Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลม x1950pro พังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลม x1950pro พังครับ

คือพัดลมมันพังแล้วครับ

ตอนนี้เลยใช้โดยไม่มีพัดลม

เลยอยากทราบว่า จะใช้อะไรให้ความเย็นแทนพัดลมที่เสียไปได้บ้างครับ

อยากได้ที่ราคาไม่เกินพันอ่าครับ เพราะไม่งั้นคงไม่คุ้มกับที่ซื้อพัดลมแล้ว

ขอบคุณครับ
    Last edited by PoseidonX; 20 Feb 2010, 18:44:55.

หาพัดลมมาเป่าดูครับ หรือไม่ก็ใสพัดลมเป่าการ์ดจอ
    http://www.tkcom99.com/product_detai...7&s_cat_id=118

Comment

ถ้าใส่พัดลมเป่ากา์ร์ดจอนี่ PCI slot ช่องเดียวพอหรือเปล่าครับ??

แล้วมันจะเย็นเท่า sink เดิมหรือเปล่าครับ

Comment

พอครับ มันจะกินประมาณ 1 สล๊อตครับ แต่ไม่ได้เสียบลงในช่อง PCI นะครับ แค่อยู่ในตำแหน่งนั้นเฉยๆ

Comment

Originally posted by vibe View Post
          พอครับ มันจะกินประมาณ 1 สล๊อตครับ แต่ไม่ได้เสียบลงในช่อง PCI นะครับ แค่อยู่ในตำแหน่งนั้นเฉยๆ
          อ๋อครับ แล้วมันจะเย็นเ่ท่าของเดิมเปล่าอ่าครับ ??

Comment

ไม่เท่าของเดิมครับ แค่ช่วยไม่ให้ร้อนมากเท่านั้นเองครับ

Comment

ระวังนะครับ x1950pro ตัวร้อนเลย ถ้าซิ้งค์ Reference ร้อนจี๋ๆ

Comment

หา Sink Custom เก่าๆ มาใช้ครับ คงจะหากยาก มากๆๆๆ เลยละ >w<

Comment

ถ้ายังไม่หมดประกันก็เครมเลยครับ ระวังน่ะครับ 1950 Proตัวร้อนเลย ของผมเคยขึ้นสูงถึง110องศาทั้งที่มีพัดลมน่ะครับ ถ้าไม่ลำบากหาซิ้งมาเปลี่ยนได้ก็น่าจะดีครับ ไม่ก็ซื้อตัวใหม่ไปเลย ระวังไฟลุกน่ะ

Comment

ตอนรู้ว่าพััดลมของผมหมุนช้า แถมไม่ว่างเคลม
                    ผมเอา พัดลม 8 ซม.คิดเคสนี่แหล่ะครับ
                    มาติดแถบกาว2หน้ายัดเข้าไปที่มุมเคส เป่าตรงการ์ดจอไปพลางๆก่อน

Comment

โยนทิ้ง ซื้อใหม่ (อิอิ)

Comment

เปิดฝาเคส พัดลมบ้านๆ เป่าเลยครับ เย็นกว่าที่มากับการ์ดอีก

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

คือตอนแรก ยางตรงพัดลมมันขาด ตอนนี้ ผมเลยเอาสก๊อตเทปขึงไว้ ตอนนี้ก็ใช้ได้ละครับ

แต่ไม่รู้จะใช้ได้นานแค่ไหน -0-

Comment

Working...
                          X