Announcement

Collapse
No announcement yet.

commando เปิดไม่ติดครับ ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• commando เปิดไม่ติดครับ ช่วยหน่อยครับ

คอมไม่ได้ใส่เคสนะครับ เล่นอยู่แล้วค้าง
    เลย reset ติดออกมาแล้ว ประมาณ 10 วิก็ดับ
    ไปครับ เหมือนrestartเอง แล้วจอก็มืด แก้ยังไงก็ไม่หายครับ
    เชกทุกอย่างแล้วครับ cls cmos ถอดถ่าน แรม การ์ดจอ cpu
    ยังพอมีวิธีอื่นมั้ยครับ ที่พอจะแก้ได้อ่ะครับ ไม่มีคอมเล่น เซงมาก

ปิดสวิทสวนเลยตอนที่พัดลมกะลังหมุนนั้นละ รอซัก15วิค่อยเปิดใหม่

แล้วNoname350Wท่านใช้ต่อกะอะไรครับ

Comment

ผมทั้งปิดสวน ปิดไม่สวน
      ก็ยังไม่หายเลยครับ
      หลังๆต้องถอดmolex h/d ออกเลย
      เพราะว่ากลัวมันพัง รีเซตจะเป็นร้อยครังแล้วครับ

no name ใช้กับ phsicx ครับ
      แตเอามาออกหมดแล้สครับ

Comment

เคลม

Comment

เกรงกว่า commandoหมดประกันแล้วครับ
          ถ้าเปลี่ยนเฉพาะเมนบอร์ด จะหายมั้ยครับ

Comment

ถอด RAM VGA ออกแล้วเปิดเครื่อง ถ้ามันยังไม่แต๊ปมันจะมีเสียง beep

ถ้าเงียบสนิทก็ .....

Comment

อ่อ ถอดหมดแล้วครับ ไม่มีเสียงปี๊ปๆ อะไรครับ เงียบ...
              กำลังหา mb ใหม่อยู่ครับ

******คือว่าผมต่อ raid อยู่แล้ว 250*4อ่ะครับ ถ้าไม่อยากให้ข้อมูลมันหาย
              ถ้าเอา 965p เหมือนเดิม southbridge ICH8R เหมือนเดิม แต่เป็นคนละรุ่น
              เช่น p5q จะพอเก็บข้อมูลได้มั้ยครับ

Comment

ทำใจน้อง ทำใจ

Comment

Originally posted by poa_may View Post
                  อ่อ ถอดหมดแล้วครับ ไม่มีเสียงปี๊ปๆ อะไรครับ เงียบ...
                  กำลังหา mb ใหม่อยู่ครับ

************************คือว่าผมต่อ raid อยู่แล้ว 250*4อ่ะครับ ถ้าไม่อยากให้ข้อมูลมันหาย
                  ถ้าเอา 965p เหมือนเดิม southbridge ICH8R เหมือนเดิม แต่เป็นคนละรุ่น
                  เช่น p5q จะพอเก็บข้อมูลได้มั้ยครับ
                  ถ้าชิพเซตเดียวกัน ไม่หายครับ

Comment

thanks

Comment

ดีใจด้วยครับ ท่านจะได้คอมใหม่

Comment

Working...
                      X