Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับไฟของ Abit KN9S

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับไฟของ Abit KN9S

ตัวนี้คับ
    คืออยากทราบไฟของซีพียูกับแรมอ่ะคับ ว่าเพิ่มได้เท่าไรห่
    แล้วเรื่องการ oc ทำได้ดีรึป่าวคับ เทียบกับ M2N-E
    ปล. อยากให้คนที่เคยใช้ หรือกำลังใช้ ช่วยคอมเมนท์เกี่ยวกับบอร์ดตัวนี้หน่อยคับ
    ขอบคุณมากคับ

ผมใช้ KN9 SLI ครับ หน้าตามันคล้าย ๆ กัน ประสิทธิภาพคงเหมือนกันครับ

ไฟ Ram รู้สึกถ้าจำไม่ผิด 2.4-2.5 นี้ละครับ เยอะดีครับ (ไม่ก็ 2.3 ผมจำไม่ได้ แต่ไม่ต่ำกว่า 2.3

ชัวร์ครับ M2N-E แค่ 1.95)

ไฟ CPU จำไม่ได้ครับ เพราะไม่เคยดันเกิน 1.4 ซักที แต่คาดว่าเยอะครับ ใช้ดีครับ อยากให้ลอง

ประกัน Saveway เคลมเร็วครับ อิอิ

Comment

ขอบคุณท่าน rikimaru มากคับ
      แต่เห็นว่า ตัวนี้เพิ่มได้น้อยกว่าตัวของท่าน พอควรเลยนะ
      และเห็นว่าคล็อกไม่ค่อยไปด้วย
      อยากได้จากคนที่เคยใช้งานอ่ะคับ ผมหารีวิว ก็ไม่มีเลย

Comment

ดีนะ ผมได้ของมือสองคุณภาพมา

กัดฟันเก็บตังค์อีกหน่อย เอา M2N-E หรือตัว KN9 Ultra นั้นก็ดีนะครับ

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
          ดีนะ ผมได้ของมือสองคุณภาพมา

กัดฟันเก็บตังค์อีกหน่อย เอา M2N-E หรือตัว KN9 Ultra นั้นก็ดีนะครับ

KN9 Ultra เลิกผลิตเเล้วครับ เหลือเเต่ KN9 sli เพราะผมเพิ่งไปซื้อมา ยังลากไม่ไปไหนเลย(เซทคอนฟิค abit ไม่เป็น)
          Last edited by MoTioNxZ; 1 Jul 2007, 04:10:17.

Comment

ถ้าผมจำไม่ผิด KN9S/KN9 Ultra/KN9 SLI จะปรับไฟได้เท่ากันหมดครับ ต่างกันแค่ chipset เฉยๆ NF550/NF570/NF570 SLI ครับ ปรับไฟแรมได้สูงสุด 2.30V + 2% ก็คือประมาณ 2.35V ครับ ส่วนการ oc นั้นเทียบเท่ากับ M2N-E ครับ แต่เจ๋งกว่าตรงที่ลากแรมได้ดีกว่าเพราะไฟแรมมากกว่าครับ

Comment

ใช้ Abit มานานละ OC แหล่มทุกตัว

Comment

KN9S/KN9 Ultra/KN9 SLI

3ตัวนี้อ่ะคับ มันมีไรที่ต่างกันบ้างคับ

Comment

Originally posted by econground View Post

3ตัวนี้อ่ะคับ มันมีไรที่ต่างกันบ้างคับ
                  ตามพี่สันบอกเลยครับ

Comment

....ดัน เพื่อข้อมูล

Comment

ราคาประมาณเท่ารัยครับท่าน หาซื้อได้จากร้านไหนบ้างครับ อยากลองเล่นยี่ห้อนี้ดู และประสิทธิภาพเป็นงัยบ้างครับจากประสบการณ์ที่ท่านเคยใช้ เรียงตามลำดับเลยนะครับ

Comment

Originally posted by ajjuve View Post
                        ราคาประมาณเท่ารัยครับท่าน หาซื้อได้จากร้านไหนบ้างครับ อยากลองเล่นยี่ห้อนี้ดู และประสิทธิภาพเป็นงัยบ้างครับจากประสบการณ์ที่ท่านเคยใช้ เรียงตามลำดับเลยนะครับ
                        ตอนนี้ที่มีขายก็มีแค่ KN9 SLI ครับ นอกนั้นเลิกนำเข้าแล้ว ราคาก็ประมาณ 4500 มั้งครับ ลองติดต่อที่เฮียเล็กร้านทางประหยัด(saveway) ชั้น 1 พันทิพย์ดูครับ

ปล. จะได้ค่าโฆษณามั้ยเนี่ย

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                          ตอนนี้ที่มีขายก็มีแค่ KN9 SLI ครับ นอกนั้นเลิกนำเข้าแล้ว ราคาก็ประมาณ 4500 มั้งครับ ลองติดต่อที่เฮียเล็กร้านทางประหยัด(saveway) ชั้น 1 พันทิพย์ดูครับ

ปล. จะได้ค่าโฆษณามั้ยเนี่ย
                          เฮียเล็กคนที่พูดมากๆ ปะคับ
                          ผ่านหน้า saveway ทีไร ได้ยินแต่เสียงแกทุกที

Comment

Originally posted by benzmore View Post
                            เฮียเล็กคนที่พูดมากๆ ปะคับ
                            ผ่านหน้า saveway ทีไร ได้ยินแต่เสียงแกทุกที
                            ใครว่าเฮียเค้าพูดมากครับ จริงๆแล้วเฮียแกพูดน้ำท่วมทุ่งผักบุ้งโหลงเหลงตะหากครับ

Comment

Working...
                            X