overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21
    OverclockZone Member MIGGERS's Avatar

Default เริ่มแล้ววันนี้ !!! Starcraft II Beta พร้อม online

BORKED

เริ่มแล้วคับวันนี้กับ Starcraft II Open Beta สำหรับผู้ที่ลงทะเบียนกับ Battle.net

(ต้องใช้ CD-KEY เกมใดก็ได้ของBlizzard) แล้วได้รับ Account ทางเมล

Link Account http://us.battle.net/sc2beta/en-us/

ดูถ่ายทอดสดจากผู้เล่นต่างๆ ที่นี่ครับ

http://www.teamliquid.net/beta/

เครดิต http://www.thaicybergames.com/
    Last edited by MIGGERS; 18 Feb 2010 at 16:16:07.

OverclockZone Member Fullbar's Avatar

กดโลดด

OverclockZone Member worapon1419's Avatar

หึหึ...

OverclockZone Member zar0079's Avatar

เอาตรงไหนครับ

OverclockZone Member MIGGERS's Avatar

Quote Originally Posted by zar0079 View Post
    เอาตรงไหนครับ
    อ่า..เค้าให้ลงทะเบียนเมื่อปีที่แล้วน่ะคับ
    โดยจำเป็นต้องเป็นสมาชิกของ http://battle.net เสียก่อน และต้องเคยเล่นเกมของ Blizzard ใน battle.net ด้วย โดยการเข้าไป Add Game ใน Account ของ Battle.net แล้วก็ใส่ CD Key ของเกมนั้นๆลงไป จึงจะถือว่าคุณเป็นสมาชิก Battle.net จากนั้นก็ต้องทำการ Summit system specs เพื่อยืนยันว่าเครื่องของคุณเล่น StarCraft II ได้

คือพวกที่ได้เล่นตอนนี้ คือพวกที่ลงทะเบียนไปแล้วตั้งแต่ต้นปี 2009

ส่วนใครอยากลอง Beta แต่ไม่ได้ลงทะเบียนไว้ ทาง Blizzard ก็พร้อมให้เล่นแต่อาจเสียตังค์
    หุหุหุ ทาง Blizzard เค้าบอกไว้แบบนี้ตอนงาน BlizzCon 2009 น่ะคับ

OverclockZone Member Gcnet's Avatar

งืมๆๆๆ

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

อยากเล่น!!!!!!!!! แต่เพิ่งสมัครเมื่อต้นเดือนเอง T T

โหลดตัวเกมมันจากไหนอ่ะครับ สมัคร battle.net เรียบร้อยแล้วอ่ะ

Quote Originally Posted by Tunza! View Post
    โหลดตัวเกมมันจากไหนอ่ะครับ สมัคร battle.net เรียบร้อยแล้วอ่ะ
    http://www.thaicybergames.com/webboa...topic=136088.0

(link สำหรับโหลดตัวเกม+crack สำหรับดู Replay เท่านั้น)

โหลดตาม link เลยคับ ว่าแต่ท่านมี Betakey แล้วเหรอคับ

ถ้ามีคุณคือผู้โชคดีมากๆ เพราะคีย์ Starcraft II ขายกันใน E-bay ราคาเริ่มต้นที่ $300 US คิดเป็นเงินไทยก็หลักหมื่นนะคับ

(ที่ราคาแพงขนาดนี้เพราะนอกจากใช้เล่น Beta Starcraft II แล้ว ยังสามารถใช้กับ Beta Diablo III ที่จะออกในอนาคตได้ด้วย)

เผื่อสนใจอยากซื้อ http://shop.ebay.com/i.html?_trkparm...&_sop=16&_sc=1
    รูป รูป
    Last edited by MIGGERS; 24 Feb 2010 at 01:47:42.

