Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซ่อมลำโพงคอม ต้องร้านไหน ร้านซ่อมเครื่องไฟฟ้า หรือร้านเครื่องเสียงโดยเฉพาะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซ่อมลำโพงคอม ต้องร้านไหน ร้านซ่อมเครื่องไฟฟ้า หรือร้านเครื่องเสียงโดยเฉพาะ

เซ็งมากๆๆๆ
    เจ้งเมื่อคืนนี้เอง

อาการเสียงดัง อึ๊ ... ที่ subwoofer อยู่ตลอดเวลา
    แต่ยังขับ sat ได้อยู่ แต่เสียง bass ที่ sub ไม่ดังครับ

ลืมบอก เป็น divoom solo3
    สองวันก่อนยังฟังได้อยู่ดีๆ เลย อ่ะ

เซ็งๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่แน่ใจว่าร้านเครื่องใช้ไฟฟ้าทั่วไปจะซ่อมได้มั้ยครับ
    หรือต้องร้านซ่อมเครื่องเสียง โดยเฉพาะเลย

แล้วใน โคราช จะหาได้ที่ไหน ครับ
    แนะนำได้มั้ยครับ

ร้านอิเลคทรอนิคทั่วไป น่าจะซ่อมได้ แต่ค่าซ่อมก็ไม่ถูกแน่ ค่าอะไหล่อาจจะ 20-50บาท ค่าแรง 300-500บาท

Comment

ถ้าบัคกรีเป็น ก็แงะออกมาถ่ายรูปข้างในมาโพสแปะไว้เดี๋ยวก็มีคนมาช่วยเองแหละครับ
      คิดว่าถ้ามีพื้นฐานพวกการบัดกรีอะไรพวกนี้น่าจะซ่อมเองได้นะ ^^

Comment

เมื่อคืนนี้ก็แงะ ดูแล้ว แต่ไม่เจออะไรผิดปกติครับ

น่าจะอยู่ในสภาพเดิมทุกๆอย่าง เพระาไม่เคยเปิดดูเหมือนกัน

พยายามหา รอยบัดกรีที่หลุดก็ไม่พบครับ

Comment

ลองถ่ายรูปมาก่อนก็ได้ครับ เผื่อเซียนๆในนี้จะเห็นความผิดปกติ
          ลองเช็คขอบยางซับด้วยนะครับ
          บางทีขอบอาจมีรอยขาด หรือว่าโดนตัวอะไรแทะ

Comment

Working...
          X