Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ SPINRITE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ SPINRITE

อยากทราบง่าโปแกรมตัวนี้มันสามารถแก้ BAD ได้จิงเหรอคับแล้วมันทำผ่าน DISK อย่างเดวเหรอคับพอดีคอมผมไม่มี ช่องเสียบซะด้วยอะ แล้วเราจะทำผ่าน แฟลชไดร์ฟได้มั้ยคับ ใครช่วยแนะหน่อยนะคับ

มันแก้ Bad ที่เกิดขึ้นถ้าซ่อมแซมได้ก็จะซ่อมให้แต่ถ้าซ่อมแซมไม่ได้มันก็จะไปปิดกั้นการใช้งานของ secter ที่เสียไว้
    วิธีทำแผ่นบูตทางแฟลชไดร์ฟก็ได้ครับ....แต่ต้องเป็นตัว SPINRITE V 6.0

Comment

มี ลิงค์โหลด ไหมคับตัว SPINRITE V 6.0

Comment

ผมมีตัว 6.0 แล้วคับ ยังไง เดี๋ยวจะปรึกษาอีกทีนะคับ กำลัง ลองอยู่คับ

Comment

ผมแก้ไปแก้มา HD30Gเหลือแค่2G แบดก้อยังอยู่ดีมีสุขสงสัยต้องทบทวนดูใหม่

Comment

มันแค่ทำ Low Level Format เท่านั้นเองครับ

ถ้า H/W Damage ยังไงก็แก้ไม่ได้

Comment

Originally posted by ชายแดน View Post
              ผมแก้ไปแก้มา HD30Gเหลือแค่2G แบดก้อยังอยู่ดีมีสุขสงสัยต้องทบทวนดูใหม่
              โปรแกรมนี้สามารถแก้ไขได้เฉพาะแบดเทียมเท่านั้นที่จานดิสก์ยังไม่เกิดการเสียหายจากการใช้งาน
              ถ้าจานดิสก์เสียหายแล้วจะเป็นแบดแท้จะแก้ไขอะไรไม่ได้เลย และโปรแกรมนี้มันไม่ได้ทำ Low Level Format ด้วย
              มันเป็นแค่โปรแกรมซ่อมแซมและกำจัด Bad Secter เท่านั้น ในส่วนที่ซ่อมแซมได้ก็จะพยายามกู้ข้อมูลที่เสียหาย
              ให้กลับคืนมา แต่ถ้าอันไหนกู้ไม่ได้ก็จะมาร์คปิดการใช้งาน Secter นั้นไว้

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
                มันแค่ทำ Low Level Format เท่านั้นเองครับ

ถ้า H/W Damage ยังไงก็แก้ไม่ได้
                การทำ Low Level นี่มันเสี่ยงต่อ HDD พังไปเลยไม่ใช่หรอครับ

Comment

พังเลยเหรอคับ

Comment

Working...
                  X