Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Q]X-Fi Xtreme Gamer + win 7 มีปัญหาหา การ์อไม่เจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Q]X-Fi Xtreme Gamer + win 7 มีปัญหาหา การ์อไม่เจอครับ

ตามรูปเลยครับ ไม่ทราบมีใครเคยเจอปัญหานี้บ้างครับ ผมลองทั้ง driver ที่มาจากเเผ่น (ซื้อจากคุณหนุ่ม blackdark5) เเละ ตัวที่มีให้โหลดในเว็บ ก็เป็นเหืมอนกันหมด

ตัวการ์ดไฟติดปกติน้ะครับ ลองโหลด PID fix มาลงเเล้วก็ ขึ้นเหมือนกัน อันที่จริงยังไม่ทันเลย มันก็ขึ้นเเล้ว

ลองเสียบ PCI อื่นเเล้วก็ไม่ได้ครับ - - หรือ ผม crossfire อยู่ เลยทำให้่ ช่อง PCI ใช้ไม่ได้ งงจริงๆ

รบกวนหน่อยน้ะครับ
    Last edited by lemonstory; 19 Feb 2010, 01:52:08.

ผมใช้ไม่มีปัญหา

Add - toi_125@hotmail.com เด๋วส่งให้ทาง M
    Last edited by toi_125; 18 Feb 2010, 22:11:11.

Comment

Originally posted by toi_125 View Post
      ผมใช้ไม่มีปัญหา
      อื้มครับ

Comment

ลอง ไดรเวอร์หลายละ เฮ้อออ ไม่ได้อยู่ดี เกิดอะไรขึ้นเนี่ยยย

Comment

ก่อนลงไดรเวอร์ มัน Detect new hardware ใหม กำ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
            ก่อนลงไดรเวอร์ มัน Detect new hardware ใหม กำ
            อันนี้ผมก็สงสัยอยู่เหมือนกันว่าทำไมมันไม่ detect new hardware เลย - -

ลองเปลี่ยนช่อง PCI เเล้วครับ เป็นเหมือนเดิมเลยครับ

Comment

Originally posted by lemonstory View Post
              อันนี้ผมก็สงสัยอยู่เหมือนกันว่าทำไมมันไม่ detect new hardware เลย - -

ลองเปลี่ยนช่อง PCI เเล้วครับ เป็นเหมือนเดิมเลยครับ
              พึ่งซื้อมาหรอครับ

Comment

เพิ่งซื้อมาครับผม

Comment

ผมก็ได้มาจากคุณ blackdark5

และลงใน Win 7 เหมือนกันครับ

แต่ใช้ ไดเวอร์ที่ คุณ blackdark5 ส่งมาด้วย ใช้ไม่ได้ มีปัญหา เหมือนกันครับ

คือ ลงไดเวอร์ ผ่านเป็นบางตัว พอลง เสร็จแล้ว เสียงออก แต่ใช้ ฟังค์ชั่น อะไรไม่ได้เลย แม้แต่อย่างเดียว

เหมือนมันจะไม่ค่อย Support กับ Win 7 อ่ะครับ

ผมเลย ลบ ไดเวอร์ทุกอย่าง ที่ เกี่ยวกับ ซาว์ด Creative ที่ลงไปก่อนหน้านี้ทั้งหมด

รวมถึงใน Device Manager ด้วย (แบบเอาให้เกลี้ยงเลยอ่ะครับ)

แล้วผมก็ไปลองโหลดไดเวอร์ของคุณ UnderoatZ ที่กระทู้ด้านล่างอ่ะครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=492213

และแล้วปัญหาทั้งหมดมันก็หายไปครับ ใช้งานได้ปกติ กับ Win 7 แล้วครับ

ยังไงลองดูนะครับ....
                  Last edited by e20zei; 19 Feb 2010, 09:45:06.

Comment

T-T เจอปัญหาละครับ ลองถอดการ์ดออกมา ดันเข้าไปใหม่ มันกึ้ก เปิดเครื่องเท่านั้นเเหละใช้ได้เลย ท่าทางตอนเเรกจะเสียบไม่เเน่น งงๆเหมือนกัน ถอดเข้าถอดออกอยู่หลายรอบมาก มันน่าจะเเน่นตั้งนานเเล้ว

ท่าทางจะมีขาใดขาหนึ่งไม่โดนกัน

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

เส้นผมบังภูเขา......

ปล.ดีใจด้วยครับ

Comment

55+

ครับผม

Comment

ว่าจะบอกให้เสียบดีๆแระ กำ

Comment

ของผมก็เคยเป็น x-fi xtreme gamer fatality pro ใช่มั้ยครับ ไม่ใช่ xtreme gamer อันที่ครึ่งใบ
                            วินโดว์ 7 มันเห็นอยู่ชัดๆใน device manager แต่เคยลงไม่ได้อยู่ที

อาการต่อมาที่จะเป็นคือปิดเครื่องนานๆข้ามวันสองวัน มาเปิดใหม่การ์ดจะไม่มีเสียง
                            ต้องรอมันตื่นซัก ชม. ก็จะได้ได้ตลอด จนกว่าจะปิดทิ้งไว้นานๆอีกที

ไม่ทราบว่าของ จขกท เป็นมั้ยครับ ถ้าเป็นผมจะได้คิดว่าปกติ ถ้าไม่เป็นผมจะได้ส่งซ่อม 55
                            ตอนนี้การ์ดวางไว้เฉยๆไม่ได้ลองดูอีกทีเพราะใช้ตัวอื่นแทนอยู่

Comment

Originally posted by BZZ View Post
                              ของผมก็เคยเป็น x-fi xtreme gamer fatality pro ใช่มั้ยครับ ไม่ใช่ xtreme gamer อันที่ครึ่งใบ
                              วินโดว์ 7 มันเห็นอยู่ชัดๆใน device manager แต่เคยลงไม่ได้อยู่ที

อาการต่อมาที่จะเป็นคือปิดเครื่องนานๆข้ามวันสองวัน มาเปิดใหม่การ์ดจะไม่มีเสียง
                              ต้องรอมันตื่นซัก ชม. ก็จะได้ได้ตลอด จนกว่าจะปิดทิ้งไว้นานๆอีกที

ไม่ทราบว่าของ จขกท เป็นมั้ยครับ ถ้าเป็นผมจะได้คิดว่าปกติ ถ้าไม่เป็นผมจะได้ส่งซ่อม 55
                              ตอนนี้การ์ดวางไว้เฉยๆไม่ได้ลองดูอีกทีเพราะใช้ตัวอื่นแทนอยู่
                              ไม่เป็นน้ะครับ ตอนนี้ใช้ได้ปกติเเล้วครับ เสียบไม่เเน่นอ่ะครับ ปัญหาของผม โง่อยู่ทั้งคืน

Comment

Working...
                              X