overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14
    OverclockZone Member neno's Avatar

Default ระหว่าง Roccat Kave VS RAZER MEGALODON ตัวไหนที่ผมควรเลือก

VS

ผมชอบดูหนังมากมาย แต่ไม่ค่อยมีโอกาส เครื่องเสียงก็ไม่ไหวละ ดูตอนดึกๆไม่ได้เหมือนเมื่อก่อน ย้ายบ้านครับ

พิจารณา ราคามันเท่ากันเนื่องจาก
    1. Roccat Kave เท่าที่ดูรูปต้องมีซาวด์การ์ด ผมเลยตีค่าตัวเป็น Roccat Kave 3500 + X-fi 2300 = 5800

2. RAZER MEGALODON มีซาวด์ USB ราคา 5500

ผมใช้คอมพิวเตอร์ 4 เครื่องทำงาน 2 เล่น 2 ดูหนังก็เรื่องเดิมๆหละครับแต่ชอบ ผมเลยคิดที่จะเลือกข้อ 2 เพราะใช้ได้มากกว่า 1 เครื่องแน่นอน แต่ก็ลังเลอยู่ว่า ถ้าท่านเจอเงื่อนไขแบบนี้ แล้วท่านจะเลือกอันไหน ถ้าท่านเลือกข้อ 1 ท่านไม่เลือกข้อ 2 ด้วยเหตุใต หรือ ถ้าท่านเลือกข้อ 2 ท่านไม่เลือกข้อ 1 ด้วยเหตุใต
    เอาเหตุผลส่วนตัวท่านผู้อ่านที่เคารพเลยครับ

ฝากด้วยนะครับ

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

ไม่ควรทั้งคู่

Kave หนักมาก ใส่นานๆจะปวดหัวมากๆ ขายกนเพียบเพราะมันหนักเนียเเหละ ไปดูดิ

Megalodon เก็บเสียงไม่ได้ปัญหาเยอะ เล่นบน 64 บิตเสียงหาย ลองเสิชกุเกิ้ลดิ ปัญหาข้นมาเพียบ

ไป SteelSeries ไม่ก็ Logitech เถอะครับ

OverclockZone Member neno's Avatar

Quote Originally Posted by sleipnir View Post
    ไม่ควรทั้งคู่

Kave หนักมาก ใส่นานๆจะปวดหัวมากๆ ขายกนเพียบเพราะมันหนักเนียเเหละ ไปดูดิ

Megalodon เก็บเสียงไม่ได้ปัญหาเยอะ เล่นบน 64 บิตเสียงหาย ลองเสิชกุเกิ้ลดิ ปัญหาข้นมาเพียบ

ไป SteelSeries ไม่ก็ Logitech เถอะครับ
    โอ้ขอบคุณๆๆ หลายๆครับท่าน

OverclockZone Member UnderoatZ's Avatar
    สุพรรณบุรี to ดาวคะนอง

ปัจจุบันใช่ KAVE ครับ หลายๆ คนบนว่าหนักปวดคอ แต่สำหรับผมการนั่งนอจอ ทำงานก็ปวดคอเหมือนกัน ซึ่งความรู้ ไม่ต่างกันเลย ไม่ได้มากขึ้นกว่า ผมอาจจะไม่ได้ใส่นานๆ เต็มที่ก็ 4-5 ชม. ก็มีปวดคอบางนิดหน่อย เหมือนตอนทำงานหน้าคอมทั้งวัน

คุณภาพเสียง นั้น ก็บอกตามตรงว่าสู้ลำโพง 5.1 ที่ราคาต่ำกว่า อย่าง A200 5.1 ไม่ได้ในเรื่อง เบส และความสะใจ ชดเชยด้วย ปรับ ใน THX ในเรื่อง gain bass เพิ่มขึ้น พอได้ แต่ก็ยังไม่จุกอกเหมือน ลำโพง ส่วนต่ำแหน่งของเสียงถือว่า พอใช่ได้ ครับ ลองดูหนัง เล่นเกม แล้วได้ยินเีสียงจาก ด้านหลัง ด้านข้างได้ ชัดเจน ผมซื้อ KAVE ก็เพราะมีปัญหา การใช้งาน ลำโพง 5.1 ครับตีกับคนในบ้านจะดู TV ตลอด ไม่มีโอกาศได้เปิดเสียงดังๆ เวลาดูหนัง เล่นเกมเลย

KAVE ชดเชย ในเรื่องการใช้งาน ได้ดีพอควร ครับ ผมก็เลยขาย A200 ไป ปัจจุบัน ก็พอใจกับการใช่งาน KAVE ครับ แต่จะรำคาญ นิด ถ้าเกิดอยาก เล่นคอมเล็กๆ น้อย ต้องมานั่ง ใส่หูฟัง ตลอด

