Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ไฟเยอะแบบผมบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดวงไม่ดีตั้งแต่ต้นปีมีเรื่องตลอดอย่างไม่ขาดสาย ^_^ อาจจะตลอดปี 53 ผมเชื่อในเรื่องปีชงก็ปีนี้แหละ อิๆ

Comment

Originally posted by sacoolza View Post
      มายืนยันนอนยันครับว่า ดวงล้วนๆ ทฤษฏีอย่างเดียวคือไปสืบให้ได้ว่า week ไหนเทพแล้วไปจัดมาสะ

คือว่า CPUบางweekใช้ไฟน้อยมากๆแต่ร้อนนรกครับ บางตัวไฟนรกมากแต่ไม่ร้อนสะงั้น

ที่เคยๆจับมาแล้วได้ไฟน้อยแต่ร้อนนรกก็มี E8400 ในลายเซ็นครับ ไฟแค่ 1.45 idle65 Full90

ส่วนตัวกินไฟก็ i5 ตัวในลายเซ้นเหมือนกันครับ 4.4Ghz ท่านอื่นเค้าใช้กัน 1.45-1.5 เท่านั้น ของผมนี้ต้อง 1.55v กำ = ='
      ทฤษฏี มีแน่นอนครับ ...

เยอะแยะมากๆ

ถ้าอยากพิสูจน์ ต้องไปขอลองที่ร้านก่อนจะซื้อ ... ว่าตัวไหนใช้ไฟน้อยแล้วลากได้ไกล

(ร้านไหนจะยอมหล่ะครับ)

เพราะฉะนั้น ตอนไปซื้อนั้นหล่ะครับ ดวงล้วนๆ .....

ไม่ได้ขึ้นอยู่กับตอน OC เท่าไหร่นัก แต่ขึ้นอยู่กับดวงตอนที่ซื้อซะมากกว่า ...

^__^

Comment

Originally posted by nonbody View Post
        ดวงไม่ดีตั้งแต่ต้นปีมีเรื่องตลอดอย่างไม่ขาดสาย ^_^ อาจจะตลอดปี 53 ผมเชื่อในเรื่องปีชงก็ปีนี้แหละ อิๆ
        ผมด้วยๆ

โ ค ต ร ซ ว ย

มากๆ ตั้งแต่เข้าปี 53 ....

ชีวิตตกต่ำ

F ตัวแรกในชีวิตมาแบบ ตั้งใจ ...

เฮ้อ ๆ

Comment

ดวงจริงๆครับ E7400 ไป 10*400 ไฟ 1.6 ไม่ไหว เทสแล้วค้าง O_o อยากจะบ้าตายอุสาเปลี่ยนซิงค์ (Shadow)

ตอนนี้เลย 10.5*380 4G เท่ากันแต่ 1.6ก็ไหวเพราะลดบัสมาใช้ไฟน้อยลง ^^

ปกติ-40 Fullload-67 ชิวๆ 555

Comment

จังซีมันต้องถอนนนนนนนนนนนน!!!

Comment

ถ้าเป็นเพราะดวงจริง ก็เศร้าึครับ i3 อัดไฟ CPU ไปเกือบ 1.44 ไม่งั้นไม่ถึง 4.4 ที่ตั้งเป้าไว้ linX ผ่่านที่ full 95c hyperPi 32m 76c เง้อ...

Comment

Working...
              X