Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกมเก่าเอามาเล่นใหม่ GTA San

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกมเก่าเอามาเล่นใหม่ GTA San

คือว่าเล่นเเล้วพึ่งมาสังเกตว่ามันปรับ Resolution เป็น Wide Screen ไม่ได้นี้หว่า

ไม่สวยเลยแหะ

จึงมาขอคำแนะนำจากท่านทั้งหลาย

ขอบคุณครับ

ที่อยากทราบคือมีวิธีปรับ Resolution ให้เข้ากับหน้าจอ Wide Screen หรือเปล่า

หรือต้องใช้โปรแกรมในการปรับ ถ้ามีก็แนะนำด้วยครับ

Comment

ผมว่าเมื่อปีที่แล้วผมยังเล่นที่ 1920x1200 ได้อยู่นะครับ ก็ไม่ได้ปรับอะไรเลยอ่ะ

แต่ต้องปรับที่ Option ก่อนเล่นนะ ปรับตอนเล่นเกมมันไม่เปลี่ยนให้ครับ

Comment

Originally posted by ez2q2031 View Post
        ผมว่าเมื่อปีที่แล้วผมยังเล่นที่ 1920x1200 ได้อยู่นะครับ ก็ไม่ได้ปรับอะไรเลยอ่ะ

แต่ต้องปรับที่ Option ก่อนเล่นนะ ปรับตอนเล่นเกมมันไม่เปลี่ยนให้ครับ
        ขอบคุนครับ แต่ทำไมของผมมีไม่ถึง 1920x1200 จะมีแค่

1024x768 32bit
        1024x768 16bit
        960x600 32bit
        960x600 16bit
        800x600 32bit
        800x600 32bit

ทั้งหมดที่ให้ปรับมีแค่นี้แหละครับ

Comment

^
          ^
          ^ อันนี้ไม่ทราบจริงๆครับ

แต่ของผม มันให้เลือกได้อ่ะครับ

ไม่ทราบว่าจอขนาดเท่าไร การ์ดจออะไร ไดรเวอร์ล่ะครับ ถามเผื่อท่านอื่นๆที่เกิดปัญหาเช่นเดียวกับท่านครับ

อ่ออย่าลืมปรับตรง Widescreen เป็น On หรือ Yes นี่แหละ ถ้าจำไม่ผิด จะอยู่ในหน้า Graphic หรือ Display นี่แหละ

ถ้าไม่ปรับ มันจะไม่ขึ้น Res. Widescreen ให้นะครับ

Comment

Originally posted by ez2q2031 View Post
            ^
            ^
            ^ อันนี้ไม่ทราบจริงๆครับ

แต่ของผม มันให้เลือกได้อ่ะครับ

ไม่ทราบว่าจอขนาดเท่าไร การ์ดจออะไร ไดรเวอร์ล่ะครับ ถามเผื่อท่านอื่นๆที่เกิดปัญหาเช่นเดียวกับท่านครับ

อ่ออย่าลืมปรับตรง Widescreen เป็น On หรือ Yes นี่แหละ ถ้าจำไม่ผิด จะอยู่ในหน้า Graphic หรือ Display นี่แหละ

ถ้าไม่ปรับ มันจะไม่ขึ้น Res. Widescreen ให้นะครับ
            มั่ยทันเเล้วครับ มั่ยเล่นเล้วลบเลย ขอบคุณนะครับท่านมีท่านคนเดียว

ที่เสียเวลามาตอบกระทู้ ขอบคุณครับ

จบครับ

Comment

อืมดีครับ

ไม่เล่นเกมส์ดีๆเกมส์นึงที่ลงในเครื่องแล้ว

เหตุผลเพียงเพราะ ปรับภาพไม่เป็น

Comment

ของผมปรับได้ครับ 19" Y
                Attached Files

Comment

ก็แค่ต้อง Wide Screen : on

Comment

GTA:San ผมว่ามันสนุกนะ เปลี่ยนMod รถ,คน สนุกมาก(สำหรับผมเลยนะ)
                    วันๆแต่งรถซิ่งอย่างเดียว เหอๆๆ

Comment

Originally posted by Marionet View Post
                      GTA:San ผมว่ามันสนุกนะ เปลี่ยนMod รถ,คน สนุกมาก(สำหรับผมเลยนะ)
                      วันๆแต่งรถซิ่งอย่างเดียว เหอๆๆ
                      แต่ใส่เยอะก็ เน่าเหมือนกันนะครับ หุหุ ต้องลำบากมานั่งไล่อีก

ว่าแต่ Online ก็สนุกเหมือนกัน

Comment

อ้าวไม่เล่นแล้วหรอครับ หนุกนะ

ส่วนปรับยังไง รูปข้างบนอธิบายได้ค่อนข้างดีกว่าที่ผมบอกมากครับ

Comment

Attached Files

Comment

หรือเป็นเพราะเกมส์ไม่สมบูณเปล่าครับ ของผมเอามาลงเป็นแบบแตกไฟล์
                            ขึ้นรถไม่มีเพลง

Comment

ตอนลงมันจะมีให้เลือก 2 แบบคือแบบ

3 GB กับ 4.9GB มั้งครับ ถ้าจำไม่ผิด

ลองลงแบบฟูลดูนะ เผื่อหาย

ผมชอบมันมากกว่า GTA4 นะ มันลื่นไหลดี สเปคไม่ต้องเทพ เล่นมากยิ่งเก่งมากด้วย เพราะมีการอัพสเตัสตัวละคร เล่นได้เรื่อยๆไม่เบื่อ เข้าเกมส์ไม่นาน เหมือนเกมส์เล็กๆเกมส์นึง เลยเล่นได้เรื่อยๆเลยผม

GTA4 เครื่องผม E5200@4Ghz VGA8800 GT Ram2GB

เล่นแล้วหนืดเสียอารมณ์ ว่าจะอัพเครื่อง ดันไปซื้อกีต้า 555+ แต่ดีละ เท่กว่ากันเยอะ

Comment

Working...
                              X