Megalodon ไม่เคยลองครับ แต่มันเป็น จำลองเสียง? KAVE 5.1 แท้

OverclockZone Member sleipnir's Avatar

megalodon กับ G35 จำลองจริง เเต่ถ้าเอามาเล่นเกม จำลองไม่จำลองมันเเยกไม่ออกครับ เพราะตัวเกมจะส่ไฟล์เเสดงผลตรงอยู่เเล้ว ตัวหูฟ ังไมต้องเเยกเอง เเล้วมันเป็น 7.1 ด้วย ไม่ใข่ 5.1

5Hv2 ตัวนี่ 5.1 เเท้ครับ

Quote Originally Posted by sleipnir View Post

5Hv2 ตัวนี่ 5.1 เเท้ครับ
    หมายถึง SteelSeries หรือเปล่าครับ แล้วเค้าซื้อกันแถวไหนครับ ขอเวปนะครับผมคน ตจว. ครับ ขอบคุณครับ

เอ่อ ในเวปนี้ก็มีคนขายอะครับ อยุห้อง Hifi ซักกระทู้ใหญ่ๆ เหนเค้าดันทุกวัน ไว้เจอเดวเอามาโพสให้

OverclockZone Member DynDasE's Avatar

ผมไปซื้อ ตัวจำลองของ SteelSeries มาเอง
    แล้วใช้หูฟังของยี่ห้ออื่นที่ดีกว่านี้น่ะครับ

OverclockZone Member BZZ's Avatar

ผมเลือกข้อหนึ่งเพราะมี x-fi สองตัว เลยพึ่งไปซื้อ kave มาลอง แต่สงสัยอยู่จะทนได้นานมั้ยเพราะหนักจริงๆ 55
    ส่วนข้อสองผมว่ามันแพงไปสำหรับหูฟังเล่นเกม คงไปซื้อ grado ดีกว่า
    ตอบอาจไม่ถูกใจเจ้าของกระทู้แต่เป็นผมคงเลือกงี้ อิอิ
    แต่ถ้าเน้นดูหนังคงอยากนั่งดูสบายกินหนมไปด้วย หูฟังนี่คงเกะกะอยู่นะครับ

ในรุปใช่บาติสต้าปะ จขกท ทำไมมันหล่อจังอะ

ปล ถ้าฟังเพลง ผมจะบอกให้ไปกราโด้เลยเเหละ นี่เห็นเอามาเล่นเกม 2.1 ไม่มันอะ - -

OverclockZone Member goldenfish's Avatar

ผมก็เพิ่งซื้อ barracudaมาอะ ผมเล่น cod4อยู่อะ แจ่มมาก รู้หมดอยู่ทิศไหน
    แต่ลองมาฟังเพลงพูดได้ว่ากากมาก -*- เบสอย่างบาง แล้วเสียงฟังแล้วมันตีๆกัน

Quote Originally Posted by BZZ View Post
    ผมเลือกข้อหนึ่งเพราะมี x-fi สองตัว เลยพึ่งไปซื้อ kave มาลอง แต่สงสัยอยู่จะทนได้นานมั้ยเพราะหนักจริงๆ 55
    ส่วนข้อสองผมว่ามันแพงไปสำหรับหูฟังเล่นเกม คงไปซื้อ grado ดีกว่า
    ตอบอาจไม่ถูกใจเจ้าของกระทู้แต่เป็นผมคงเลือกงี้ อิอิ
    แต่ถ้าเน้นดูหนังคงอยากนั่งดูสบายกินหนมไปด้วย หูฟังนี่คงเกะกะอยู่นะครับ
    ขอบคุณครับ สวนตัวก็เข้าโรงหนังประจำอยู่แล้ว หาหูฟังมาใช้แก้ขัดอ่ะครับ เวลาทำงานเงี้ยครับ

ในรุปใช่บาติสต้าปะ จขกท ทำไมมันหล่อจังอะ

ปล ถ้าฟังเพลง ผมจะบอกให้ไปกราโด้เลยเเหละ นี่เห็นเอามาเล่นเกม 2.1 ไม่มันอะ - -
    ได้ๆเดวไปดูกราโด้ก่อน

Quote Originally Posted by goldenfish View Post
    ผมก็เพิ่งซื้อ barracudaมาอะ ผมเล่น cod4อยู่อะ แจ่มมาก รู้หมดอยู่ทิศไหน
    แต่ลองมาฟังเพลงพูดได้ว่ากากมาก -*- เบสอย่างบาง แล้วเสียงฟังแล้วมันตีๆกัน
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

ดูหนังไป ultrasone ไม่ดีกว่าหรอครับ
    ตอบไม่ตรงคำถาม อิอิ

OverclockZone Member STRATEGY's Avatar

พวกนี้มันหูฟังเล่นเกม ผมว่าไม่เหมาะกับ ดูหนังฟังเพลงนะ

Bookmarks

Bookmarks