Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6300 ผมไปได้อีกไหมถ้าซิงค์เดิมอะงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6300 ผมไปได้อีกไหมถ้าซิงค์เดิมอะงับ

ตอนนี้ OC E6300 จาก2.80GHz ไป 3.65GHz
    Ram ปรับ Timings 5 5 5 15 DRAM Frequeccy 435 ละ
    ใช้ไฟ 1.33v แล้วก็ตอน Full load อยู่ที่ 76 องศา

อยากจะถามว่ามันร้อนไปไหมงับ ที่บ้านห้องธรรมดาไม่ได้ติดแอร์
    แล้วก็จะรากไปอีกได้แค่ไหนอะงับ ถ้ายังไม่เปลี่ยน ซิงค์

Originally posted by narukung28 View Post
    ตอนนี้ OC E6300 จาก2.80GHz ไป 3.65GHz
    Ram ปรับ Timings 5 5 5 15 DRAM Frequeccy 435 ละ
    ใช้ไฟ 1.33v แล้วก็ตอน Full load อยู่ที่ 76 องศา

อยากจะถามว่ามันร้อนไปไหมงับ ที่บ้านห้องธรรมดาไม่ได้ติดแอร์
    แล้วก็จะรากไปอีกได้แค่ไหนอะงับ ถ้ายังไม่เปลี่ยน ซิงค์
    76 องศา ผมถือว่าร้อนครับ

เปลี่ยนซิ้งค์แล้วค่อยลากต่อดีกว่า

ปล.ลาก นะครับ ไม่ใช่ ราก

Comment

E6300 ผมเคยลากซิงค์เดิม 4.0G ไฟ 1.45 ตอนเล่นเกมส์ 81 องศา ต้องเอาพัดลมเป่าจ่อๆ ลดลงเหลือ 78 องศา อย่าเสี่ยงเลยครับเปลี่ยนซิงค์ดีกว่าค่อยลาก อิอิ

Comment

Originally posted by Ewood View Post
        E6300 ผมเคยลากซิงค์เดิม 4.0G ไฟ 1.45 ตอนเล่นเกมส์ 81 องศา ต้องเอาพัดลมเป่าจ่อๆ ลดลงเหลือ 78 องศา อย่าเสี่ยงเลยครับเปลี่ยนซิงค์ดีกว่าค่อยลาก อิอิ
        คับ ก็เลยว่าจะมาถามดูในนี้ก่อนว่าไปต่อไหวไหม ถ้าไม่ไหวจะได้เปลี่ยนซิงค์

Comment

ผมไป 4.20 แต่ไม่ซิงค์เดิมนะ ใช้ซิงค์ SpinQ นะ แต่ตอนนี้ใช้แค่ 3.20 นะกลัวมันแต๊ป

Comment

เรื่อง full อยู่ 70-85 ผมถือว่าชิวๆ

แต่สำหรับอุณหภูมิขนาดนี้ จะมีผลเรื่องการดันบัสครับ

Comment

Comment

ได้แค่นี้อะครับซิงค์เดิมๆ
                Attached Files

Comment

ได้แค่นี้ครับ ซิงค์เดิม บอร์ด G41M-ES2L ครับ ลากไม่ไปแล้ว ตันทั้งบัส ทั้งตัวคูณ

ป.ล. ค่า DRAM ตั้ง Auto ครับ

Comment

Working...
                  X