Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยครับ ขนาดสายยาง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยครับ ขนาดสายยาง

3/8 กับ 1/2 อันไหนดีกว่ากันครับ
    ถ้าใช้กับปั้มตู้ปลาที่ปั้มได้ 1.2 เมตรอะครับ
    ช่วยแนะนำที่ครับและสายยางแบบนิ่มๆดีไหมครับ

1/2(ครึ่งนิ้วหรือสี่หุน) รูจะใหญ่กว่าแบบ 3/8 ส่วนจะดีกว่าหรือไม่อันนี้แล้วแต่รสนิยมส่วนตัว ส่วนสายยางยิ่งนิ่มยิ่งดีเพราะดัดง่าย แต่เวลาโก้งโค้งเอ้ยงอมากๆ สายต้องไม่หักง่ายด้วยถึงจะเปอร์เฟคนะคับ

Comment

Originally posted by slate View Post
      1/2(ครึ่งนิ้วหรือสี่หุน) รูจะใหญ่กว่าแบบ 3/8 ส่วนจะดีกว่าหรือไม่อันนี้แล้วแต่รสนิยมส่วนตัว ส่วนสายยางยิ่งนิ่มยิ่งดีเพราะดัดง่าย แต่เวลาโก้งโค้งเอ้ยงอมากๆ สายต้องไม่หักง่ายด้วยถึงจะเปอร์เฟคนะคับ
      ขอบคุณครับ

Comment

แย่งตอบหมดเลย

Comment

Originally posted by pungpond999 View Post
          แย่งตอบหมดเลย
          มาตอบอันนี้ก็ได้ครับ

ใช้อะไรแทน Radiator ได้บางครับนอกจากหม้อน้ำรถอะครับ
          แล้วหาซื้อไปที่ไหนบางครับ ราคาด้วยก็ดีนะครับ

Comment

Originally posted by boat407 View Post
            มาตอบอันนี้ก็ได้ครับ

ใช้อะไรแทน Radiator ได้บางครับนอกจากหม้อน้ำรถอะครับ
            แล้วหาซื้อไปที่ไหนบางครับ ราคาด้วยก็ดีนะครับ
            ไม่ต้องใช้หม้อน้ำก็นี่เลย กาละมัง น้ำเต็มกาละมัง ลมโกรกผ่าน สบาย ๆ รับรองเย็นเจี๊ยบ

Comment

Originally posted by ก๊องแก๊ง View Post
              ไม่ต้องใช้หม้อน้ำก็นี่เลย กาละมัง น้ำเต็มกาละมัง ลมโกรกผ่าน สบาย ๆ รับรองเย็นเจี๊ยบ
              แหม พูดซะเห็นภาพ สมัยเรียนราม ผมก็ชอบนั่งอาบน้ำในกาละมังตรงขอบระเบียงดาดฟ้า วิวมันดีมากแถมลมโกรกพัดสบาย ว่าแต่ของท่านแก็งกี่หุนอ่ะคับ

Comment

ขนาดเป็น หุนเลยหรอนิ ของเราหลบเลย

Comment

Originally posted by slate View Post
                  แหม พูดซะเห็นภาพ สมัยเรียนราม ผมก็ชอบนั่งอาบน้ำในกาละมังตรงขอบระเบียงดาดฟ้า วิวมันดีมากแถมลมโกรกพัดสบาย ว่าแต่ของท่านแก็งกี่หุนอ่ะคับ
                  ก็หลายหุนอยู่นา

Comment

ไม่ไปโพไซดอนเลยอะท่านมีคนนวดให้ด้วย สบายดี

Comment

Originally posted by boat407 View Post
                      ไม่ไปโพไซดอนเลยอะท่านมีคนนวดให้ด้วย สบายดี
                      ไปแต่ love+ ครับ ประจำ อาทิตย์ละครั้งได้

Comment

มันแพงอ่ะท่าน ยิ่งตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงระดมทุนใหญ่อยู่ด้วย คงต้องช่วยตัวเองไปพลางๆก่อน

Comment

มันแพงอ่ะท่าน ยิ่งตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงระดมทุนใหญ่อยู่ด้วย คงต้องช่วยตัวเองไปพลางๆก่อน
                          ระดมทุนแล้วไปทีเดียวเลยใช่ม่ะครับ

Comment

สายยางแบบนิ่มๆกับ fitting แบบบ้านๆหาซิ้อได้ที่ไหนบางครับ
                            เน้นถูกแต่ดีครับ

Comment

ขาประจำ พานอกประเด็น - -'

Comment

Working...
                              X