Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องเคสที่ใส่กับ 8800GTX คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องเคสที่ใส่กับ 8800GTX คับ

อยากทราบว่ามีเคส mid tower ตัวไหนมั๊ยคับที่สามารถใส่ 8800GTX ได้ เพราะมีช่องใส่เคสมันใส่ได้สูงไม่เกิน 48cm เลยใช้ Full tower ไม่ได้ ขอพวกยี่ห้อ Lian-Li, TT, Coolermaster... ช่วยบอกทีนะคับท่านได้ที่พอทราบ

ปล.ที่ใช้อยุตอนนี้เป็น Lian-Li PC-G7 ท้ายของ 8800GTX มานจาติดที่วาง HD เพราะดันวางมาให้ไม่ชิดด้านหน้าเคส

ตอบยากจังครับ คงต้องรอคนใช้มาตอบครับ แต่คร่าวๆ น่าจะลองหาเคสแบบที่มันวางท้าย HDD มาทางด้านฝาปิดเคสนะครับ

Comment

เคสแบบ 9bay ตัดไปได้เลยครับ ต้องแบบ4+2hdd ที่ด้านล่างมานตัดเว้าไว้ หรือ เป็นแบบลอยๆ ครับ ตัวการ์ดจะยื่นออกไปได้ครับไม่ชน

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
        เคสแบบ 9bay ตัดไปได้เลยครับ ต้องแบบ4+2hdd ที่ด้านล่างมานตัดเว้าไว้ หรือ เป็นแบบลอยๆ ครับ ตัวการ์ดจะยื่นออกไปได้ครับไม่ชน

ใช่แล่ววครับบ
        เพื่อนผมมันใช้เคสรุ่นเก่า ยังใช้ได้เลย

Comment

ขอบคุณทุกท่านคับ คงต้องหาเวลาไปเดินหา

ปล.ท่านใดใช้เคส Mid tower + ใช้ 8800GTX โปรดระบุยี่ห้อ+รุ่นเคสท่านหน่อยนะคับ

Comment

Working...
          X