overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29
    OverclockZone Member apichet552's Avatar

Default ร้านรับลง Win 7

จะสอบถามว่าท่านใดพอจะทราบร้านรับลง Win 7 Ultimate 64 bit ใน กทม บ้างครับ แล้วราคาค่าลงประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วมันลงแล้วจะดีไหมครับ ผมเคยลงตัว 32 bit มานะครับ พอกลับมาลงที่บ้านแล้วลงเกมส์ ก็ไม่ได้บางเกมส์ลงได้แต่เล่นไม่ได้นะครับ ไม่รู้จะเกิดปัญหาเหมือนกันรึปล่าวครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับ

OverclockZone Member

หาเพื่อนลงให้ดีกว่าครับ ประหยัดตัง

ถ้าอยู่พิษณุโลก เค้ารับลงกัน ร้อยเดียวเอง ^_^

เรื่องเกมส์ ผมก็ไม่ค่อยได้เล่นนะครับ แต่เห็นมีคนบ่นเป็นบางเกมส์

OverclockZone Member freedom007's Avatar

ผมอยู่ พิดโลก นะ แถวๆ บ้านคลอง ลง 100 บาทครับ

มีทุกวินโดว รับซ้อมคอมครับ

ต้อนนี้ใช้ win 7 32 bit เล่นได้ทุกเกม ออนไลน์ ออฟ ไลน์ ไม่มีปัญหา

OverclockZone Member apichet552's Avatar

ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากครับ แต่ผมอยู่ กทม ครับ พิดโลกไกลไปครับท่าน

OverclockZone Member RN_33's Avatar

Quote Originally Posted by apichet552 View Post
    ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากครับ แต่ผมอยู่ กทม ครับ พิดโลกไกลไปครับท่าน
    โหลดมาลงเองเลยครับ
    หรือไม่ก็หาเพื่อนที่มีอ่ะ ยืมแผ่นมาลงก่อน(ถ้ามี)

Quote Originally Posted by RN_33 View Post
    โหลดมาลงเองเลยครับ
    หรือไม่ก็หาเพื่อนที่มีอ่ะ ยืมแผ่นมาลงก่อน(ถ้ามี)
    ตอนนี้ตัวไหนดีสุดครับท่าน พอมีที่โหลดไหมครับ

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

x86 เล่นเกมไม่ได้จะแก้โดยการเปลี่ยนไป x64 น่าจะไม่ใช่การแก้ละงับ

OverclockZone Member atmusic's Avatar

หัดลงวินโดว์เองเลยครับ ไหนๆก็เล่นคอมพ์แล้วก็หัดลงเองให้เป็นเลยครับ ซื้อแผ่นมาสักแผ่นหรือขอไรท์จากเพือนๆก็ได้
    การลงแบบละเอียด http://www.varietypc.net/webboard/index.php?topic=539.0

64 ไม่ได้ช่วยให้เล่นเกมได้ดีขึ้นนะคับ

ผมว่าลองหา 32 ที่เป็นวินโด7แบบสะอาด (ไม่มีโม) มาลงดูก่อนดีกว่า

คำถาม หาจากที่ไหน
    ง่ายสุด เวบบิทคับ
    ไม่ก็เวบต่างประเทศ

จริงๆ ร้านที่รับลงโปรแกรมทุกร้าน เขาก็ลงทั้งนั้นแหละครับ

แต่ไม่แนะนำให้ไป IT เพราะ IT ส่วนใหญ่ลงแบบโก๊สต์

ถ้าอยู่หนองแขม ก็มาร้านผมได้ครับ
    รับลงทุกเวอร์ชั่น... ราคา 300 บาท.

อ้อ..ส่วนเวอร์ชั่นที่คิดว่าดีที่สุด
    โดยส่วนตัวก็ 7600 32 bit Enterprise
    ประทับใจตัวนี้มากๆๆ...

OverclockZone Member Yakuzaa's Avatar

ฝึกหัดลงเอาเองก็ได้ครับ ติดขัดยังไงมาโพสในนี้ก็ได้ มีคนแนะนำเยอะแน่นอนคับ

ประหยัดตังด้วย ได้ความรุ้ด้วย

ร้านเอาไว้สำหรับคนที่ไม่เป็นจิงๆเถอะคับ

OverclockZone Member kik_k26's Avatar

ผมแนะนำอย่างนี้นะครับ ถ้าอยู่ในกรุงเทพ บอกให้ละเอียดกว่านี้หน่อย เช่น เขตไหน เป็นต้น เอาเป็นว่าระบุที่อยู่ท่านให้แคบลง กว่าคำว่า กรุงเทพ ละกันครับ ในบอร์ดนี้ มีเพื่อน ๆ น้ำใจงาม ๆ กระจายอยู่ทั่วทุกทิศครับ อาจมีคนที่เค้าอยู่ใกล้กันกับท่านก็ได้ครับ เขาอาจช่วยท่านได้ แบบฟรี ๆ หรืออาจซัก 2-3 ขวด แถมท่านเองก็อาจได้วิชาเพิ่มเติม ดีกว่าไปร้านเยอะครับ ไปร้าน 300 กับค่าเบียร์ 300 ผมว่างานนี้เมาทั้งคนทำทั้งเจ้าของเครื่องแน่ ๆ
    Last edited by kik_k26; 21 Feb 2010 at 17:36:19.

OverclockZone Member kickmeekub's Avatar
    นนทบุรีศรีรามเทพนคร (ผิดที่เปล่า)

300 บางร้านก็ได้แค่วิน น่ะ อิอิ ดีไม่ดี กลับมาหงุดหงิดอีก ลองเลยครับท่านไม่เสียหายคอมเรา

OverclockZone Member nartzuzaa's Avatar
    เวทเกต บางใหญ่ นนทบุรี-Chainat

ลงเองง่ายๆครับ ส่วนเรื่องแอตติเวทอาจยากหน่อย
    win7ปกติจะลงไว้ใช้เอง ไม่ลงให้ใครปัญหาคนอื่นใช้ไม่เป็นมันเยอะ
    xp จะลงให้เป็นมาตรฐาน

OverclockZone Member aeamd's Avatar
    ปิ่นเกล้า ผมไม่ได้มาเล่นขายของนะครับ

Quote Originally Posted by apichet552 View Post
    จะสอบถามว่าท่านใดพอจะทราบร้านรับลง Win 7 Ultimate 64 bit ใน กทม บ้างครับ แล้วราคาค่าลงประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วมันลงแล้วจะดีไหมครับ ผมเคยลงตัว 32 bit มานะครับ พอกลับมาลงที่บ้านแล้วลงเกมส์ ก็ไม่ได้บางเกมส์ลงได้แต่เล่นไม่ได้นะครับ ไม่รู้จะเกิดปัญหาเหมือนกันรึปล่าวครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับ
    เพิ่งจะลองลง win 7 64bit เมื่อวานนี้ลงไดรเวอร์เสร็จแล้วลอง 3dmark รู้สึกจะได้สกอล์เพิ่มมาอีกนิดนึง 3-5% แต่พอจะลงเกมแล้วมันลงไม่ได้ ( Drit 2 ) เด้งออกหมดเลยกลับมาลงแบบ 32bit เพิ่งจะเสร็จเมื่อไม่กี่ ชม. นี้

ส่วนร้านที่รับลงโปรแกรมส่วนใหญ่ อย่าไปหวังอะไรมากเลยครับยิ่งถูก ยิ่งห่วยลงไดรเวอร์ไม่ครบมั่ง โปรแกรมที่ลงให้ก็ไม่มีแคร็ก ไม่อะไรเลยเล่น 1 - 2 วันก็เสียอีกแล้ว เพราะร้านพวกนี้เน้นจำนวนเครื่องที่เข้ามาแล้วก็ทำให้เสร็จเร็วๆ แล้วไปทำให้คนอื่นต่อไป

ถ้าทำไม่ได้จริงๆ ลองหาร้านที่ทำแบบกิจจะลักษณะจริงๆ พวกที่เป็นชื่อบริษัท อาจจะแพงกว่าแต่อย่างน้อยเค้าก็มีการรับประกันบ้าง เพื่อนเคยยกไปซ่อมแล้วใช้ไม่ได้โทรฯ ไปถาม ถามไปถามมาหาวิธีแก้ แต่ก็ไม่ได้ให้ยกกลับไปทำ ทำให้ฟรีใช้จนใช้งานได้ค่อยยังชั่วนึกว่าเสียเงินฟรีซะแล้ว

OverclockZone Member RN_33's Avatar

Quote Originally Posted by kik_k26 View Post
    ผมแนะนำอย่างนี้นะครับ ถ้าอยู่ในกรุงเทพ บอกให้ละเอียดกว่านี้หน่อย เช่น เขตไหน เป็นต้น เอาเป็นว่าระบุที่อยู่ท่านให้แคบลง กว่าคำว่า กรุงเทพ ละกันครับ ในบอร์ดนี้ มีเพื่อน ๆ น้ำใจงาม ๆ กระจายอยู่ทั่วทุกทิศครับ อาจมีคนที่เค้าอยู่ใกล้กันกับท่านก็ได้ครับ เขาอาจช่วยท่านได้ แบบฟรี ๆ หรืออาจซัก 2-3 ขวด แถมท่านเองก็อาจได้วิชาเพิ่มเติม ดีกว่าไปร้านเยอะครับ ไปร้าน 300 กับค่าเบียร์ 300 ผมว่างานนี้เมาทั้งคนทำทั้งเจ้าของเครื่องแน่ ๆ
    เห็นด้วยอย่างแรง ครับ +100

OverclockZone Member arito's Avatar

โหลดมา หรือซื้อมา แล้วลงเองดีกว่าคับ
    เพราะมันลงง่ายแสนง่าย แค่คลิกๆตามที่เราจำกระทำแค่นั้นเอง
    ในเวปก็มีสอนการลง
    จะไปเสียเงินทำไมในเมื่อเราก็ทำเองได้

ใกล้เสรี สุขุมวิท 103

อยู่แถวไหนหล่ะครับ ผมมีทุกเวอร์ชั่น home,pro,ultimate x86, x64

ยกมาเอง ขอผัดไท 2 กล่อง น้ำถุงนึง อิๆ

ไปลงถึงที่คิด 200 น่ะ เอาม่ะครับ

ปล.บางเกมส์มันมีปัญหาแก้ไม่ได้ แต่บางเกมส์ เลือกให้มัน compatibility กับ xp sp3 แล้วต้อง run as admin ด้วยครับถึงจะได้

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

มีคอมแล้วก็หัดลงเองเลยคะ ไม่ยากอย่างที่คิด ทุกคนก็ต้องมี ครั้งแรก ทั้งนั้น ครั้งแรกเราหัดกับ xp กลัวมาก แต่ก็ลองทำ มันก็ใช้ได้กดไม่กี่ทีเอง แต่รอ format+copy+install นานเท่านั้นเอง ลองแล้วจะติดใจ 5555

OverclockZone Member svchost's Avatar

ท่านที่บอกว่า แบบโกส ไม่ดี ไม่ดีตรงไหนบ้างคับ อยากทราบ
    Last edited by svchost; 22 Feb 2010 at 15:13:17.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks