overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31
    OverclockZone Member

Default ซื้อซีพียูมือหนึ่ง แต่รู้สึกเหมือนจะได้ของมือสองมา ทำไงดี

เมื่อวานไปซื้อ Q9400 มา
    ตอนร้านเอามาแปะวอยก็เห็นว่าซีพียูมีรอยซิลิโคน แบบถอดออกมาไม่ได้เช็ดเลยด้วยซ้ำ
    ก็เลยขอดูซิ๊ง ปรากฎว่าก็เป็นแบบเดียวกัน
    ร้านบอกเอามาลองเทส แล้วก้เก็บกลับคืน
    แล้วก็ให้ซิลิโคนมาหลอดนึง

กลับบ้านจะประกอบ
    ผมถึงได้เห็นที่พัดลมมันมีวอยซินเน็ก เขียนว่าหมด 27/01/2012
    แปลว่าซีพียู ตัวนี้ถูกใช้งานมาตั้งแต่ 27/01/2009 (ประกัน 3 ปี)
    แต่ที่กล่อง ร้านเอาวอยของร้านแปะทับวอยซินเน็กแล้วเขียนประกันต่อไป 3ปี

กรณีนี้ ประกันผมจะเป็นยังไงเนี่ย
    จะเคลมกับซินเน็กได้ถึงปี 2013 หรือป่าว
    หรือต้องประกันร้าน

คือจำเป็นต้องรีบใช้งาน
    แล้วกะว่าจบงานก็จะขายต่ออ่ะ
    เจอแบบนี้เซ็งๆเหมือนกัน
    ราคาตกหมด

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

มีใบเสร็จวันที่ซื้อหรือป่าวครับ ถ้ามีเอาใบเสร็จไปด้วยและเอาซีพียูไปเปลี่ยนที่ร้านเลยครับ หรือไม่ก็ให้เขาเปลี่ยนประกันให้ใหม่ครับ

OverclockZone Member Citta's Avatar

ขอโทษนะครับ 555555555555555+

OverclockZone Member skyline_008's Avatar
    จะโบยบินไปสุดขอบฟ้า..ไปเอาเดือนดารามาไว้ที่นี่

เปนงั้นไป

OverclockZone Member Moshimoro's Avatar
    รัตนาธิเบศร์_แคราย

เป็นผมไม่เอาตั้งแต่ตอนซื้อแล้ว.. ร้านคงเห็นว่า cpu คงไม่พังง่ายๆเลยประกันร้านต่อเอง
    ประกันจริงๆคงต้องตามวอยซินเน็ค หมดแค่ไหนก็ตามนั้น

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

เอาไปคืนลูกเดียวครับแบบนี้

OverclockZone Member chiane's Avatar

มันไม่โปร่งใสตั้งแต่แรกแล้วครับ ท่านไม่น่าซื้อมาเลยเราเป็นผู้บริโภคเรามีสิทธิ์ที่จะเลือสิ่งดีๆไม่มีใครบังคับเราได้ มือหนึ่งต้องเราเป็นคนแรกเท่านั้นครับ คืนของขอเงินคืนครับ(ถ้าตกลงกันได้)

เอาไปปาหน้าร้านมันเลยทำงี้ -..-

OverclockZone Member komkrich's Avatar
    japan saitama tokyo

เซ็งเลยแบบนี้

OverclockZone Member sacoolza's Avatar
    13.803007,100.577474

เง้อ มันมีที่ไหนครับแบบนี้ ร้านที่ไหนครับเนี่ย

OverclockZone Member hookee's Avatar

PM บอกร้านทีครับ
    อยากรู้จริงๆ

ทำแบบนี้ไม่ต้อง pm แล้ว เปิดเผยเลย จะได้ไปด่าาาาาา

OverclockZone Member intelzz's Avatar

อืม
    จริงครับ
    เราจ่ายราคามือ 1 เราก็ต้องได้มือ 1
    ให้เราได้มือ 2 ได้ไงครับ - -*

OverclockZone Member natiejung's Avatar

ใช่ จ่ายเต็มราคา แต่ได้ของมือ2 น่าเกลียดทีุ่สุดอะ ร้านไหนบอกชื่อร้านประจารซะเลยถึงจะสะใจ...

OverclockZone Member redsonic's Avatar

ปกติซื้อใหม่ กล่องจะซีลมานะครับ ..

ps000000
    Guest

นิสัย

OverclockZone Member eakkphol's Avatar

ร้านไหนคับ อยากรู้อีกเสียง

OverclockZone Member basautomat's Avatar
    บางแค-ภาษีเจริญ@BKK

แง่วเจองี้กะเซงเหมือนกัน

OverclockZone Member neonick7's Avatar

เอาไปเปลืยนเลย ครับ

บอกชือร้านด้วยนะครับ

GFX 3D Addict parmafc's Avatar
    Future Park Rangsit

ตอนร้านเอามาแปะวอยก็เห็นว่าซีพียูมีรอยซิลิโคน แบบถอดออกมาไม่ได้เช็ดเลยด้วยซ้ำ
    ก็เลยขอดูซิ๊ง ปรากฎว่าก็เป็นแบบเดียวกัน
    ร้านบอกเอามาลองเทส แล้วก้เก็บกลับคืน
    แล้วก็ให้ซิลิโคนมาหลอดนึง

แปลกใจ จขกท. จัง ในเมื่อเห็นตั้งแต่ตอนอยู่ที่ร้าน แต่ทำไม ไม่มีปากมีเสียงตั้งแต่ตอนนั้นหล่ะครับ

มีอย่างที่ไหน ร้านบอกเอาออกมา เทส แล้วเก็บกลับคืน แถมยังมีหน้ามาขายต่อเราอีก เฮ้อ..

บอกที่ตั้งร้านมาหน่อยได้มั้ยครับ เอาไว้เป็นประสบการณ์

ปล. เอาไปที่ร้านใหม่ครับ แล้วขอเปลี่ยน ถือใบเสร็จไปด้วย ถ้าไม่ยอม ก็แจ้งความเลย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks