overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 6 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 120

Thread: ASUS A42XX CLUB

OverclockZone Member triton's Avatar

Default ASUS A42XX CLUB

สวัดดีครับ รุ่นa42 เข้ามาได้ระยะหนึ่งเเล้วครับ กระผมถึงขอ เปิดคลับครับ
    เพราะว่าจะได้เเชร์ปัญหากันได้ครับ

OverclockZone Member triton's Avatar

ไม่มีคนใช้รุ่นนี้เลยหรือในoc
    i3 i5

OverclockZone Member sompoch842's Avatar
    Suttisarn Road DinDang Bangkok

ผมใช้รุ่น 13D ครับ ซื้อเมื่อวันที่ 16 ที่ผ่านมา ใช้ Windows7 32bit
    ยังไม่มีในการใช้งานอะไรยกเว้นลมร้อนที่เป่าออกมาจากเครื่องเวลาเอามือไปวาง
    .....พาลทำให้นึกถึงไดร์เป่าผมทุกที(เพราะลมมันค่อนข้างร้อนครับ)

ลมที่ออกมาเเรงๆ ดีเเล้วครับเเสดงว่าระดับระบายความร้อนทำงานได้ ดีครับ
    มันจะไม่สะสมความในครับ ถ้าสะสมเเล้วมันจะเสื่อมเร็วครับ

A42JR-VX013D i5
    พอจะรีวิว ได้รึป่าวครับ
    ถ้าได้เดี่ยวมีของเเจกจากทางคลับครับ
    หรือ pm ใมาบอกก็ได้ครับ
    รีวิวเเบบนี้
    http://www.*****************/board/vi....php?tid=27655
    เเต่ลองเทสเกม ด้วยครับ 2-3เกมครับ

สำหรับช่อง ไมค์ ที่หลายคนบอกว่า ไม่มีไมค์
    เรื่อง ช่องเสียบที่มีช่องเดียว ผมลองลงไดเวอร์ sound แล้วถ้าเสียบอะไรก็ตามไปที่ช่องนั้น
    มันจะขึ้นถามว่าจะให้ ช่องนั้นเป็น ไมค์ หรือ หูฟัง ถ้าอยากให้มันเปน ไมค์ ก็เลือกไป มันก็จะใช้ไมค์ ได้
    มันก็จะดัง ออกลำโพงโน้ตบุ้ค แต่ข้อเสียคือ มีรูเดียวจึง เสียบไมค์ พร้อม ลำโพง นอกไม่ได้

คลับนี้เงียบ

http://www.*****************/board/vi...&extra=&page=1
    รีวิว A42JR-VX015D WIN7

OverclockZone Member Qat's Avatar

เล็งตัว A42JR-VX013D อยู่เหมือนกันครับ

แต่ไม่รู้ว่าตัวใหม่ที่ใช้เป็น i5-520M ภาษีจะดูดีกว่ารึเปล่า
    -เพราะเอามาทำ Photoshop ไฟล์ที่ใช้ขั้นต่ำ 10 MB/ภาพ
    -ปรินท์ภาพขนาดใหญ่ต่อเนื่อง อย่างต่ำชุดละ 20-30 นาที
    -เปิดเครื่องทิ้งไว้เป็นเวลานานๆ ทำงานไปคิดไป
    -ถ้าลง Windows7 64 Bit
    ยังจะมีผลเรื่องการแสดงผลแบตเตอรี่อยู่รึเปล่าครับ

ใครมีข้อมูลรบกวนชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ปล. ตัวเก่าก็ใช้ Asus แต่เป็นรุ่น X51
    เพิ่งหมดประกันไปเดือนครึ่ง

OverclockZone Member saikano's Avatar

พึ่งถอยมาเมื่อ2วันที่แล้วคับ okเลย ตัวi3 350 +5470งับ

OverclockZone Member joey015's Avatar

เล็งรุ่น A42JR-VX015D อยู่ครับ กะว่าจะใช้เรียนและเล่นเกมส์บ้าง(หลักๆเล่น DIRT2) พอจะไหวไหม
    จขกท ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ^ ^"

A42JR-VX013D ไหวครับความความร้อน ไม่น่ามีปัญหาครับหาพัดลมมาช่วย ช่วยลดคงามร้อน ได้ครับ ตัวi5-520M ตอนนี้ยังไม่มาครับ

Quote Originally Posted by joey015 View Post
    เล็งรุ่น A42JR-VX015D อยู่ครับ กะว่าจะใช้เรียนและเล่นเกมส์บ้าง(หลักๆเล่น DIRT2) พอจะไหวไหม
    จขกท ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ^ ^"
    ไหวครับอย่าปรับสูงครับ
    เล่นลื่นๆดีกว่า ตระตุกเเล้วเสียอารม ครับ

มาดูความเเรง กัน
    i3 350m พอๆกับp8600 ครับ
    i5 430m = p8400 ครับ

OverclockZone Member Qat's Avatar

วันนี้เพิ่งได้ไปดูตัวจริงมา (ตอนแรกเห็นจากในโบร์ชัวร์ช่วงก่อนตรุษจีน)
    ผมว่าปุ่มคีย์บอร์ดมันเว้นระยะมากไปรึเปล่าครับ รุ่นก่อนตรงฐานปุ่มมันจะออกป้านๆ (แบบคางหมู)
    จะดูเรียงชิดติดกัน ดูสวยกว่า ในขณะที่ตัวนี้มันมีระยะช่องว่างระหว่างแป้นแต่ละปุ่ม
    - แบบนี้ การทำความสะอาดจะลำบากรึเปล่าครับ
    - ความเร็ว HDD 5400 กับ 7200 ตัวหลังเห็นว่าจะออกราวๆกลางเดือนหน้า
    จะน่าเล่นกว่ารึเปล่าครับ?

hdd 500gb 7200rpm. ตัว lot II ครับ
    ถ้ารีบ ก็เล่นได้ครับ ถ้าไม่รีบรอเดือนหน้าครับ

เดือนหน้า มีรุ่นใหม่มาเพิ่ม
    hdd 500gb 7200rpm.
    เเละ อาจมีอะไรเพิ่มมอีกนิด ขอผิดไว้ก่อนครับ อิอิ
    เเต่ราคา30000

ใจก็กะว่าเดือนหน้าแหละครับ
    ราคาสู้ไหวฮับ 3หมื่นก็3หมื่น

ปวดใจเรื่องปุ่มคีย์บอร์ดนี่แหละ
    ผมว่าแบบเก่าสวยกว่านะ

OverclockZone Member saikano's Avatar

ใครเป็นเหมือนผมบ้างเอ่ย บางครั้งช่องDVDปิดไม่เข้าอะคับเหมือจะติดๆ แต่พอถึงออกแล้วใส่ใหม่ก็ได้ มีใครเคยเจอบ้างไหมคับ หรือมันเป็นปกติว่าใส่ไม่เข้าล็อก พี่ผมใช้A8J ก็ไม่เจองี้เลยนะ

ยังเป็นอยุ่ป่าวครับ

Page 1 of 6 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks