Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิ้งทองแดง เวลามันเริ่มดำ เอาไรทำความสะอาด

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซิ้งทองแดง เวลามันเริ่มดำ เอาไรทำความสะอาด

ถามหน่อยครับ ซิ้งทองแดงเวลามันเริ่มจะดำเอาไรทำความสะอาดครับ ผมใช้ Hyper 6 ตัวทองแดง
    มันเริ่มดำบ้างและ ทำความสะอาดไง เพราะปัดผุ่นมันไม่ออกอ่ะ ใครเป็นช่วยชี้แนะด้วย

เอากรดแบตเตอรี่ราดเลย หุหุ ใสปิ้ง

Comment

ผมแช่ซอสมะเขือเทสอ่า ทิ้งไว้ 5 นาที แล้วลากออก ถ้าแช่นาน ด่างครับ

Comment

ดำแล้วมันจะมีปัญหา ในการระบายความร้อนมั้ยอ่ะ
        Last edited by numz; 17 Oct 2006, 02:15:05.

Comment

มีครับ มันจะร้อนมากกว่าเก่าเพราะฝุ่นมันเกาะ ทำให้สัมผัสกับอากาศโดยตรงน้อยลง ผมเลยอยากทำความสะอาดมันไง ว่าแต่แช่ซอสมะเขือ ผสมน้ำหรือว่า แช่แบบซอสเต็มๆ ถามผู้รู้หน่อย แล้วมีวิธีอื่นอีกไหมครับ

Comment

กรดแบตเตอร์รี่ ใช้ได้จริงอ่ะไม่ใช้กัดกร่อนหมดนะ

Comment

แช่น้ำมะนาวน่าจะใด้มั้งนะ

Comment

พวก กรด อ่อนๆ น่ะคับ แบบ น้ำยาล้้างเครื่องเงิน แช่ ทิ้งใว้ อ่ะคับ
                ดำๆ แบบนั้น แสดงว่า อยู่ ไกล้ ซัลเฟอร์ รึปล่าว พวก ขยะเน่า หรือ คลอง
                โดน oxidie แบบนั้น หนัก กว่า ฝุ่นเกาะ อีกคับ .. เพราะ มัน เคลือบผิว เลย - -

Comment

ฝุ่นดำๆอ่ะครับบ้านห้องแถว มันเกาะไม่เยอะมากแต่อยากรู้ว่าทำความสะอาดอย่างไร
                  เดี๋ยวมันจะดำมากไปกว่านี้ครับ

Comment

G-power Pro อยากแกะล้างเหมือนกันครับ แต่ยังแกะไม่เป็นเลย ท่านใดชี้แนะด้วย

Comment

กระทู้ผมการเป็นแหล่งรวลรวมการทำความสะอาดสะและ ใครรู้ๆมาช่วยกันตอบหน่อยเร็ว ที่ทำความสะอาดของแต่งๆกันอ่ะ มาโชว์เทคนิคกันหน่อย

Comment

เอาง่ายๆ ลงทุนซื้อ บัซโซเหลว ที่เป้นขวดๆมา ราดให้ทั่วเลยครับ ทิ้งไว้ครึ่งวัน ไม่ต้องทำไรทั้งสิ้น หมดวันแล้วมาล้างออก เหมือนใหม่เลย แต่เปลืองหน่อย

Comment

แล้วของทำความสะอาดแต่ละอย่างหาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไร
                          เช่นน้ำยาขัดเครื่องเงิน บัซโซเหลว หาได้ที่ไหนครับ บอกด้วยจะดีอย่างยิ่ง

Comment

Originally posted by legendofsud View Post
                            เอาง่ายๆ ลงทุนซื้อ บัซโซเหลว ที่เป้นขวดๆมา ราดให้ทั่วเลยครับ ทิ้งไว้ครึ่งวัน ไม่ต้องทำไรทั้งสิ้น หมดวันแล้วมาล้างออก เหมือนใหม่เลย แต่เปลืองหน่อย
                            บัซโซเหลวเคยลองกับไปล์ของ6+แล้วครับมันก็ไม่ใสเหมือนแต่ก่อนอ่ะครับ แล้วไอ้ที่เขาใช้ล้างเครื่องเงินน่ะครับตามร้านต่างๆไม่รู้จะได้ผลหรือเปล่านะครับ

Comment

ทำมัยแต่ละวิธีน่ากลัวจังอะครับ แล้วเอาไปล่างน้ำเลยเนียจะไม่เป็นอะไรหลอครับ มันจะมีสนิมเกาะเหมือนเหล๊กเป่าวครับ

Comment

Working...
                              X