overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19
    OverclockZone Member

Smile จะซื้อโน้ตบุ้คเดือนมีนาแล้ว ช่วยแนะนำหน่อยคับ

มีงบ 40,000 อะคับ กำลังลังเลระหว่าง

lenovo y550p 65% กับ

msi gx 640 35% คับ

ผมกำลังจะขึ้นเรียนวิศวะปีหนึ่ง อยากได้โน้ตบุคที่ทำงานค่อนข้างดีทุกด้านคับ

ใช้ทำ photoshop วิดีโอนิดหน่อย กับ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมคับ

ในส่วนของเกมขอให้เล่นได้ทุกเกมไม่ต้องกราฟฟิกสูงสุดก็ได้คับ

ช่วยแนะนำหน่อยคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

OverclockZone Member Heer_nut's Avatar

กว่าจะเปิดเทอมเดือนมิถุนา ค่อยซื้อตอนใกล้ๆ เปิดเทอมน่านะดีกว่า เผื่อมีรุ่นใหม่ออกมา เเต่ถ้ารีบใช้ 2ตัวด้านบน ผมเลือกตัวล่าง การ์ดจอเเรงกว่าพอสมควรครับ

OverclockZone Member chawin007's Avatar

MSI GX640 ไปเลย + 100% เลย ถ้าชอบเล่นเกม

OverclockZone Member Omnia393's Avatar

จะซื้อมีนาคมนี้ก้อ
    1.รอดู Lenovo Y560 ก่อนดีกว่า สเปคเยี่ยม
    2.รอไม่ไหว อยากเล่นได้ทุกเกมส์ ก้อ MSI GX640 โลด(เล่นได้ทุกเกมส์แน่นอน)
    3.เน้นงานมากกว่าเกมส์ไม่ค่อยได้เล่น ก้อ Y550P ละกัน(เกมส์แรงๆคงไม่ไหว)

จากnotebookspec มานก้อพอๆกันนะ
    ชมความคิดเห็นอื่นก่อนก้อได้นะคะ

Quote Originally Posted by Omnia393 View Post
    จะซื้อมีนาคมนี้ก้อ
    1.รอดู Lenovo Y560 ก่อนดีกว่า สเปคเยี่ยม
    2.รอไม่ไหว อยากเล่นได้ทุกเกมส์ ก้อ MSI GX640 โลด(เล่นได้ทุกเกมส์แน่นอน)
    3.เน้นงานมากกว่าเกมส์ไม่ค่อยได้เล่น ก้อ Y550P ละกัน(เกมส์แรงๆคงไม่ไหว)

จากnotebookspec มานก้อพอๆกันนะ
    ชมความคิดเห็นอื่นก่อนก้อได้นะคะ
    อยากทราบว่า y550p มีเกมที่เล่นไม่ได้ในตอนนี้ด้วยหรอคับ

OverclockZone Member chawin007's Avatar

เล่นแล้วไม่แรงเท่า MSI GX640 ครับ การ์ดจอ มัน***งกัน ครับ
    การ์ดจอมันเท่าแค่ y450 เองเล่นเกม ก็ไม่ หรู มาก

OverclockZone Member pantarat's Avatar

จะซื้อเดือนมีนาคมเหมือนกันคับ งบเท่ากันด้วย เครื่องที่เล็งไว้ก็ 2 ตัวนี้เหมือนกัน - -*

ส่วนใหญ่เน้นเล่นเกมคับ แต่กว่าจะได้ใช้จริงๆ จังๆ คงเดือน เมษาเพราะช่วงนี้ก็ไม่ได้ไปไหนบ่อยนัก

เลยอยากทราบว่า ซื้อตอน comart หรือเก็บตังไว้ค่อยซื้อเมษา ดีครับ

ส่วนตัวก็ ใช้ เล่นเกม ดูหนัง ตัดต่อวีดีโอ(เล็กๆน้อยๆ) ทำเว็บ แค่นี้เองคับ

ปล.ตอนนี้เริ่มเอียงๆ ไปทาง gx640 กำลังจะจองกับ JIB เลยคับ - -* ถ้าตอนนี้กับมีนา มันจะต่างกันมากมั้ยหว่า

