Announcement

Collapse
No announcement yet.

ืnod 32 ไม่ยอมให้เอาไฟล์ลงในเครือ่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ืnod 32 ไม่ยอมให้เอาไฟล์ลงในเครือ่ง

คือผมมีปัญหาดังนี้ครับ ผมจะเอาไฟล์ whysosrs.dll วางลงในเครื่อง แต่เจ้า nod 32 ของผมมันไม่ให้เอาลง มันบอกว่าไฟล์นี้เป้นไวรัส ทั้งๆที่ไฟล์นี้ไม่ใช่ไวรัส อยากทราบว่าต้องทำไง ถึงจะเอาไฟล์นี้ลงเครื่องได้โดยที่ nod 32 ยอมรับอ่ะครับ หรือเข้าไปปิดการทำงานขิง nod 32 ตรงไหน ขอบคุณมากครับ

ผมยังงงว่าเครื่องที่ผมเล่นผมเอาลงได้ไง ==' เครื่องนั้นใช้ eset4 ด้วย

เดี๋ยวผมก๊อปมาอัพให้งับ พอดีเครื่องอยู่คนละที่

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
      ผมยังงงว่าเครื่องที่ผมเล่นผมเอาลงได้ไง ==' เครื่องนั้นใช้ eset4 ด้วย

เดี๋ยวผมก๊อปมาอัพให้งับ พอดีเครื่องอยู่คนละที่
      ขอบคุณมากครับ ว่าแต่จะเอาอะไรมาให้ผมครับ

Comment

Icon ของ ESET NOD32 อยู่ที่มุมล่างขวามือ Taskbars
        เลือกที่ Setup คลิ๊กซ้ายที่ Temporarily disable Antivirus and antispyware protection
        หลังจาก นั้นตอบ YES
        หลังจาก นั้น Icon เป็นรูปสีเขียว จะเป็นสีแดง เป็นอันเสร็จพิธี ถ้าจะเปิดโปรแกรมใหม่ก็กลับมาคลิ๊กซ้ายที่ Enable Antivirus ครับ

Comment

Originally posted by dusit08 View Post
          Icon ของ ESET NOD32 อยู่ที่มุมล่างขวามือ Taskbars
          เลือกที่ Setup คลิ๊กซ้ายที่ Temporarily disable Antivirus and antispyware protection
          หลังจาก นั้นตอบ YES
          หลังจาก นั้น Icon เป็นรูปสีเขียว จะเป็นสีแดง เป็นอันเสร็จพิธี ถ้าจะเปิดโปรแกรมใหม่ก็กลับมาคลิ๊กซ้ายที่ Enable Antivirus ครับ
          ผมก็ทำแบบนี้แหละ

Comment

Working...
          X