมเอาการ์ดหรือบัตรโทรศัพท์อ่ะครับ เกลี่ยให้ทั่ว ใ้ช้ซิลิโคนไม่ต้องมากครับ ซักเมล็ดข้าวสุกหรือเม็ดข้าวโพด บางไปก็ไม่ดี หนาไปก็ไม่ดี ทางสายกลางครับ อิอิ

OverclockZone Member Loghearth's Avatar
    Prince of Songkla University (Hatyai)

ผมก็ใช้บัตร หรือการ์ดบาง ๆ แบบท่าน cyberwizard ครับ

บีบมาประมาณเม็ดถั่วเขียว แล้วค่อยๆเกลี่ยให้เรียบที่สุดเท่าที่จะทำได้

จากนั้นก็ประกบตามปกติ ครับ

Captain MiKE's Avatar
    อนุสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

ของผมบีบลงตรงกลางหน้าสัมผัสซิ้งค์ ขนาดสักเม็ดข้าวโพด
    จากนั้นก็ประกบลงกับซีพียูเลยครับ

การใช้การ์ดหรือบัตรมาเกลี่ยก็ใช้ได้ครับ แต่กับซิลิโคนบางยี่ห้อที่เหนียวๆหน่อยจะใช้ไม่ค่อยดี
    แต่สำหรับ mx2 นี่ไม่ค่อยเหนียวใช้การ์ดก็ได้ครับ

Moderator mercadix's Avatar

ผมหยอดเป็นเม็ดเล็กๆ กระจายหน้าสัมผัสของ CPU และหน้าสัมผัส Cooler ครับ แล้วไม่ต้องเกลี่ย ประกบกันเลย ไม่ต้องหมุนซ้าย-ขวาด้วย ... เวลามันสัมผัสกันแน่นๆ มันจะเกลี่ยให้เองโดยอัตโนมัติ

OverclockZone Member

อะจึ๋ย!
    ผมบีบใส่ขนาดเม็ดถั่วดำบวกกับถั่วเขียวครึ่งเม็ด
    สงสัยป่านนี้ มันโดนกดทับบีบจนไหลเยิ้มลงซ๊อกเก็ตเขลอะไปหมดแล้วมั๊งเนี่ย
    กรรม...ไม่กล้าแกะซิ้งค์ออกมาดู เพราะถ้ามันเลอะลงซ๊อกเก็ต ก็นึกไม่ออกกับไม่กล้า
    จะหาทางเช็ดออกอย่างไรดี

OverclockZone Member BEAM ME06's Avatar

ผมบีบเป็นรูปตัวx กลางกระดองcpuครับ ใช้ซิ้งMEGA SHADO

OverclockZone Member DashoIISO's Avatar

สารพัดเมล็ด - -*

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ตอนเปลี่ยนมาเป็น MX2 ทำครั้งแรกผมโคตรตกใจเลย เมื่อก่อนใช้ CM NanoFusion มันเหนียวมาก จุดลงไปเท่าเม็ดถั่วเขียวก็ใช้ได้แล้ว

ส่วน MX2 หยดลงไปแล้วมันเหลวมาก ทำอะไรไม่ถูก เลยเอานิ้ว(ใส่ถุงมือหมอ) ถูเกลี่ยให้ทั่วครับ...

OverclockZone Member thapatop's Avatar

กำนึกว่า mx-2เหนียวมากแล้วยังมีเหนียวกว่านี้อีกหรอครับ แบบว่าเคยใช้แต่ของบ้านๆอ่าครับ

OverclockZone Member NA_JOE's Avatar

Quote Originally Posted by sompolli View Post
    อะจึ๋ย!
    ผมบีบใส่ขนาดเม็ดถั่วดำบวกกับถั่วเขียวครึ่งเม็ด
    สงสัยป่านนี้ มันโดนกดทับบีบจนไหลเยิ้มลงซ๊อกเก็ตเขลอะไปหมดแล้วมั๊งเนี่ย
    กรรม...ไม่กล้าแกะซิ้งค์ออกมาดู เพราะถ้ามันเลอะลงซ๊อกเก็ต ก็นึกไม่ออกกับไม่กล้า
    จะหาทางเช็ดออกอย่างไรดี
    ใช้แอลกอฮอร์+แปรฃงสีฟัน ขัดเบาๆได้ แล้วรอมันแห้งอีกที

OverclockZone Member beneonarok's Avatar

หยดลงกลางซิ้งประมาณข้าวสุก2เม็ด คร๊าบผมลองแล้วทาบเต็มพอดิบพอดีไม่บางไม่หนา นำพาความร้อน
    จาCPUมายังซิ้งได้ดีนักแล

OverclockZone Member yonprawes's Avatar

Quote Originally Posted by thapatop View Post
    กำนึกว่า mx-2เหนียวมากแล้วยังมีเหนียวกว่านี้อีกหรอครับ แบบว่าเคยใช้แต่ของบ้านๆอ่าครับ
    MX-3 ครับไม่ต้องคิดจะทำไรกับมัน ยดแล้วประกบอย่างไวไม่งั้นแห้ง

Captain MiKE's Avatar
    อนุสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

Quote Originally Posted by thapatop View Post
    ถ้าเทียบกับหลายๆตัว mx2 นี่ใสๆเลยครับ ไม่เหนียวเลย

OverclockZone Member HERO-NUT's Avatar
    SINGBURI , Chachoengsao

เอา MX2 มาแบ่งผมมั่ง

OverclockZone Member propro's Avatar
    พันทิพบางกะปิ ซีคอน พาราไดซ์ สุขุมวิท 101/1

ขอนอกเรื่องคับ

ซิลิโคนที่มากับ tx3 ปาดยากมั่ก เหนียวเป็นแผ่นๆ น้องๆดินน้ำมันดีๆนี่เอง

OverclockZone Member Wutzpins's Avatar

Quote Originally Posted by NA_JOE View Post
    ใช้แอลกอฮอร์+แปรฃงสีฟัน ขัดเบาๆได้ แล้วรอมันแห้งอีกที
    ผมใช้น้ำมันรอนสันกับคอตตอนบัตท์เลย

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

ใช้น้ำยาล้างเล็บคะ แจ๋วดีเกลี้ยง

OverclockZone Member emzth's Avatar

เท่า หัวไม้ขีด อ่ะแล้วก็ทับเลย มันกะจายเอง ไม่ต้องมานั้งปาด

Bookmarks

Bookmarks