Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น mass effect แล้วนึกถึงอีกเกมส์นึงที่เมื่อนานมาแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น mass effect แล้วนึกถึงอีกเกมส์นึงที่เมื่อนานมาแล้ว

เป็นเกมส์ที่เหมือนกับ mass effect ตรงการหลบยิงข้างกำแพง นั่งแอบหลังเครื่องป้องกัน ตลุยแบบmass effect
    เกมส์นั้นผมเล่นมาเมื่อประมาณ 6-7 ปีเห็นจะได้ (แก่แล้วเวลาอาจคลาดเคลื่อนแต่น่าจะประมาณนี้)
    เกมส์นั้นเราเล่นเป็นทหารต่างดาว ลักษณะตัวสีน้ำเงิน เท่าที่จำได้มันไม่ใช่คนน่าจะเป็นต่างดาวมากกว่าเราถูกส่งลงที่ดาว ดาวนึงด้วยกระสวยมากับเพื่อน แต่เพื่อนเราโดนเก็บหมด เราก็เดินไปหาเพื่อที่ตายแล้วก็เอาชิปในตัวเพื่อนที่ตายมาใส่กับอุปกรณ์ของเรา จะมีหมวก ปืน อีกอย่างจำไม่ได้ ไม่ทราบว่าพอจะมีใครเคยเล่นบ้างมั้ยเกมส์นี้ ต้องอายุเยอะหน่อยนะถึงจะรู้จักอิอิ พูดแล้วคิดถึงใครพอจำได้มาบอกบ้างว่ามันชื่อเกมส์อะไร ยังหาเล่นได้อยู่มั้ย คิดถึงเกมส์นี้มาก

ข้อมูลเกมส์น้อยมากต้องขออภัยด้วย มาถามเผื่อมีคนรู้จัก

อวาตารหรอตัวสีฟ้าๆ 55555 ไม่รู้ดิ รอผู้รู้ตอบละกัน อัพๆ

Comment

ร็อคเเมนเหรอครับ
      ตัวสีฟ้า มีหมวก มีปืน เเถมเก็บชิปอีก
      ล้อเล่นนะคร้าบบ 5555

Comment

Originally posted by earthsand View Post
        อวาตารหรอตัวสีฟ้าๆ 55555 ไม่รู้ดิ รอผู้รู้ตอบละกัน อัพๆ
        Originally posted by groomaster View Post
        ร็อคเเมนเหรอครับ
        ตัวสีฟ้า มีหมวก มีปืน เเถมเก็บชิปอีก
        ล้อเล่นนะคร้าบบ 5555
        55+ แต่ละคนตอบได้ชื่นใจมากๆ

Comment

Half-Life ป่าวหนอ...

Comment

Originally posted by boyd_747 View Post
            Half-Life ป่าวหนอ...
            ใช่ดีป่าวเอ่ย ผมก็ไม่รู้เหมือนกันหาคนรู้จริงมาตอบเหมือนกัน เข้ามาตอบกันเยอะนะครับ

Comment

Half life มีหมวกมีชิปด้วยเหรอ ผมเห็นแต่ ตาแว่นถือฉแลงไล่เคาะหัว Alian -*-

Comment

รู้แระ Doom3 ฟันเฟิร์ม!!!

Comment

Originally posted by DigiGonzo View Post
                  Half life มีหมวกมีชิปด้วยเหรอ ผมเห็นแต่ ตาแว่นถือฉแลงไล่เคาะหัว Alian -*-
                  ใช่ๆ ตาแก่นั้นใส่หมวกด้วยเหรอ

Comment

เกมส์นี้ป่ะ

Comment

น่าจะเป็น Rogue Trooper นะครับ ผมเล่นของ ps2 มา

Comment

Half life ภาคยามไงชุดฟ้า 555 ไม่ใช่หรอก จขกทอย่าเชื่อนะ

Comment

Originally posted by sisocool View Post
                          น่าจะเป็น Rogue Trooper นะครับ ผมเล่นของ ps2 มา
                          บร๊ะเจ้า มันยอดมากใช่เลยจ๊อด เกมส์นี้แหละ

Comment

ไอหลบหลังกำแพง ระบบนี้มันมีจนเกลื่อนแล้วนะครับ

Comment

Working...
                            X