Announcement

Collapse
No announcement yet.

SATA2 ปรึกษาหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SATA2 ปรึกษาหน่อยครับ

ผมต่อ RAID 0 แล้วครับอยากจะให้ช่วยดูหน่อยว่าสำมะเร็ดหรือเปล่าครับ
    ถ้าผิดพลาดประการใดโปรดชี้แนะด้วยครับ

เซียนทั้งหลายชี้แนะหน่อยครับ

80X80=160 ครับบบบ

Comment

ได้แล้วล่ะครับ ความแรงจงอยู่กับท่าน

ท่านไม่ได้เอา Raid0 Run Windows ใช่ไหมครับ
      Last edited by Drunk; 1 Jul 2007, 22:12:55.

Comment

Originally posted by Drunk View Post
        ได้แล้วล่ะครับ ความแรงจงอยู่กับท่าน

ท่านไม่ได้เอา Raid0 Run Windows ใช่ไหมครับ

ใช่ครับมีผลอะไรป่าวครับ

Comment

Originally posted by arnu_a View Post
          ใช่ครับมีผลอะไรป่าวครับ
          ระวังมันแต๊บ

Comment

มันก็ไม่ได้ทำให้ Windows และโปรแกรมต่างๆ เร็วขึ้นหรอกครับ เพราะว่า Windows ใช้ Harddisk แบบธรรมดา โปรแกรมต่างๆ ก็อยู่บน Harddisk ธรรมดา ไม่มีประโยชน์ครับ ที่จะเอาไว้เก็บข้อมูลอย่างเดียว

Comment

Originally posted by Drunk View Post
              มันก็ไม่ได้ทำให้ Windows และโปรแกรมต่างๆ เร็วขึ้นหรอกครับ เพราะว่า Windows ใช้ Harddisk แบบธรรมดา โปรแกรมต่างๆ ก็อยู่บน Harddisk ธรรมดา ไม่มีประโยชน์ครับ ที่จะเอาไว้เก็บข้อมูลอย่างเดียว
              ถ้าลง WIN XP กับลูกที่ทำ RAID 0 ได้ไหมครับ

Comment

ได้ แต่.............................................มันจะแรงครับ

Comment

Originally posted by Axus View Post
                  ได้ แต่.............................................มันจะแรงครับ
                  นั่นน่ะสิครับ

Comment

RAID 0แบบนี้ทำไปทำไปทำไมอ่ะครับ ไร้ประโยชน์

ต้องทำตัวที่ลงวินโด้สิครับ

ใช่ป่ะ

Comment

Working...
                    X