Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง ram ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง ram ครับ

ผมอยากทราบว่า แรม bus ไม่ตรงกัน สามารถใส่ด้วยกันได้รึปล่าวครับ

แบบ 333 กับ 400 เนี่ยอ่ะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ได้ครับ
    แต่ บางแรมชิพบางชิบมันก็เข้ากันไม่ได้
    หากต้องการให้มันเป็น dual ก็ลองไปปรับใน bios ให้เป็น bus ต่ำ สุดของ ของแรมตัวน้อยคับ

แต่บางบอร์ดมันก็จะ auto ให้เองเลย

Comment

บางที่ต้องดูที่เมนบอร์ด้วย

บอร์ดรับ 333 ใส่แรม 400 กับ 333 คู่กันไม่ค่อยมีปัญหา

บอร์ดรับ 400 ใส่แรม 400 กับ 333 คู่กันบางที่มีปัญหา ต้องเข้าไปเซ็ทในไบออส หรือบางที่บูทไม่ติดก็มี

แต่ถ้าจะทำ dual ต้องบัสเท่ากันะท่านั้น

Comment

ใส่ได้คับ แต่วิ่งที่ 333

Comment

ใส่ได้ครับ

Comment

Working...
          X