Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus ATI 4850 กับ i3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus ATI 4850 กับ i3

ผมซื้อคอมมาใหม่ spec

intel i3 530
    Asus Ati EAH4850 1G/ddr3
    Gigabyte P55-US3L
    Kington 2Gb/ddr3

ปัญหาคือจะมีปัญหากับภาพมากเลยอ่ะคับ ภาพแตกละก็มีลายเป็นเส้น ๆ
    เวลาเล่นเกมภาพก็เสียอะคับ(ภาพลาย ๆ) พอเล่นได้สักพักภาพจะแตกแล้วเครื่องก็ค้างเลย
    ต้องกดรีสตาร์ทใหม่อย่างเดียวเลยคับ อย่างนี้ผมต้องเปลี่ยนการ์ดจอใหม่หรือป่าว ?
    หรือถ้ามีวิธีแก้รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำทีนะครับ

ปล. คอมเพิ่งซื้อมาใหม่อ่ะ คับ ยังไม่ถึงอาทิตย์เลยไม่อยากเสียตังอีก ขอบคุณครับ

ลองเปลื่อนไดร์เวอร์เป็นตัวอื่นดู
    ใช้ PSU รุ่นอะไร
    เสียดาย เมนบอร์ดไม่ใช่ H55 จะได้เทสออนบอร์ดด้วยเลย
    * CPU มี VGA on เอาไปใส่ P55 เสียของเลย

Comment

เพาว์เวอร์ของอะไรครับ วัตแท้หรือวัตเทียมครับ ถ้าไฟพอเปลี่ยนไดเวอร์ ถ้าไม่หาย เอาการ์ดจอไปเปลี่ยนใหม่เลยครับ
      เพราะอยู่ใประกัน

Comment

พาวเวอร์ 550 วัตคับ วัตแท้คับ

ถ้ามันไม่ได้จิง ๆ ถ้าจะเอาไปเทรินหรือเปลี่ยนใหม่ได้หรือเปล่าคับ

ที่เซียร์รังสิตมันจะมีร้านเทรินป่าวอ่ะคับ

Comment

ว่าแต่ให้เปลี่ยนไดเวอร์ใหม่อ่ะ ให้เปลี่ยนเป็นอะไรหรอคับ

รบกวนหน่อยนะคับ

Comment

Originally posted by NuTii3 View Post
            ว่าแต่ให้เปลี่ยนไดเวอร์ใหม่อ่ะ ให้เปลี่ยนเป็นอะไรหรอคับ

รบกวนหน่อยนะคับ
            เวอร์ชั่น

Comment

โหลดที่ไหนอ่ะ คับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่อ่ะคับ

แหะ ๆ

Comment

คลิกแล้วเลือกโหลดเอานะจ๊ะ

Comment

Working...
                X