OverclockZone Member pigfly's Avatar

ขอถามหน่อยครับเพราะไม่เคยเล่นเกมส์นี้ มันเป็นเกมส์แนวเดียวกับ C&C ใช่มั้ยครับ
    ถ้าใช่ผมว่าน่าเล่นมากเลยครับ (ดูแล้วน่าเล่นกว่า C&C 4 อีกครับ)

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

Wink

Quote Originally Posted by pigfly View Post
    ขอถามหน่อยครับเพราะไม่เคยเล่นเกมส์นี้ มันเป็นเกมส์แนวเดียวกับ C&C ใช่มั้ยครับ
    ถ้าใช่ผมว่าน่าเล่นมากเลยครับ (ดูแล้วน่าเล่นกว่า C&C 4 อีกครับ)
    ระดับตำนานครับ
    ภาคแรกออกมาตั้งแต่ปี99มั้ง แต่ทุกวันนี้ยังมีคนเล่นอยู่อย่างหนาแน่น เป็นเกมRTSที่สมดุลที่สุดก็ว่าได้
    คิดดูยุคนั้นมีใครทำวิธีดามเมจแบบเค้าบ้าง ภาพจรวดกากๆยิงไป2ลูกยังอุตส่าแยกคิดทั้งที่สมัยนั้นไม่มีใครมาจุกจิกแบบนี้หรอก แบบว่าตั้งใจทำมากเสียอย่างเดียว ไม่ยอมออกแพทแก้ให้เล่นจอใหญ่ๆได้ ปรับได้แค่800*600

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

เอาภาค 1 กลับมาเล่น แต่ Run ไม่ได้ เหอะๆๆ สงสัยเครื่องจะแรงเกิน (Vista x64)

เป็นเกมส์ที่สมดุลที่สุดเท่าที่เคยเล่นมา AI ฉลาดเข้าขั้นเลย(อย่าลืมนะว่ามันเกมส์เมื่อสิบปีที่แล้ว)

Unit ทุกตัวมีตัวแก้กันหมด ไม่ใช่สะแต่ว่าปั้มออกมาเยอะๆอย่าง RA แล้วจะชนะเสมอไป

ว่าไปแล้วนึกถึงสมัยก่อน ถล่มทีต้องเอาให้เกลี้ยง

เหลือ Engineer รอดไปสักตัวดูดิ มันตั้งฐานใหม่กลับมาถล่มเราได้อีก(ถ้าแร่ไม่หมดอ่ะนะ) ^_^

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

Quote Originally Posted by UnNormalZ View Post
    เอาภาค 1 กลับมาเล่น แต่ Run ไม่ได้ เหอะๆๆ สงสัยเครื่องจะแรงเกิน (Vista x64)

เป็นเกมส์ที่สมดุลที่สุดเท่าที่เคยเล่นมา AI ฉลาดเข้าขั้นเลย(อย่าลืมนะว่ามันเกมส์เมื่อสิบปีที่แล้ว)

Unit ทุกตัวมีตัวแก้กันหมด ไม่ใช่สะแต่ว่าปั้มออกมาเยอะๆอย่าง RA แล้วจะชนะเสมอไป

ว่าไปแล้วนึกถึงสมัยก่อน ถล่มทีต้องเอาให้เกลี้ยง

เหลือ Engineer รอดไปสักตัวดูดิ มันตั้งฐานใหม่กลับมาถล่มเราได้อีก(ถ้าแร่ไม่หมดอ่ะนะ) ^_^
    ลองรันเป็นวินโดว์98ดูสิ
    ใช่เลยเกมนี้AIฉลาดโคตร จำได้ว่าเคยเล่น1ต่อ7กับคอม โกงทุกอย่างยกเว้นอมตะยังไม่ชนะเลย AIค่ายนี้มันโหดจริงๆ แต่พอมาwarcraft3นี่สิ คอมแค่3ตัวก็ไม่ชนะแล้วต่อให้โปรแชมป์โลกก็เหอะ

OverclockZone Member pionic's Avatar

Quote Originally Posted by Freekickgundam View Post
    ลองรันเป็นวินโดว์98ดูสิ
    ใช่เลยเกมนี้AIฉลาดโคตร จำได้ว่าเคยเล่น1ต่อ7กับคอม โกงทุกอย่างยกเว้นอมตะยังไม่ชนะเลย AIค่ายนี้มันโหดจริงๆ แต่พอมาwarcraft3นี่สิ คอมแค่3ตัวก็ไม่ชนะแล้วต่อให้โปรแชมป์โลกก็เหอะ
    เล่นด่าน hunter 7-1 ชนะสบายไม่ต้องใช้สูตรเลย สำหรับทีม terrand
    เอา supply ตั้งบังทางเดินให้มิด
    แถวที่สองตั้ง bunker พร้อมบรรจุทหาร
    แถวที่สามตั้ง tank
    ขอบๆตั้ง ป้อมยิงอากาศ

คอมมันจะโง่ทันที

OverclockZone Member pigfly's Avatar

แล้วมันจะมาเมื่อไหร่ ชักอยากลองบ้างแล้วดิ่

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

เห็นแล้วอยากมากครับ

เนื้อเรื่องก็สนุกมากนะ เป็นบรรดาลใจในผมสนใจอ่าน
    ตอนเด็กๆเล่นแล้วงงๆ ไปพักนึง เลยพยามฝึกภาษาอังกฤษตั้งแต่บัดนั้น

เลิพยูว่ะ

OverclockZone Member lockheedmartin's Avatar

อยากรู้ Storyline มันมากกว่าอ่ะนะ หวังว่า Kerrigan SC จะไม่ไช่ Arthans ใน WCIII นะ คล้ายๆกันเลย จากเผ่ามนุษย์ โดนเปลี่ยนไปเป็นอีกเผ่าพันธุ์ พอถึงภาคเสริมแล้วตอนสุดท้ายก็จะเป็นฝ่ายกำชัยชนะ ฉากจบแนวเดียวกันคือขึ้นครองบัลลังก์ =_=

แค่มี Key เกมของ Blizzard เกมใดก็ใช้ได้แล้วใช่เปล่าครับ เพราะผมมี Starcraft ภาคแรกอยู่อ่ะ
    แล้วมันต้องทำยังไงมั่งอ่ะครับ

OverclockZone Member clasher's Avatar

กว่าจะออกภาค 2 นานมากเลย เกมในตำนานเลยนี่

Quote Originally Posted by Tunza! View Post
    แค่มี Key เกมของ Blizzard เกมใดก็ใช้ได้แล้วใช่เปล่าครับ เพราะผมมี Starcraft ภาคแรกอยู่อ่ะ
    แล้วมันต้องทำยังไงมั่งอ่ะครับ
    ถูกต้องครับ แค่มีคีย์เกมใดของ Blizzard ก็สามารถลงทะเบียนใน Battle.net ได้ ผมกับเพื่อนก็ลงไว้ครับ

** โดยทาง Blizzard จะคัดเลือกผู้โชคดีที่ได้ลงทะเบียนไว้ แล้วส่งคีย์ Key-Betatest มาทาง E-mail ครับ

(คนลงทะเบียนน่าจะหลายแสนคนอยู่ Blizzard จึงปล่อย Key-Beta ในจำนวนจำกัดครับ)

อีกทางที่จะได้คีย์ก็การไปร่วมงาน BlizzCon เค้าจะแจกคีย์ในงานฟรี ครับ รวมๆแล้ว Key-Beta ที่ Blizzard ปล่อยออกมาแค่หลักพันเองคับ ส่วนมากพวกที่ได้คือพวกแฟนพันธ์แท้ ดีกรีแชมป์เกมเมอร์ทั้งนั้น

สำหรับผมเกมนี้มันเป็นมากกว่าเกม จากคนไม่เคยเป็นคอม เปิดคอมยังไม่เป็นเลย ต้องให้รุ่นพี่ที่ร้านสอนใช้ windows 98 สอนคอม สอนเล่นเกมนี้พร้อมกันเลย ผมจับคอมครั้งแรกก้เกมนี้แหล่ะคับ

พอได้ยินว่าจะทำภาค 2 เชื่อมั้ยว่ามันตื้นตันไปหมดเลยครับ แล้วก็ชินแล้วครับกับโรคเลื่อนของค่ายนี้ 555+

เกมนี้เป็นเกมที่มีระบบการเล่นและความสมดุลของเกมสูงมากครับ ใช้ฝีมือล้วนๆ ขนาดตอนนี้ StarCraft ภาดเก่ากว่า 10 ปียังมี patch แก้ไขออกมาอยู่เรื่อยๆ เสมอๆ เป็นการ support ที่ยาวนานสุดๆ และยังมีคนเล่นผ่าน online เป็นจำนวนมาก
    ผมว่าค่าย Blizard นี่กิน resource น้อยสุดแล้วนะครับ เมื่อเทียบกับค่ายเกมอื่นๆ
    Starcraft-Brood wars นี่ เครื่องความเร็วแค่ 400 MHz ไม่มีการ์ดจอยังลื่นเลย
    Last edited by MIGGERS; 24 Feb 2010 at 22:26:35.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks