Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยู่ดีๆ ตัวหนังสือ ใน IE มันก็เล็กมากๆเลยอะคับ แก้ไขยังไงดี T T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยู่ดีๆ ตัวหนังสือ ใน IE มันก็เล็กมากๆเลยอะคับ แก้ไขยังไงดี T T

อยู่ดีๆ ตัวหนังสือ ใน IE มันก็เล็กมากๆเลยอะคับ อ่านแทบจะไม่ออก
    ผมลอง ปรับ Text Size ดูแล้ว มันก็ใหญ่ขึ้นไม่มากอะคับ แล้วตัว Font Eng ที่ใหญ่อยู่แล้ว ยิ่งใหญ่เข้าไปอีก

ใครรู้วิธีแก้ วิธีปรับ รบกวนด้วยนะคับ (ลำบากจังเลย T T)
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่เวลาที่ผมเจอเว็บไหนมันแสดงฟ้อนท์ประหลาดๆ ผมจะปรับตรง Internet Option เอา

Comment

เลิกเล่นIEมานานแล้วแฮะ ว่าแต่มันเป็นเฉพาะตัวอังกฤษอ่ะเปล่าอ่ะ....

Comment

Originally posted by dears View Post
        เลิกเล่นIEมานานแล้วแฮะ ว่าแต่มันเป็นเฉพาะตัวอังกฤษอ่ะเปล่าอ่ะ....

เป็นเฉพาะตัวไทยอะคับ

Comment

Originally posted by hellods View Post
          ไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่เวลาที่ผมเจอเว็บไหนมันแสดงฟ้อนท์ประหลาดๆ ผมจะปรับตรง Internet Option เอา

พอประทังชีวิตไปได้คับ วิธี นี้ ขอบคุณมากๆครับ ^ ^

จิงๆแล้ว ผมก็พิเรน ไปเคลียร์ ฟ้อนท์ ในตัวฟ้อนท์ ของวินโดว์บางอันทิ้งไปด้วยอะคับ
          เพราะเวลาใช้โปรแกรม Ilusstrator ฟ้อนมันเยอะจนรกอะคับ
          พอลบเสด เน่าเลยทีนี้
          ตอนแรก Windows ก็เพี้ยนตาม ผมเลยเอาฟ้อนที่ Back up ไว้ มาใส่ใหม่
          ปรากฏว่า Windows หายคับ แต่ IE เจ๊งเหมือนเดิม T t

Comment

ดันไป
            ที่จิง 70% ในที่นี้ผมว่าเค้า ใช้ Mozilla Firefox กันนะ 555+

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ดันไป
              ที่จิง 70% ในที่นี้ผมว่าเค้า ใช้ Mozilla Firefox กันนะ 555+
              มันดีกว่ากันยังไงหรอคับ? ถ้าเวิร์คกว่า ผมจะเปลี่ยน....555

Comment

Originally posted by kikuano View Post
                มันดีกว่ากันยังไงหรอคับ? ถ้าเวิร์คกว่า ผมจะเปลี่ยน....555
                ท่านลองตั้งกระทู้ถามดูสิครับว่าตอนนี้ ทุกคนใช้ Browser ตัวใหนในการท่อง NET แล้วไม่ค่อยมีปัญหา ครับ

Comment

สรุปว่า มีวิธีแก้รึเปล่าคับ?

เพราะว่า ผมพึ่งลบ Kaspersky แล้วลง NOD32 ปรากฏว่า ฟ้อน ของ Title Bar ของ NOD32

มันก็เล็กจิ๋วเหมือนกันเลยครับ

เริ่มเป็นปัญหาซะแล้วครับ ท่านใดพอทราบรบกวนอีกทีนะครับ

Comment

ตามรูปนี้อะคับ

รู้สีกมันผิดปกติรึป่าวครับ เพราะว่า Title Bar ของ Windows มันเป็นฟ้อนปกติ แต่สำหรับ NOD และ IE มันอาการเดียวกันเลยครับ

ฟ้อน จิ๋ว ซะบ่ะมี เริ่มเหนื้อยเหนื่อยใจ T T

Comment

ลงวินโดวใหม่ครับ

Comment

Originally posted by _d View Post
                        ลงวินโดวใหม่ครับ

......

Comment

ไม่เคยเจอเหมือนกัน ครับ

ผม ใช้ Opera แล้ว ทั่วไปใช้ Maxthon

ผม ว่า ie มัน ไม่ค่อยดี เท่าที่ควร เลยไม่ค่อยได้ใช้ ครับ

ต้องขออภัย อย่างสูง ไม่ทราบจริงๆ ว่า ทำไม ตัวเล็กแบบนั้น Y_Y
                          ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
                          ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
                          ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
                          sigpic

Comment

ie ไม่เท่าไหร่คับทั่น NOD เป็นไปด้วยเนี่ยสิคับ งงเต๊กเลย

Comment

ผมเป็นตอนใช้ firefox อ่า แบบเดียวกัน ภาษาไทยเล็กมาก เลยเลิกใช้มาใช้ ie 6ต่อ

Comment

Working...
                              X