Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATHLON II X2 240 ใช้กับ MB-ASRock N68-S ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATHLON II X2 240 ใช้กับ MB-ASRock N68-S ได้ไหมครับ

ไม่แน่ใจครับ เห็น คนละ Socket 940 ( ผมใช้ MB-ASRock N68-S อยู่ ว่าจะเปลี่ยน CPU )

แต่ ATHLON II X2 240 Socket 938

ขอบคุณครับ

ได้ครับ แถมลากได้ 3.5 นิ่งๆ
    แต่ HT มันจะเหลือ 1000 MHz

Comment

็HT 1000 ไมุ่คุ้มที่จะเปลี่ยน

Comment

ht ลด คับ วิ่งได้เท่าบอร์ดให้

Comment

ใส่เลยครับ ยังไงก็ดีกว่า 5200+ วันไหนมีตังค์ค่อยเปลี่ยนบอร์ดทีหลังกะได้ เก็บเดือนละอย่างก็ได้มั้ง เดือนนี้ CPU เดือนหน้าบอร์ด ไม่เสียหายไร

Comment

ยังไงก็แรงกว่า Athlon X2 รุ่นเก่าพอสมควร
            จากคนเคยใช้ X2 4000+ oc 2.7-2.8 GHz
            เปลี่ยนมาใส่ X2 240 ลองแค่เดิมๆก็เร็วกว่าแล้ว
            นี่ oc ไป 3.5 อีก ต่างกันเยอะครับ

Comment

มาคอนเฟิม อีกเสียงครับ เมื่อวาน รุ่นน้อง เพิ่ง กดงบไปซื้อ 240 เอามายัดใส่ N68-S แทน 5200+ ตัวเก่า ลากนิดๆ ซิ้่งเดิม ไปที่ 3.4 แรงขึ้นทันตาเห็นครับ ถ้งHT ของบอร์ดตัวนี้ จะวิ่งแค่ครึ่งเดียวก็เถอะ

ตอนนี้เจ้าตัวกำลังเก็บตังเปลี่ยนเป็น A785GM-LE/128M ในเร็ววันนี้ เพื่อที่จะให้มันวิ่งเต็มกำลัง อิๆ

Comment

Working...
              X