Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลบ WIN XP ออก 1 ตัวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลบ WIN XP ออก 1 ตัวครับ

ตอนนี้มี 2 ตัวครับถ้าลบทิ้งตัว 1 ได้ป่าวครับ
    และมีผลหรือป่าวครับ เพราะลูกที่จะลบ เอาไปต่อ RAID 0
    ครับ และลง WIN XP ไม่สำเร็จ แต่เห็น HDD ที่ต่อ RAID ไว้ใน
    WINDOW ตัวเก่าครับช่วยแก้ปัญหาหน่อยครับ

ไม่ตอบเลยครับรออยู่ครับ

Comment

Originally posted by arnu_a View Post
      ตอนนี้มี 2 ตัวครับถ้าลบทิ้งตัว 1 ได้ป่าวครับ
      และมีผลหรือป่าวครับ เพราะลูกที่จะลบ เอาไปต่อ RAID 0
      ครับ และลง WIN XP ไม่สำเร็จ แต่เห็น HDD ที่ต่อ RAID ไว้ใน
      WINDOW ตัวเก่าครับช่วยแก้ปัญหาหน่อยครับ
      สรุปว่าตอนนี้มีhddกี่ลูกครับ 1.ถ้ามี2ลูกถ้าทํา Raid0ข้อมูลในhddทั้ง2ลูกก็จะหายไปเหลือแต่
      Driveที่ชื่อว่าstripe ซึ่งdriveที่ชื่อstripeจะสามารถแบ่งกี่partitionก็ได้ เสร็จแล้วถึงขึ้นตอนการลงwindow
      2.ถ้าhddมี3ลูก 2ลูกทําตามขั้นตอนด้านบน จะเหลือ1ลูกไว้backupข้อมูลได้ครับ

Comment

มี HDD 3ลูกครับ
        2 ลูกต่อ RAID0 = win XP ตัวใหม่ที่ลงแล้วไม่่สำเร็จ
        1 ลูก IDE = win XP ตัวเก่าที่ลงไว้ครับ

ถ้าลบและลง WIN XP ใหม่แล้ว RAID 0 จะหายป่าวครับ

Comment

Originally posted by arnu_a View Post
          มี HDD 3ลูกครับ
          2 ลูกต่อ RAID0 = win XP ตัวใหม่ที่ลงแล้วไม่่สำเร็จ
          1 ลูก IDE = win XP ตัวเก่าที่ลงไว้ครับ

ถ้าลบและลง WIN XP ใหม่แล้ว RAID 0 จะหายป่าวครับ
          ไม่หายครับ win XP ตัวใหม่ที่ลงแล้วไม่่สำเร็จ <ถ้าทําraid ตอนลงwindowต้องมีdriver Raid
          อยู่ในไดร์ฟ A: ด้วยครับ อยากทราบรุ่นเมนบอร์ดเด๋วผมช่วยหาไดร์ฟเวอร์กับวิธีลงให้ครับ
          Last edited by Wizardmans; 2 Jul 2007, 11:36:57.

Comment

MB>>>>>>>>>>>>>>> M2N-E ครับ

Comment

ช่วยหน่อยครับ

Comment

ขอวิธีลบ WIN XP ออกด้วยนะครับ

Comment

ยังไม่ได้คำตอบรออยู่นะครับ

Comment

Working...
                  X