Announcement

Collapse
No announcement yet.

ที่ไหนมีแผงวงจร HDD ขายบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่ไหนมีแผงวงจร HDD ขายบ้างครับ

ตอนนี้เชื่อว่า plate ไม่เป็นอะไรครับ(ข้อมูลสำคัญทั้งลูก) เลยอยากจะลองเปลี่ยนแผงวงจรดู
    เป็นรุ่น wd10eads
    ไม่อยากซื้อใหม่มาแค่เปลี่ยนแผวงจรน่ะครับ ตั้ง 3000+ไม่เชื่อความทนของ caviar green เพราะเพิ่งโดนมาสดๆ
    พอจะส่งไปที่ศูนย์ hardware house เค้าก็บอกว่า ระหว่างทาง หาก hdd กระเทือนก็มีหวังจบเห่ได้
    บ้านผมอยู่กระบี่อีกต่างหาก

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=745038

wd เทพ พังเป็นด้วยเหรอครับเนี่ย 555555

หายากหน่อยแหละครับ รู้สึกจะเป็นรุ่นใหม่ด้วย ทีแรกอ่านหัวข้อกระทู้นึกว่าเป็น hdd เก่ายังพอหาได้ครับ

โทษนะครับ แล้วทีแรกทำไมตัดสินใจซื้อ wd ครับ

เพิ่มเติมนะครับ ยังไงผมก็อยากให้ส่งเคลมอยู่ดี จริงครับระหว่างทางมันกระเทือนมาก ๆ อาจพังได้ แต่ถ้าแพคดี ๆ มันก็ไม่เป็นอะไร เพราะทางโรงงานเค้าก็ทดสอบการกระเทือนมาในระดับหนึ่งแล้ว ถ้าท่านไปเปลี่ยน pcb เอง มันก็หมดประกันไปโดยปริยาย นอกจากว่าท่านไม่สนประกัน
    Last edited by Cybernetic; 18 Feb 2010, 12:24:51.

Comment

Working...
    X