overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 43
    OverclockZone Member pakiller's Avatar

Default (ว่างจัด)ทีมฟุตบอลและนักฟุตบอลที่คุณชอบมาที่สุดคือ?

รู้สึกปีนี้มันเบื่อๆไงไม่รู้ เกมไม่ค่อยออกมาใหม่เลย เลยมาตั้งคำถามเล่นๆ
    ทีมในใจ
    ทีมที่ผมชอบ - แมนซิตี้
    นักบอลที่ชอบ - ตอเรสสสสสสสสส จาก ลิเวอร์พูล (เมื่อไรจะไปอยู่ แมนซิตี้ นะ..อิอิ)
    ทีมในเกม
    ทีมที่ชอบ - แมนซิตี้ (เหมือนเดิม)
    นักบอลที่ชอบ - คริสเตียโน่ จาก ราชัน (ฟรีคิกแม่นมากๆ)
    Last edited by pakiller; 18 Feb 2010 at 20:04:15.

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

เกมมันก็มาเรื่อยๆ เกมดีบ้าง เกมเล่นได้เรื่อยๆ บ้าง แต่มันไม่ลงพีซีน่ะเนอะ - * -

พอดีเพิ่งเล่น Army of Two The 40th Day ของ 360 จบ.. เสียดายซีรี่ส์นี้ไม่ลงพีซีเลยซักกะภาค

คิดว่าคนแถวนี้ต้องชอบแน่ๆ 3rd Person Shooting เน้น Co-op อีกตะหาก ผมว่ามันสนุกกว่า Co-op ของ RE5 อีกนะนั่น

นักบอลที่ชอบก็.. ตอเรส เหมือนกัน ตอนแมนยูสนใจ แต่ดันไม่ซื้อ เห็นว่าแพงใช่ไมตอนนั้น แต่มาตอนนี้ เห็นเค้ารักลิเวอร์พูล ก็เออ.. ดีละ อยู่ลิเวอร์พูลไปนั่นแหละ

แค่..แอบเสียดาย อิอิอิ แฟนแมนยู แต่ในวินนิ่งฯ ชอบใช้ลิเวอร์พูลอ่ะครับ ชอบตอเรส ^^"

OverclockZone Member halem1982's Avatar

ทำไมผมกลับดองเกมไว้เยอะมากๆ ออกมาเล่นไม่ทันเลยครับ ตอนนี้เล่น DA อยู่ ดอง Bioshock2 กับอีกหลายๆเกม

นี่ AVP ออกอีกล่ะ

เข้าเรื่องๆ

ทีมที่ชอบ: พลพรรคงูใหญ่ อินเตอร์ครับ
    นักบอลที่ชอบ: ยูริ จอเกฟ (ได้ไหม เลิกเล่นไปแล้ว)

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

โกล ชไมเคิล
    กองหลัง ยาพสตัม คันนาวาโร่ คาลอส คาฟู
    กลาง ซาบี้ อิเนสต้า มิไฮโลวิชขึ้นมาเล่นกลางรับ
    หน้า โด้อ้วน มาราโดน่า แยนโคลเลอร์

แผนไม่มีไรมาก ส่งบอลให้โด้อ้วนกับมาราโดน่าช่วยกันเลี้ยงก็พอ โดนเสียบก็เอามิไฮโลวิชมายิงฟรีคิก คงรู้นะว่ามันแ่ม่นแค่ไหน โคลเลอร์ยืนค้ำไว้ให้คาลอส คาฟู เติมมาเปิดโหม่ง

กำ อ่านเป็น ว่างจัดทีม แต่ขี้เกียจลบช่างมัน
    Last edited by Freekickgundam; 18 Feb 2010 at 11:03:27.

OverclockZone Member adidashimax's Avatar

บร๊ะเจ้ารูน !!

OverclockZone Member pakiller's Avatar

ตกลงที่ตอบกันมานี่ทีมในเกมที่เล่นหรอ..อิอิ นึกว่าทีมที่ชอบในใจ สงสัยผมตั้งคำถามไม่รัดกุมเอง...55

OverclockZone Member necroman's Avatar

ชอบบาซ่า ชอบ คน ที่ชอบขอลูกอมคนอื่น เม็ดซี่

OverclockZone Member lookkrit's Avatar

รอเดือนมีนา อิอิ เกมส์เข้ากระจายยย เตรียมตัวเล่น ช่วนนี้เล่น PES 2010 แก้เซงไปก่อน

ทีมในใจ
    ทีมที่ชอบ - ปีศาจแดง แมนเชสเตอร์ ยูไนเตท (แมนยูสุดเทพ 555+)
    นักบอลที่ชอบ - เวย์น รูนีย์ (หมูรูน ตำนานเบอร์ 10 ดาวซัลโวล์)

ทีมในเกม
    ทีมที่ชอบ - บาซ่า
    นักบอลที่ชอบ - แมสซี่

OverclockZone Member chelseazaz's Avatar
    Kristianstad, Sweden

ทีมโปรด Chelsea ครับ

นักฟุตบอลที่ชอบ

Ronaldinho ครับ ( ว่างๆจะโทรไปบอกซะหน่อย ลองเอากรรไกรตัดเล็บเล็มฟันออกบ้าง เอิ้กๆๆ )

OverclockZone Member addy1220's Avatar
    เทพารักษ์ พาราไดซ์ ซีคอน อ่อนนุช

สุเชาว์ กับ สุธี

OverclockZone Member Zansiro's Avatar

Quote Originally Posted by halem1982 View Post
    ทีมที่ชอบ: พลพรรคงูใหญ่ อินเตอร์ครับ
    นักบอลที่ชอบ: ยูริ จอเกฟ (ได้ไหม เลิกเล่นไปแล้ว)
    สวัสดีครับท่าน
    สาวกเนรัซซูรี่ เหมือนกันหรือนี่.. โอ.. นานๆทีเจอสาวกทีมเดียวกัน ดีใจจัง น้ำตาจะไหล

ถ้าในอดีตก็ อาเดรียโน
    นักเตะตอนนี้ ก็ต้องเป็น เวสลี่ ชไนเดอร์!!!!!!! ดิเอโก้ มิลิโต้!!!!!!!

Quote Originally Posted by chelseazaz View Post
    ทีมโปรด Chelsea ครับ
    อาทิตย์หน้า เจอกันนะครับ ... หึหึ

OverclockZone Member golfhon's Avatar

man.u. ครับ เทพสุดๆ
    ส่วนนักเตะก็ พี่ Beck สุดหล่อครับ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

ทีมที่ชอบ - ลิเวอร์พูล
    นักเตะที่ชอบ - ตอนเด็กชอบ สตีฟ แมคมานามาน, ตอนนี้ชอบ เซอร์จิโอ กุน อเกวโร่(แอตฯ มาดริด)

ทีมในเกม - ชอบหลายทีม แต่ที่ใช้บ่อยสุดก็อินเตอร์มิลาน นักเตะเยอะดีเปลี่ยนแทคติกได้หลากหลาย เป็นทีมไร้พ่ายเวลาเล่นกับคนอื่น
    นักเตะในเกม - ดาเนียล อาโมคาชี(ทีมชาติไนจีเรีย) Speed 9 Kick 9 แค่นี้ก็ใช้ตัวเดียวตอนเล่น วินนิ่ง 3 ปราบมาหมดทุกสำนัก

OverclockZone Member Milano's Avatar

ชื่อผมก็บอกละคับว่าชอบ มิลาน แน่นอน

ส่วนนักเตะคิดหนักแฮะชอบนักเตะมิลานทุกคนเลยอะ

ถ้าในเกมก็ชอบ บอริเอโร่ อะทำเพื่อนหลอนกะมันมาเยอะตั้งแต่ภาคก่อนๆละ

เอามันยิงกระจายเลย

OverclockZone Member Fullbar's Avatar

Quote Originally Posted by lookkrit View Post
    รอเดือนมีนา อิอิ เกมส์เข้ากระจายยย เตรียมตัวเล่น ช่วนนี้เล่น PES 2010 แก้เซงไปก่อน

ทีมในใจ
    ทีมที่ชอบ - ปีศาจแดง แมนเชสเตอร์ ยูไนเตท (แมนยูสุดเทพ 555+)
    นักบอลที่ชอบ - เวย์น รูนีย์ (หมูรูน ตำนานเบอร์ 10 ดาวซัลโวล์)

ทีมในเกม
    ทีมที่ชอบ - บาซ่า
    นักบอลที่ชอบ - แมสซี่
    +1 ทุกอย่าง

OverclockZone Member Salim123's Avatar

ชอบ ซลาตัน ครับ ยิ่งตอนหัวแดงฟิตๆ เมพมากๆ อิๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member Boban's Avatar

มิลาน ครับ

ชอบ โบบัน

ทีมที่เกลียด อินเตอร์ อิอิ อิจฉามัน

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

Smile

Quote Originally Posted by halem1982 View Post
    ทำไมผมกลับดองเกมไว้เยอะมากๆ ออกมาเล่นไม่ทันเลยครับ ตอนนี้เล่น DA อยู่ ดอง Bioshock2 กับอีกหลายๆเกม

นี่ AVP ออกอีกล่ะ

เข้าเรื่องๆ

ถึงจะเกลียด Inter แต่ก็แอบดีใจที่ชอบกัลโช่เหมือนกัน ส่วนผมเชียร์ยูเว่ครับตั้งแต่ดูมาปีนี้เป็นปีที่ตกต่ำที่สุด(ที่จริงจะไม่เกลียดอินเตอร์เลยนะ ถ้าในทีมเอานักเตะอิตาเลี่ยนลงเยอะกว่านี้)

ส่วนนักบอลที่ชอบผมชอบ ป๋าโรบี้(ทำให้ผมเริ่มดูบอลและเชียร์อิตาลี คลาสิคเวิร์ดคัพ 94) ป๋าเดล น้ามัล และ เฮียคันนาครับ(ใครๆ ก็ยกย่องบาเรซี่แต่ตอนผมมาดูแกขาลงแล้วเลยไม่ติดตาจากตอนเด็กมา)

ตอนนี้ไม่ได้เล่นเกมเหมือนกันทำแต่งานโอทีเดือนที่ผ่านมา 34 ชม. ไปแล้ว แล้วเกมที่ออกมาส่วนใหญ่ก็มีแต่ที่เป็นแนวๆ เครื่อง Console ที่ผมไม่ชอบอย่างพวก 3rd Shooting ทำไม FPS กับ RTS มันออกน้อยจังเนี๊ย
    Last edited by CannavaroJ; 19 Feb 2010 at 10:37:58.

OverclockZone Member nat236919's Avatar

ทีมชอบ Arsenal

นักเตะที่ชอบ Andrey Arshavin

ทีมเกลียด MAN U

OverclockZone Member rinjab's Avatar

ทีมในใจ บาร์ซ่า
    นักเตะในใจ เมสซี่

ทีมในเกมส์
    ทีมที่ชอบ เซลซี
    นักเตะที่ชอบ เปโดร(ดาวรุ่งบาร์ซ่า)

ทีมที่ไม่ชอบ อาเซนอล (เพราะใส่แล้วไม่เคยได้ตังจากทีมนี้เลย)

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks