Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง "ช่องค้นหา" ของเว็บนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง "ช่องค้นหา" ของเว็บนี้ครับ

คือทำไมเดี๊ยวนี้ค้นหาอะไร ข้อมูลน้อยมากเลยอะครับ เวลาพิมพ์ใส่คีย์เวิดเข้าไป เจอหน้า สองหน้าเอง

มากสุด 4 หน้าที่หาเจอ แต่ถ้าอยากหาเก่ากว่านั้นต้องเปิดไล่หน้าเก่าๆๆดูเอง อ่ะครับ เป็นทุกฟอรัมเลย

แต่เมื่อก่อนผมหาอะไรมันโชว์เป็นสิบหน้าเลย มีท่านไหนพอจะแนะนำได้มั้ยครับว่าเป็นที่เว็บ หรือต้อง

เลือกปรับอะไรตรงไหนครับให้หากระทู้เ่าๆๆได้เยอะๆๆ

ผมก็เปนครับ

เหมือนมันค้นหาได้น้อยลง

บางทีก็ไปเอากระทู้ตั้งแต่ปี 2007 มา

Comment

เกี่ยวก้ับเรื่องของ data base ครับ
      เพราะเราลดการแสดงผลลงทำให้เวปเร็วขึ้น
      เพราะเมื่อก่อน database error บ่อยมากครับ

Comment

Originally posted by มหาชะนี View Post
        เกี่ยวก้ับเรื่องของ data base ครับ
        เพราะเราลดการแสดงผลลงทำให้เวปเร็วขึ้น
        เพราะเมื่อก่อน database error บ่อยมากครับ
        เวบนี้ใช้อะไรเป็น DBMS ครับ
        ถ้าเป็นพวก MySQL ผมว่า User เยอะขนาดนี้ไม่น่าจะไหว

เปลี่ยนไปใช้ Oracle เลยดีมั๊ย อิอิ

ค่า License Core ละล้านเอง
        server ใช้ CPU 4 Core ก็ 4 ล้าน

Comment

Working...
        X