Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดใช้Macเท่ห์ทำงานดนตรีบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดใช้Macเท่ห์ทำงานดนตรีบ้างครับ

ต้วอย่างในภาพ ผมลงโปรแกรม VitualBassist ซึ่งโหลดมาจากเว็ป แล้วขึ้นแบบนี้แหล่ะครับ (ผมก็เข้าใจว่าถ้าเป็นตัวแท้ต้องมีตัวเสียบ USB มาให้ด้วย)
    ทุกโปรแกรมที่ต้องใช้ Syncrosoft License Control มันจะเป็นแบบนี้หมดเลยครับ
    ท่านใดมีวิธีแก้ไขมั้ยครับ

ลองหาตามเว็บTorrentนอกดูครับ.. เช่น audionews.ru

Comment

ไม่เคยลงโปรแกรมของสไตน์เบิร์กในแมคได้เลย ปรกติในพีซีทีมแครคก็แครคกันหัวปั่นแล้ว สงสัยว่าเค้าคงไม่ทำตัวแครคเผื่อให้สำหรับชาวแมคมั้ง : D

ถ้าในพีซี มันต้องใช้โปรแกรมจำลองตัวดองเกิลของมันอ่ะคับ เสมือนว่ามีตัวดองเกิลที่เป็น usb เสียบไว้อยู่ เพื่อให้ใช้โปรแกรมได้ แต่ในแมคผมหาไม่เจอนะไอ้เจ้าดองเกิลที่ว่าเนี่ย

Comment

Originally posted by paipai View Post
        ไม่เคยลงโปรแกรมของสไตน์เบิร์กในแมคได้เลย ปรกติในพีซีทีมแครคก็แครคกันหัวปั่นแล้ว สงสัยว่าเค้าคงไม่ทำตัวแครคเผื่อให้สำหรับชาวแมคมั้ง : D

ถ้าในพีซี มันต้องใช้โปรแกรมจำลองตัวดองเกิลของมันอ่ะคับ เสมือนว่ามีตัวดองเกิลที่เป็น usb เสียบไว้อยู่ เพื่อให้ใช้โปรแกรมได้ แต่ในแมคผมหาไม่เจอนะไอ้เจ้าดองเกิลที่ว่าเนี่ย
        ใช่ครับใช่..
        แต่โปรแกรมที่ต้องลง Dongle พวกนี้ใน PC ผมก็ลงได้แบบสบายๆเลยครับ เช่น Cubase , Nuendo , Hypersonic , Wavelab จะมาจนปัญญากะ Mac นี่แหล่ะ..สงสัยว่าต้องใช้ Plugin แท้ซะแล้วหรือเนี่ย โอ้ววววววว!!!!

Comment

ท่านใดใช้ Macเท่ห์
          ทำงาน Final Cut Pro7
          ช่วยแนะนำด้วยครับ กะจะถอย H55 หรือ P55 อันไหนดีกว่ากัน
          งบน้อยไม่เล่น i7 เอาแค่ i5 จะพอไหวไหมหนอ...

Comment

ผมว่า Macเท่ห์ ถ้าลงไดร์เวอร์ครบถ้วนสมบูรณ์ แรงกว่าของแท้อีกนะ Final Cut ผมก็เคยลองเปิดโปรแกรมเล่นๆดูก็โอเคนะ แต่ตอนนี้ผมเคยใช้ iDVD ทำคลิปสั้นๆก้อ..แหล่มอยู่
            (เป็นเพียงแค่ความคิดเห็นส่วนตัว)
            Last edited by Summao; 22 Feb 2010, 17:28:25.

Comment

Originally posted by Summao View Post
              ผมว่า Macเท่ห์ ถ้าลงไดร์เวอร์ครบถ้วนสมบูรณ์ แรงกว่าของแท้อีกนะ Final Cut ผมก็เคยลองเปิดโปรแกรมเล่นๆดูก็โอเคนะ แต่ตอนนี้ผมเคยใช้ iDVD ทำคลิปสั้นๆก้อ..แหล่มอยู่
              (เป็นเพียงแค่ความคิดเห็นส่วนตัว)
              จริงครับ เมื่อคืนลองทำ Video บน iMovie แบบว่า Convert ไวดีครับ อิอิ

Comment

Working...
              X