overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20
    OverclockZone Member

Default # # # # # #มือถือ 3 รุ่นนี้ รุ่นไหนน่าใช้สุดครับ # # # # # #

1. Samsung Star Diamond

http://www.siamphone.com/catalog/samsung/s5560.htm

2. Samsung Star Wifi

http://www.siamphone.com/catalog/samsung/s5233w.htm

3. Samsung Candy 3G

http://www.siamphone.com/catalog/samsung/b5310.htm

ตอนแรกก็เล็งๆไว้แค่สองรุ่นแรกอะครับ
    ไปๆมาๆหลายๆคนว่า Candy 3G ก็ไม่เลว

เลยอยากทราบว่าใครที่เคยลองใช้/เห็น อันไหนดีที่สุดครับ

เพราะราคามันพอๆกัน

ผมเน้น
    ฟังเพลง(บ่อย)
    ถ่ายรูป(นิดหน่อย)
    ทัชแบบลื่นๆอะครับ

ตอนนี้เอนมาทาง candy 3G
    แต่เหมือนว่าจะเพิ่งออก(รึเปล่า)

พออ่านใน siamphone
    เรปของเดือนพฤศจิกายน/ธันวาคมปีที่แล้ว หลายคนบอกยังไม่มี

ไม่ทราบว่าตอนนี้จะมีขายรึยังครับ

OverclockZone Member pet2247's Avatar

Samsung Star Diamond - ซัมซุง Star Diamond กล้อง5ล้านคุ้มสุด

Samsung Candy 3G กาก

ทำไม candy ไม่ดีหรอครับ

วิจารณ์หน่อยๆ

เห็นคีย์บอร์ด+ทัช มันดูหรูดี

พออ่านวิจารณ์ใน siamphone ก็บอกว่าใช้ได้

แต่ท่านบอกไม่ดี

แนะนำหน่อยครับว่าทำไมไม่ดี

ขอหลายๆมุม ในการเลือกตัดสินใจซื้อๆๆๆ ^^

OverclockZone Member T*I2W!$H~♪'s Avatar

SS Diamond อีกเสียง..

ขอข้อเสียของ candy หน่อยครับ

ข้อดีของ diamond กะ wifi พอรู้บ้างแล้วๆๆ

ราคามัน

6990 7990 8990 ตามลำดับ
    Last edited by takk1234; 19 Feb 2010 at 21:40:27.

OverclockZone Member T*I2W!$H~♪'s Avatar

เอาเท่าที่ผมคิดนะที่เหลือให้ท่านอื่นเพิ่มเติม

Candy 3G หน้าจอไม่ทนเท่าแคนดี้ตัวเดิมตกก็แตก
    (ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่ใช้จอแบบเดิม)..
    ความสว่างหน้าจอดันเบลอก่าแคนดี้ดั้งเดิมนิดๆ..
    คีย์อักษรดูหน่วงๆไม่ไวเหมือนกดจากจอ(บางทีรู้สึกเหมือนค้าง)
    ลืมใส่ Java Game มาอะ(ลืมได้ไงๆๆๆ)..
    กล้องรุ่นนี้เป็นรอง Diamond พอควรแถมไม่มี Auto Focus
    แบตอึดพอใช้ได้แต่ก็ยังสู้ Diamond ไม่ได้
    ที่เหลือที่ไม่ได้กล่าวถึงคือข้อดี(ซึ่งก็มีเยอะนะ..แต่พอดีคุณจะเอาแต่ข้อเสีย)

ss diamond อีกเสียงค่ะ
    เพื่อนใช้อยู่ ทั้ง diamondและ star wifi ค่ะ

อา แล้วถ้าเป็นข้อดีของ Candy3G อะครับ

OverclockZone Member pet2247's Avatar

มันกล้อง5ล้านต่างกับ3ล้านเยอะนะ

เห็นเพื่อนที่ใช้ diamond บอกว่า ไม่มีโหมด random เพลงหรอครับ

เพราะผมเน้นมือถือไว้ฟังเพลงง่ะ

อยากทราบว่าจริงหรือเปล่า TT

แล้ว Candy 3G / Wifi เป็นแบบนี้ไหมครับ

เครื่องเล่นเพลงของ Candy 3G ใช้ได้ครับ
    หน้าตาเครื่องเล่นเพลงเปลี๊ยนไป๋ ไม่เหมือนกับ Candy ดั้งเดิมเลยดูสวยขึ้นและการทำงานก็ดีขึ้นพอตัวเลย คุณภาพเสียงดี ค่า EQ เยี่ยม ที่สำคัญอ่านชือ่เพลงภาษาไทยได้นะจ้ะไม่ต้องหาโปรแกรมแปลง
    ส่วน Diamond นั้นแรนดอมเพลงน่าจะมีนะครับ..

OverclockZone Member navin02082's Avatar

เปนผมนะครับ ถ้าเน้นฟังเพลง เป็นคนรักเสียงเพลงจริงๆ

ซื้อมือถืออันถูกๆดีไซพอได้ซักเครื่อง

แล้วเอาเงินที่เหลือไปซื้อ MP3 Player โดยเฉพาะดีกว่าครับ

คุ้มกว่าเยอะ เสียงดีกว่า ความจุเยอะกว่า Option เยอะกว่า

ขนาดก็เล็ก ดีกว่าเป็นโข พกไม่เกะกะเลยครับ ยังกับ Flash Drive

ผมนึกถึงตัวเองแล้วยังเสียดายเลยครับ

ซื้อมือถือมา 14,000 แทนที่จะลงมือถือถูกๆเล็กๆซัก 1000-2000

เหลือ 10,000 ซื้อเครื่องเล่น + หูเทพๆได้เลยนะครับ itouch สบายๆเลยครับ

Quote Originally Posted by navin02082 View Post
    เปนผมนะครับ ถ้าเน้นฟังเพลง เป็นคนรักเสียงเพลงจริงๆ

ซื้อมือถืออันถูกๆดีไซพอได้ซักเครื่อง

แล้วเอาเงินที่เหลือไปซื้อ MP3 Player โดยเฉพาะดีกว่าครับ

คุ้มกว่าเยอะ เสียงดีกว่า ความจุเยอะกว่า Option เยอะกว่า

ขนาดก็เล็ก ดีกว่าเป็นโข พกไม่เกะกะเลยครับ ยังกับ Flash Drive

ผมนึกถึงตัวเองแล้วยังเสียดายเลยครับ

ซื้อมือถือมา 14,000 แทนที่จะลงมือถือถูกๆเล็กๆซัก 1000-2000

เหลือ 10,000 ซื้อเครื่องเล่น + หูเทพๆได้เลยนะครับ itouch สบายๆเลยครับ
    +1000000 เห็นด้วยครับ..ตอนนี้ผมก็ใช้วิธีแบบนี้

Quote Originally Posted by T*I2W!$H~♪ View Post
    เครื่องเล่นเพลงของ Candy 3G ใช้ได้ครับ
    หน้าตาเครื่องเล่นเพลงเปลี๊ยนไป๋ ไม่เหมือนกับ Candy ดั้งเดิมเลยดูสวยขึ้นและการทำงานก็ดีขึ้นพอตัวเลย คุณภาพเสียงดี ค่า EQ เยี่ยม ที่สำคัญอ่านชือ่เพลงภาษาไทยได้นะจ้ะไม่ต้องหาโปรแกรมแปลง
    ส่วน Diamond นั้นแรนดอมเพลงน่าจะมีนะครับ..

เพื่อนที่มี มันบอกว่า ไม่มีrandom อะครับ

ไม่รู้ไม่มีจริงๆหรือมันหาไม่เจอ

[/QUOTE]

Quote Originally Posted by takk1234 View Post
    เพื่อนที่มี มันบอกว่า ไม่มีrandom อะครับ

ไม่รู้ไม่มีจริงๆหรือมันหาไม่เจอ
    ผมไม่ได้ใช้เลยไม่แน่ใจอะครับ..แต่ถ้าไม่มีจริงๆก็ต้องบอกว่าน่าผิดหวังครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

วันหลังจะมาถามใหม่ๆๆ

Quote Originally Posted by takk1234 View Post
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

วันหลังจะมาถามใหม่ๆๆ
    ยินดีครับ..แต่ท่านอื่นไม่มีใครมาตอบเลยแฮะ- -*

OverclockZone Member ittiphol's Avatar

ไม่รู้ขุดหรือเปล่านะครับ แต่พอดีเซิสเจอ

จากที่อ่าน ในใจ จขกท เทไปทาง Candy 3G ตั้งแต่ต้นนะ

ถ้าตอนนี้นะ ซื้อแบบ Candy Wifi ไปเลย 3900

OverclockZone Member Emmett.A's Avatar

ตัวที่ 4 ครับ

ไปเล่น Galaxy 5 เหอะ ราคานี้ ทรงCandy ง่ายดีไหม

Bookmarks

Bookmarks