Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาก oc 550be b50+ v-evo+4gb td

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาก oc 550be b50+ v-evo+4gb td

คัยมีสูตรสอนบ้างนะคับ ผมปรับไม่เป็น

ขอตัวอย่างหน่อย
    ยิ่งได้หน้า bios ยิ่งดีเลยคับ อย่างละเอียด

แนะนำด้วยๆ

ขอความรู้ด้วยคน
    ลากกับ x2 550be ได้ 3.6 กิ๊กครับ

ว่าจะเอา 3.7-3.8 แต่ผมทำไม่เปงครับ ท่านไหนดูออก แนะนำผมหน่อยครับ ควรปรับตัวไหนอีก ขอบคุณครับผม ใช้กับ cm hyper212+ อ่ะครับ ความร้อนปกติ 40-42 องศา ฟูลโหลดไม่เกิน 53 ครับ

Comment

ขอด้วยๆ

Comment

รอจดด้วยคน

Comment

อันนี้เป็น config ของพี่ต่อนะครับ แต่ไฟแรมผมแนะนำให้เริ่มที่ 1.605 ห่อนนะครับ ไฟ cpu ก็เริ่มที่ 1.400 ก่อนก็ได้ถ้าไม่ได้ค่อยเพิ่มทีหลีง ว่าแต่ท่านใช้ซิ้งอะไรครับ
          Last edited by sabayjoo_; 20 Feb 2010, 21:58:48.

Comment

แนวทาง

จดๆ

Comment

ผมก็อยาก OC แต่แรมงอแง ต้องทดบัส ลง เหลือ 533

bus ไปที่ 220*15.5 = 3.4 Ghz

Vcore 1.375

ใช้ซิงค์เดิมเลยไปไม่ไกล

Comment

Originally posted by inosite_d View Post
                ผมก็อยาก OC แต่แรมงอแง ต้องทดบัส ลง เหลือ 533

bus ไปที่ 220*15.5 = 3.4 Ghz

Vcore 1.375

ใช้ซิงค์เดิมเลยไปไม่ไกล
                ท่านก็ลองเล่น 14*270 ทดแรม 533 นั้นแหละ ลองดู

Comment

ตอนแรกผมลากไปก็ ตันที่ 3.6 ไงก็ไม่ไป พอเปลี่ยน ซิ้งแล้ว ลากไป 3.7 ได้ ซะงั้น

Comment

ผมใช้ tx3+พัดลมบ้านหม้อ
                    ปกติอยู่ที่ 37องศาคับ(เปิดหัวแล้วนะ)
                    ได้แค่ 3.4 เอง ผมลากไม่ค่อยเป็น ได้แต่ปรับไปมั่วๆ

ถึงอยากจะขอดูรายละเอียดจากท่านอื่นเพื่อเป็นแนวทางคับ

Comment

ลองดูครับ ผมใช้ BUS 245 x 15 = 3675 MHz VCORE 1.475 B50 นะครับ

บอร์ดคนละตัวกัน ผมใช้ 790XT-UD4P

Comment

ผม Bus 200 ปรับตัว * เอา ใช้ไฟ 1.4 3 ห้ัวนะครับ

Comment

มีอีกมั้ยคับหน้าไบออส

เป็นแนวทางจากหลายๆท่านคับ

Comment

Working...
                          X