Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เกี่ยวกับการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เกี่ยวกับการ์ดจอ

พอเปิดเครื่องแล้วไม่มีภาพครับ ผมเลยเอาสายที่เสียบที่จากการ์ดจอ ไปเสียบที่ช่องเมนบอร์ด
    แล้วมีภาพขึ้นแบบนี้ครับ[IMG][/IMG]
    แล้วผมก็ลง Driver มันก็หายครับ แต่พอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่มันก็เป็นเหมือนเดิมครับ
    ใครรู้วิธีแก้บ้างครับ เพราะผมต้องลง Driver ใหม่ทุกครั้งที่เปิดเครื่อง

ลอง Uninstall ตัวเก่าที่มีในเครื่องออกให้เกลี้ยง

แล้ว ลงตัวใหม่ อัพเดทๆหน่อยครับ !!

Comment

ผมลองUninstall ตัวเก่าที่มีในเครื่องออกหมดแล้วครับ
      แล้วผมก็หาโหลด Driver ตัวใหม่มาลงก็เป็นเหมือนเดิมครับ

Comment

บอร์ดอะไร การ์ดจอรุ่นอะไรครับทั่น..

น่าจะต้องตั้ง BIOS เกี่ยวกับ Init Display ว่าให้มันวิ่งไปที่ PCI-x ก่อนจะมาใช้ O/B ด้วย

Comment

CPU Intel Core 2 Duo E4500
          M/B P5GC-MX
          RAM DDR2 2GB
          GPU ASUS X1550 Series
          ตามนี้เลยครับ

Comment

P5GC/MX ให้ไปปิด Onboard Display ก่อนเลยครับ...
            แล้วเซ็ต Init มาที่ AGP (เอ๊ะ หรือ PCI-x?) slot...

แล้วเอาสายกลับมาเสียบ X1550 รีบูตเครื่อง

Comment

ช่วยสอนวิธีทำให้หน่อยครับ

Comment

คงไม่สามารถสอนแบบละเอียดได้นะครับ เพราะไม่ได้ใช้รุ่นนั้นอยู่

แต่การเข้า BIOS Setup ตอนเิปิดเครื่อง ให้กด Del หรือ F2 สักอย่าง จนเข้าเมนู
                จากนั้นก็ลองหาๆ ในหัวข้อ ซึ่งเรื่องดังกล่าวมักจะเป็นประมาณ 2-3 หัวข้อบนทางซ้าย
                เมนูมันมีการเปลี่ยนแปลงได้อยู่แล้ว แต่เนื้อหาในการเซ็ตภายในจะคล้ายๆ กัน

Comment

Working...
                X