Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีสเป็กคอมเทพๆมาฝากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีสเป็กคอมเทพๆมาฝากครับ

เป็นสเป็กคอมที่ผมลองจัดดูเล่นๆนะครับ ^^

เป็น Desktop PC ของ HP นะครับ

มองแว๊บเดียวก็รู้ว่ามันแพงเลยครับ ฮิๆ

มองไปมองมา หา บอร์ดไม่เจออ่ะครับ รึบังคับใช้บอร์ดHP O_o

แล้วRam ซัดมาตั้ง 12 G(เยอะแยะเป็นทุ่ง 4G ก็ใช้งานกันเหลือๆแล้ว สำหรับเล่นเกมส์ ทำงานปกติ) แต่บัสแค่ 1066 มันต่ำที่สุดในชาวคณะ DDR3 เลยนะครับ

แล้ว GTX 260 มันซัดไฟขนาดนั้น PSU ก็ไม่บอก ไม่ใช่เอาบ้านๆ ใส่มามีหวังวูบนะเอ้อ

ส่วนตัวว่าสเปคมันแปลกๆ อยู่นะครับ

Comment

เหอะๆ ถ้าได้ซักเครื่องเนี่ยสุดยอด

Comment

ตามท่าน joi100 ไปมีเหตุผล

Comment

แรงเกินครับ

ตามท่าน Joi100 อีกคน

Comment

งั้นๆ รู้เพียงแต่ราคาCPUว่าแรง อย่างอื่นไม่เท่าไหร่

Comment

ไม่นับ cpu ก็ธรรมดานะ

Comment

ไหนๆ ก็จะแรงแล้ว ฮาร์ดดิส ไม่เอาเป็น SSD เลยละท่าน

Comment

อย่างเทพอ่ะครับบบบบบบบบบบบบบ

นี้แหละเค้าเรียกว่าสุดๆ

Comment

เครื่องนี้มันแรงแต่ CPU นะผมว่า อย่างอื่นไม่ได้แรงมากเท่าไหร่หรอกครับ อีกอย่างคอมแบรนเนมนี้ผมว่าไม่ค่อยดีหรอกครับ
                    สู้เราซื้อเป็นชิ้นมาประกอบเองจะประหยัดกว่า แถมได้ประสบการณ์ ความมันส์ ความยุ่งยาก(ตอนเก็บสาย อิอิ)
                    อัพเกรดได้เรื่อยๆ ชิ้นไหนเสียก็ส่งเครม สบายใจครับอิอิ

Comment

โว้ววว

Comment

Originally posted by slipknot66 View Post
                        เครื่องนี้มันแรงแต่ CPU นะผมว่า อย่างอื่นไม่ได้แรงมากเท่าไหร่หรอกครับ อีกอย่างคอมแบรนเนมนี้ผมว่าไม่ค่อยดีหรอกครับ
                        สู้เราซื้อเป็นชิ้นมาประกอบเองจะประหยัดกว่า แถมได้ประสบการณ์ ความมันส์ ความยุ่งยาก(ตอนเก็บสาย อิอิ)
                        อัพเกรดได้เรื่อยๆ ชิ้นไหนเสียก็ส่งเครม สบายใจครับอิอิ
                        ความมัน ความยุ่งยาก ความวาดเสียว ซื้อมาแล้วใช้ด้วยกันไม่ได้ครับ 55+

เพื่อนผม มานไปตายเอาดาบหน้า

ซื้อ i7 มาแต่ซื้อบอร์ด AM3 - -

เอากับมัน

Comment

120000.- กว่าๆเอง *o*

Comment

อย่างที่ผมเคยได้ยินมากจากพี่ๆ ในเว็บนี้มาแหละครับ คอมแบรนด์เน้นประมวลผล ไม่เน้นการ์ดจอ

Comment

Originally posted by wt25044 View Post
                              ความมัน ความยุ่งยาก ความวาดเสียว ซื้อมาแล้วใช้ด้วยกันไม่ได้ครับ 55+

เพื่อนผม มานไปตายเอาดาบหน้า

ซื้อ i7 มาแต่ซื้อบอร์ด AM3 - -

เอากับมัน
                              กำ เหอะๆ ยั่งงี้ก็ไม่ไหวนะครับ ไปซื้อของแต่ไม่มีข้อมูลนี่ตายเอาง่ายๆนะครับ อิอิ

จะซื้ออะไรผมว่าควรหาข้อมูลอ้างอิงไปด้วยนะครับ เพราะว่าของที่ซื้อนี่ไม่ใช่ถูกๆ

Comment

Working...
                              X