Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซ็..กับร้าน jib ซื้อแรมใหม่..แต่เสีย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซ็..กับร้าน jib ซื้อแรมใหม่..แต่เสีย

เมื่อวานได้ซื้อแรมocz atiมาจากร้านjib เซียร์รังสิต เราก็ถามพนักงาน
    +มันใช้ของใหม่หรือป่าวครับ เห็นที่สล็อดมีลอยเสียบ
    -ไม่คะเขาต้องเทสก่อนคะ
    +เงอะขอดูตัวอื่นได้ไหม
    -ได้คะรอหน่อยนะคะ
    -ได้แล้วคะ
    +มันก็มีลอยเสียบ.ไม่เป็นไรเอาก็เอา เขาคงเทสก่อนขายจริง

เอากลับมาเสียบเขาบอร์ด ติดเครื่องทุกอย่างทำงานได้เงียบสนิทจริง ตอนแรกคิดเป็นที่นั้นเป็นที่นี้ ที่ไหนได้แรมเสียไปตัว1

ปล.แค่มาบอกซื้อแล้วควรให้ทางร้านเช็ดอุปกรณ์ที่ซื้อก่อนนะคับ
    เซ็ดเป็ดตูต้องขับรถไปเปลี่ยนอีก
    Last edited by sc; 18 Apr 2010, 10:39:01.

เป็นผมก็เซ็งแบบนี้ เสียเวลา

Comment

ผมเครมหลอดไฟแต่งคอมไปจะสองอาทิตย์เระยังไม่ได้เลย

Comment

เซ็งด้วยคน เสียเงิน เสียเวลา

เสียการทำมาหากิน อิอิ

Comment

Originally posted by drmanabae View Post
          ผมเครมหลอดไฟแต่งคอมไปจะสองอาทิตย์เระยังไม่ได้เลย
          ปกติคับ ผมเครม GTX 275 *2 ไปจะครบเดือนแล้วยังไม่ได้ที เบื่อมาก

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
            เป็นผมก็เซ็งแบบนี้ เสียเวลา
            คับเสียเวลา ปัญหาใหญ่สุดน้ำมันรถ..
            Originally posted by drmanabae View Post
            แบบนี้แย่คับ
            Originally posted by X-ZaR View Post
            เซ็งด้วยคน เสียเงิน เสียเวลา

เสียการทำมาหากิน อิอิ

Originally posted by jomnut View Post
            ปกติคับ ผมเครม GTX 275 *2 ไปจะครบเดือนแล้วยังไม่ได้ที เบื่อมาก
            เป็นเดือนไม่ไวแล้วคับ
            ไปเปลี่ยนมาหละ เครานี้ไม่เห็นมีลอยเสียบการใช้งานเลย จะเปลี่ยนให้ทีแม่งเกือบชั่วโมง
            ถามช่าง
            ++ทำไมค่าcl ไม่ตรงกับที่เขียนระบุที่แรมคับ (ที่แรมเขียน4-4-4-12)(ที่เครื่อง 4-5-5-20)
            +พี่ต้องไปปรับที่ไบออสเองคับเพราะค่าไม่ตรงอาจทำให้แรมเสียได้คับ
            ++แล้วไฟที่ที่แรมเขียน 2.1 ผมต้องไปปรับด้วยไมคับ(ที่เครื่อง1.8)
            +พี่ก็ต้องไปปรับด้วยคับเพราะมันเป็นแรมโอเวอร์คล็อก
            ++แล้วมันเสียง่ายไมคับ
            +ประกันเขาดีเสียก็มาเปลี่ยนคับ ไหม้เครมได้พี่ไม่ต้องกลัวคับ

อิๆขำช่างวะ..ตูแกล้งโง่

Comment

Originally posted by jomnut View Post
              ผมว่าปัญหาช้ามันไม่ได้อยู่กับทางร้านแล้วครับ มันอยู่ที่ประกันเจ้านั้นๆว่าของเค้ามีอยู่ในstockหรือเปล่า ถ้าหมดก็ต้องรอเหมือนกันทุกเจ้า = ='

Comment

อยากขาย ก็ยกแม่น้ำทั้ง 5 มาเอ่ยอ้าง ขายเสร็จก็ ตัวใครตัวมัน ใครไม่ตาสีตาสา ก็ซวย เห็นใจครับ เสียทั้งเวลา เสียทั้งความรู้สึก ยิ่งถ้าซื้อไปให้ลูกค้า เปิดเครื่องมาไม่ติดต้องมานั้งหาสาเหตุ เสียเวร่ำเวลา
                ว่าแต่ จขกท.ซื้อที่ J.I.B ชั้นไหนครับ

Comment

Originally posted by sacoolza View Post
                  ผมว่าปัญหาช้ามันไม่ได้อยู่กับทางร้านแล้วครับ มันอยู่ที่ประกันเจ้านั้นๆว่าของเค้ามีอยู่ในstockหรือเปล่า ถ้าหมดก็ต้องรอเหมือนกันทุกเจ้า = ='
                  อาจเป็นทางร้านก็มีส่วนคับ ไม่ส่งสินค้าที่มีปัญหาไปให้ประกันเจ้านั้นหรือส่งช้าหรือลืม ให้ดีของเบอร์ประกันเจ้านั้นด้วยก็ดี เพราะผมเคยตามลักษณะนี้มาแล้ว..
                  Originally posted by jarr View Post
                  อยากขาย ก็ยกแม่น้ำทั้ง 5 มาเอ่ยอ้าง ขายเสร็จก็ ตัวใครตัวมัน ใครไม่ตาสีตาสา ก็ซวย เห็นใจครับ เสียทั้งเวลา เสียทั้งความรู้สึก ยิ่งถ้าซื้อไปให้ลูกค้า เปิดเครื่องมาไม่ติดต้องมานั้งหาสาเหตุ เสียเวร่ำเวลา
                  ว่าแต่ จขกท.ซื้อที่ J.I.B ชั้นไหนครับ
                  ชั้น3คับฝั่งทางขึ้นลิฟท์ด้านหน้า
                  ผมอยู่ลำลูกกา ค.13 เดินทางมาเซียร์ก็ประมาณ50โลได้

Comment

Originally posted by sc View Post
                    อาจเป็นทางร้านก็มีส่วนคับ ไม่ส่งสินค้าที่มีปัญหาไปให้ประกันเจ้านั้นหรือส่งช้าหรือลืม ให้ดีของเบอร์ประกันเจ้านั้นด้วยก็ดี เพราะผมเคยตามลักษณะนี้มาแล้ว..

ชั้น3คับฝั่งทางขึ้นลิฟท์ด้านหน้า
                    ผมอยู่ลำลูกกา ค.13 เดินทางมาเซียร์ก็ประมาณ50โลได้
                    เซ้งสุดๆ ค.13 มาเซียร์ กลับไปกะจะประกอบครบทุกอย่าง แบบ ไม่มีปัญหา กลับต้องมาเจอปัญหา และต้องเสียเวลา ย้อนไปอีกรอบ เซ้ง

Comment

เคยเจอมั้ยสั่ง DDR3 แล้วพนักงานเอา DDR2 มาให้คุณ

Comment

Originally posted by jarr View Post
                        เซ้งสุดๆ ค.13 มาเซียร์ กลับไปกะจะประกอบครบทุกอย่าง แบบ ไม่มีปัญหา กลับต้องมาเจอปัญหา และต้องเสียเวลา ย้อนไปอีกรอบ เซ้ง
                        สุดๆ
                        Originally posted by Khow View Post
                        เคยเจอมั้ยสั่ง DDR3 แล้วพนักงานเอา DDR2 มาให้คุณ
                        เจอนี้ละคับเอาddr3มาให้ผม สลับกันอิๆ

Comment

ค่า cl ไม่ตรงก้ไม่แปลกครับ เพราะต้องเขียน spd ให้หลวมไม่งั้นเปิดกับ mainboard บางรุ่นไม่ติด

แต่เราสามารถปรับค่า cl ให้ตาม spec ที่มันเขียนแปะมาได้

Comment

เคยเจอ ซื้อ WD320G สั่งมา3 เสีย2 แบด1 ซวยสุดๆ ประกอบส่งเค้า3เครื่อง มีปัญหา 3เครื่องในคราวเดียวกันเลย

Comment

อาทิตย์ที่แล้วสอย WD Black 1 TB วันนี้พึ่งไปสอย Hdd Wd Blue 320 GB + DVD RW HP + ProBox มาใช้ได้ไม่มีปัญหา พนักงานคุยดีขอดูสินค้าได้แกะดูได้เลยไม่ว่า หรือว่าไปซื้อบ่อยเค้าจำหน้าได้ ว่าเรื่องมาก - -* (แต่ก็ซื้อนะ)

Comment

Working...
                              X