OverclockZone Member pantarat's Avatar

ดันอย่างแรงคับ

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นคับ

จากที่ผมหาข้อมูลเพิ่มเติม ตอนนี้ใจผมไปทาง msi แล้วเช่นกัน

เพิ่งเห็นว่ามีปุ่มตัวเลขแยกในคีย์บอร์ดด่วยครับ

OverclockZone Member Zyxzenze's Avatar
    วิญญาณแมวหลังศาล

GX640: ร้อน+แรง+ใหม่

การ์ดจอ 5850 คนละคลาสกัีบ GT240M ครับ อันหลังนี่เทียบได้ราวๆ 56xx เท่านั้น ต่างกันสองเท่าตัว

ตอนนี้ ตัดสินใจที่ MSI GX640 แล้ว เพราะชอบทั้งความแรง ทั้งหน้าตา(เท่มาก)

แต่อยากรบกวนถามอีกนิดว่า ผมสั่งจองไปตอนนี้เลย หรือว่า รอเดือนมีนาดีครับ(เผื่อมีรุ่นใหม่ออกมา)

OverclockZone Member Zyxzenze's Avatar
    วิญญาณแมวหลังศาล

ซื้อก่อนได้ใช้ก่อนคร้าบ...

ผมต้องซื้อมีนาคับ เพราะบอกพ่อไว้แล้ว

ถ้าซื้อตอนนี้จะมีมือที่สาม(พี่สาว) ว่าผมทั้งช่วงปิดเทอมแน่นอน

ดังนั้นผมขออยู่แบบสบายหูดีกว่าคับ

ตัดสินใจแล้ว ว่าชอบรุ่นนี้มากๆ พรุ่งนี้จะเข้าไปสั่งที่ JIB คับผม 0.0

OverclockZone Member tendevid's Avatar

ออกเสียงให้ MSI อีกเสียงครับ
    กำลังจะซื้ออีกเครื่องเหมือนกัน แต่ตอนนี้ผมใช้ VAIO
    อิอิ

Quote Originally Posted by pantarat View Post
    ตัดสินใจแล้ว ว่าชอบรุ่นนี้มากๆ พรุ่งนี้จะเข้าไปสั่งที่ JIB คับผม 0.0
    ยินดีด้วยคับแอบอิจฉานิดๆ

แต่ผมอยากรู้อย่างนึงครับถ้าซื้อช่วงคอมมาร์ทจะได้รับสิทธิพิเศษ+ของแถม มากน้อยขนาดไหนคับ

OverclockZone Member lakcool's Avatar

รีบซื้อไวระวังจะเสียดายหลังจาก1เดือนผ่านไป

สอบถามทาง JIB แล้ว ซื้อตอนนี้กับ commart จะได้ราคาที่ไม่แตกต่างกันครับ

ของแถมก็เท่าๆกันครับ

คร่าวๆตอนนี้ที่คุยกับทาง JIB หาดใหญ่ คือ

1.Gaming mouse
    2.Backpack (กระเป๋าสะพายหลัง)
    3.ซิลิโคนคีย์บอร์ด
    4.softcase
    5.พัดลม
    6.น้ำยาทำความสะอาด
    7.หูฟัง

จำได้แค่นี้ แต่จากรายการที่พนักงานบอกมีมากกว่านี้ครับ เห็นเค้าว่าของมาช่วง ปลายเดือนนี้ เลยจองไป 1 เครื่อง

ถ้าซื้อในงานคอมมาร์ท ก็อาจจะได้ข้อเสนอที่ดีกว่านี้ แต่คงไม่แตกต่างกันมากเท่าไหร่ครับ
    ที่แตกต่างกันก็น่าจะเป็นการบริการ ซื้อที่ร้านดีกว่าซื้อช่วงงานคอมมาร์ท(ที่พนักงานเอาแต่ขาย) แน่นอนคับ

ราคาประมาณ 41000 รวม vat ครับ
    Last edited by pantarat; 21 Feb 2010 at 20:58:49.

ต่างที่ของแถม ครับ ถ้าในงาน

MSI ซีรี่ นี้ จะมี Mouse Gaming กับ กระเป๋า เป้สะพายมาอยู่ สวยด้วย ไม่ต้องไปหาซื้อเพิ่มเลย จัดได้ว่า คุ้มสุดๆ

ส่วนพวก น้ำยา พัดลม ซิลิโคน หรือ อื่นๆ ก็เป็นของแถม ที่ เรียกได้ว่า แถมมางั้นๆ อะนะ ได้มาไม่้ต้องคิดมาเลย ถ้าไม่ให้มาก็ไม่เป็นไร 555

15 นิ้ว ซิลิโคน จะมาแบบไหนเนี่ย ติดไปคงไม่สวยแน่ อย่าเลย นะ

Bookmarks

Bookmarks