Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อโน้ตบุ้คเดือนมีนาแล้ว ช่วยแนะนำหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อโน้ตบุ้คเดือนมีนาแล้ว ช่วยแนะนำหน่อยคับ

มีงบ 40,000 อะคับ กำลังลังเลระหว่าง

lenovo y550p 65% กับ

msi gx 640 35% คับ

ผมกำลังจะขึ้นเรียนวิศวะปีหนึ่ง อยากได้โน้ตบุคที่ทำงานค่อนข้างดีทุกด้านคับ

ใช้ทำ photoshop วิดีโอนิดหน่อย กับ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมคับ

ในส่วนของเกมขอให้เล่นได้ทุกเกมไม่ต้องกราฟฟิกสูงสุดก็ได้คับ

ช่วยแนะนำหน่อยคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

กว่าจะเปิดเทอมเดือนมิถุนา ค่อยซื้อตอนใกล้ๆ เปิดเทอมน่านะดีกว่า เผื่อมีรุ่นใหม่ออกมา เเต่ถ้ารีบใช้ 2ตัวด้านบน ผมเลือกตัวล่าง การ์ดจอเเรงกว่าพอสมควรครับ

Comment

MSI GX640 ไปเลย + 100% เลย ถ้าชอบเล่นเกม

Comment

จะซื้อมีนาคมนี้ก้อ
        1.รอดู Lenovo Y560 ก่อนดีกว่า สเปคเยี่ยม
        2.รอไม่ไหว อยากเล่นได้ทุกเกมส์ ก้อ MSI GX640 โลด(เล่นได้ทุกเกมส์แน่นอน)
        3.เน้นงานมากกว่าเกมส์ไม่ค่อยได้เล่น ก้อ Y550P ละกัน(เกมส์แรงๆคงไม่ไหว)

จากnotebookspec มานก้อพอๆกันนะ
        ชมความคิดเห็นอื่นก่อนก้อได้นะคะ

Comment

Originally posted by Omnia393 View Post
          จะซื้อมีนาคมนี้ก้อ
          1.รอดู Lenovo Y560 ก่อนดีกว่า สเปคเยี่ยม
          2.รอไม่ไหว อยากเล่นได้ทุกเกมส์ ก้อ MSI GX640 โลด(เล่นได้ทุกเกมส์แน่นอน)
          3.เน้นงานมากกว่าเกมส์ไม่ค่อยได้เล่น ก้อ Y550P ละกัน(เกมส์แรงๆคงไม่ไหว)

จากnotebookspec มานก้อพอๆกันนะ
          ชมความคิดเห็นอื่นก่อนก้อได้นะคะ
          อยากทราบว่า y550p มีเกมที่เล่นไม่ได้ในตอนนี้ด้วยหรอคับ

Comment

เล่นแล้วไม่แรงเท่า MSI GX640 ครับ การ์ดจอ มัน***งกัน ครับ
            การ์ดจอมันเท่าแค่ y450 เองเล่นเกม ก็ไม่ หรู มาก

Comment

จะซื้อเดือนมีนาคมเหมือนกันคับ งบเท่ากันด้วย เครื่องที่เล็งไว้ก็ 2 ตัวนี้เหมือนกัน - -*

ส่วนใหญ่เน้นเล่นเกมคับ แต่กว่าจะได้ใช้จริงๆ จังๆ คงเดือน เมษาเพราะช่วงนี้ก็ไม่ได้ไปไหนบ่อยนัก

เลยอยากทราบว่า ซื้อตอน comart หรือเก็บตังไว้ค่อยซื้อเมษา ดีครับ

ส่วนตัวก็ ใช้ เล่นเกม ดูหนัง ตัดต่อวีดีโอ(เล็กๆน้อยๆ) ทำเว็บ แค่นี้เองคับ

ปล.ตอนนี้เริ่มเอียงๆ ไปทาง gx640 กำลังจะจองกับ JIB เลยคับ - -* ถ้าตอนนี้กับมีนา มันจะต่างกันมากมั้ยหว่า

Comment

ดันอย่างแรงคับ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นคับ

จากที่ผมหาข้อมูลเพิ่มเติม ตอนนี้ใจผมไปทาง msi แล้วเช่นกัน

เพิ่งเห็นว่ามีปุ่มตัวเลขแยกในคีย์บอร์ดด่วยครับ

Comment

GX640: ร้อน+แรง+ใหม่

การ์ดจอ 5850 คนละคลาสกัีบ GT240M ครับ อันหลังนี่เทียบได้ราวๆ 56xx เท่านั้น ต่างกันสองเท่าตัว

Comment

ตอนนี้ ตัดสินใจที่ MSI GX640 แล้ว เพราะชอบทั้งความแรง ทั้งหน้าตา(เท่มาก)

แต่อยากรบกวนถามอีกนิดว่า ผมสั่งจองไปตอนนี้เลย หรือว่า รอเดือนมีนาดีครับ(เผื่อมีรุ่นใหม่ออกมา)

Comment

ซื้อก่อนได้ใช้ก่อนคร้าบ...

Comment

ผมต้องซื้อมีนาคับ เพราะบอกพ่อไว้แล้ว

ถ้าซื้อตอนนี้จะมีมือที่สาม(พี่สาว) ว่าผมทั้งช่วงปิดเทอมแน่นอน

ดังนั้นผมขออยู่แบบสบายหูดีกว่าคับ

Comment

ตัดสินใจแล้ว ว่าชอบรุ่นนี้มากๆ พรุ่งนี้จะเข้าไปสั่งที่ JIB คับผม 0.0

Comment

ออกเสียงให้ MSI อีกเสียงครับ
                              กำลังจะซื้ออีกเครื่องเหมือนกัน แต่ตอนนี้ผมใช้ VAIO
                              อิอิ

Comment

Working...
                              X