Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับพัดลมเคส กับ power supply หน่อยครับ กับ cpu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับพัดลมเคส กับ power supply หน่อยครับ กับ cpu

amd x4 620
    msi ka92 neo2

สอบถามเกี่ยวกับพัดลมเคส กับ power supply หน่อยครับ กับ cpu

จะตั้งให้ พัดลมเคส ดูดเข้า หรือ เป่าออก ทำอย่างไรครับ

พัดลมด้านข้างเคส กับ พัดลมหลังเคส ใกล้ power supply กับ พัดลมหน้า
    ควรจะตั้งให้ เป่าเข้า หรือ ดูดอากาศ ออกดีครับ

power supply ผมมีเสียงดัง หึ่งๆ แล้ว สั่น เวลาเช้าๆ ที่เปิดคอมครั้งแรก
    เป็นสาเหตุมาจากอะไรครับ บางทีเขย่า หรือ เคาะ ก็จะหาย เอา power supply ไปซ่อม
    หรือเปลี่ยนเลยดีครับ

cpu x4 620 อุณหภูมิ 50 องศา ปกติมั้ยครับ ถ้าปิดแอร์ก็ปาไป 54-58

X4 620 ได้ oc หรือป่าวครับ ไฟ cpu อยู่ที่เท่าไหร่ แล้วใช้ซิ้งเดิมหรือป่าว

ถ้าไม่ oc ไฟเดิม + ซิ้งเดิม ผมว่ามันร้อนไปนิดนะ

ของผมเอง oc ใส่ไฟ 1.42 ซิ้งเดิม มันอยู่ราวๆ 43-45c นะครับ
    Last edited by gofaster; 19 Feb 2010, 09:25:35.

Comment

Originally posted by maxangle View Post
      amd x4 620
      msi ka92 neo2

จะตั้งให้ พัดลมเคส ดูดเข้า หรือ เป่าออก ทำอย่างไรครับ

พัดลมด้านข้างเคส กับ พัดลมหลังเคส ใกล้ power supply กับ พัดลมหน้า
      ควรจะตั้งให้ เป่าเข้า หรือ ดูดอากาศ ออกดีครับ - พัดลมข้างเคสจะเข้าจะออกก็ได้ครับแต่ส่วนใหญ่จะเข้ากัน ส่วนพัดลมหลังมันก็ต้องเป่าออกอยู่แล้ว

power supply ผมมีเสียงดัง หึ่งๆ แล้ว สั่น เวลาเช้าๆ ที่เปิดคอมครั้งแรก
      เป็นสาเหตุมาจากอะไรครับ บางทีเขย่า หรือ เคาะ ก็จะหาย เอา power supply ไปซ่อม
      หรือเปลี่ยนเลยดีครับ - เอาออกมาปัดฝุ่นซะหน่อยครับแต่มันจะหมดประกันเลยนะครับถ้าแกะออกมา เสียงมาจากฝุ่นครับ เครื่องเก่าผมก็เป็นเป็นตัวติดเคสเช่าเปิดก็มีเสียงต้องทิ้งซักพักก็หายใช้ไปนานก็ดังอีก แต่เพเปลี่มาเป็นตัวมีระดับหน่อยไม่มีเสียงเลย มี 2 อย่างครับแกะออกมาปั่นฝุ่นลองดูหรือซื้อตัวที่มันมีระดับหน่อย อิอิ

cpu x4 620 อุณหภูมิ 50 องศา ปกติมั้ยครับ ถ้าปิดแอร์ก็ปาไป 54-58 - 50 นี้เปิดแอร์หรือปิดครับ ไม่แอร์ 54-58 ก็ผิดปกตินิดนึงนะแต่ไม่น่าอันตรายมากนัก ลองถอดออกมาทาซิลีโคลนใหม่ครับน่าจะดีขึ้น
      .

Comment

Working...
      X