overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24
    OverclockZone Member AC|DC's Avatar

Default เกมสนุกๆ ของ Xbox 360 ที่ไม่ได้ลง PC มีเยอะไหม

อยากทราบว่าเกมที่สนุกๆ ของ Xbox 360 ที่ไม่ได้ลง PC มีเยอะไหม มีเกมอะไรบ้าง ถ้ามีอยู่มาก จะได้เลือกตัดสินใจซื้อ Xbox 360 มาเล่นอีกเครื่อง เพราะกลัวว่าเกมที่สนุกๆ ส่วนใหญ่ มันจะมีใน PC แล้ว เพราะเพิ่งไปอัพเกรดคอมมาด้วย ถ้าเกมมันซ้ำกันก็จะขอเล่นเกม PC ต่อไปดีกว่า จะได้ไม่ต้องเสียตังค์ซื้อ Xbox 360 มาเพิ่ม

OverclockZone Member warhead's Avatar

ถ้ารักคอม ก็เล่นคอมไปสุขใจครับ เหมือนผม xbox psp NDS ตอนนี้วางจนเห็ดขึ้นแล้ว

เล่นแต่เกม CS ของ SDKZ เกมconsole ps3 * xbox สนุกเยอะก็มี แล้วแต่คุณชอบ

แต่ผมรักไปซะทุกอย่างเกี่ยวกับเกมครับ เหมือนรักเมียแล้วยังเป็นห่วงน้องเมียอีก ei ei ei *-*

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Forza 2,3
    Army of Two, Army of Two the 40th day
    Bayonetta
    GTA IV ตัว DLC
    แล้วก็พวก Console EX ทั้งหลายน่ะครับ
    ฯลฯ

OverclockZone Member VaLeRian's Avatar

Quote Originally Posted by warhead View Post
    แต่ผมรักไปซะทุกอย่างเกี่ยวกับเกมครับ เหมือนรักเมียแล้วยังเป็นห่วงน้องเมียอีก ei ei ei *-*

เเบบในลายเซ็นท่านใช่ไหมครับ??

OverclockZone Member warhead's Avatar

โห้ท่าน อย่าเลยปล่อยมันไปเกิดใหม่เถิด 5555 ว่างๆมันก็ไปแบกปูนนะครับ อีพวกเนี้ย *-*

OverclockZone Member reconnang's Avatar

Gears of War 2.....ภาคแรกลง pc ภาค2ดันไม่ทำลงทำให้ลงแดง (ต้องไปยืมเพื่อนเล่น - -" )

OverclockZone Member chelseazaz's Avatar
    Kristianstad, Sweden

น่าจะมีเยอะเหมือนกันครับ ผมคนนึงครับที่ตัดสินใจซื้อน้อง X แต่จะไม่ซื้อเกมส์ที่ลง ทั้ง PC ด้วย จะซื้อเฉพาะที่ไม่ลง PC อ่าครับ ( เพิ่งเสียตังค่าแผ่น ninja gaiden sigma 2 ไป เอิ้กๆๆ หมดเลยเงิน อิอิ )

OverclockZone Member mzzz's Avatar

Quote Originally Posted by warhead View Post
    โห้ท่าน อย่าเลยปล่อยมันไปเกิดใหม่เถิด 5555 ว่างๆมันก็ไปแบกปูนนะครับ อีพวกเนี้ย *-*
    55555555555555

OverclockZone Member aknetwork's Avatar

Gears of War 2
    HALO 3 ขึ้นไป

ส่วน DLC ของ GTA IV มีเหมือนกันครับ
    ออกพร้อมกับ PS3 30/03/10 ครับ

OverclockZone Member Firewars's Avatar
    ดอนเมือง, รังสิต

ดันเต้ อินเฟลโน

อยากให้มันลงจัง

OverclockZone Member skullo's Avatar
    RAMA. 2 district

Darksiders ด้วยครับ

OverclockZone Member PinBall's Avatar

หลายเกมอยู่เหมือนกันครับเกมที่น่าเล่นอีกเกมก็นี่เลย GRAW 1 & 2 ของ Xbox360 ระบบการเล่นคนละเรื่องกับ PC เลยแทบจะพูดได้ว่าเป็นคนละเกมเลย

Last edited by PinBall; 24 Feb 2010 at 08:52:16.

OverclockZone Member

lost odyssey

OverclockZone Member papk's Avatar
    อุทัยธานี นครสวรรค์

FIFA 2010

OverclockZone Member chelseazaz's Avatar

Quote Originally Posted by papk View Post
    FIFA 2010
    FIFA 10 ลงทั้ง Pc และ Console ครับผม เพียงแต่ Xbox 360 และ Ps3 ทำภาพออกมาได้สวยกว่าครับ

OverclockZone Member

เยอะแยะนะ

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

Sonic & Sega All-Stars Racing เพิ่งออกเรยยยย

โคลนนิ่งมาริโอ้คาร์ทวี มาเกือบเด๊ะๆ แต่ภาพสวยกว่ามาากกก & ลงพีซีนี่ด้วยนี่หว่าา...

BORKED

AI AI รถกล้วย ใช้ท่าพิเศษประจำตัว.. ตัวนี้ชอบๆๆ

Sonic & Sega All-Stars Racing เหมือน โชโก๊ะโบ ของ PS1 เลย อิอิ

OverclockZone Member AC|DC's Avatar

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของทุกท่านครับ
    ตอนนี้ผมได้น้อง X มาแล้ว เพิ่งเล่นไปได้ไม่กี่เกม เพราะเกมมีน้อย แต่ทำไมเวลาผมเล่น GOW2 แล้วรู้สึกปวดหัวจังเลย
    ตอนสมัยที่เล่น GOW1 ฉบับ PC เล่นจนจบไม่เห็นเป็นแบบนี้แฮะ แล้วการบังคับเวลาเล็งเป้าก็ค่อนข้างยากด้วย
    รู้สึกพวก shooting ใช้เมาส์จะง่ายกว่านะ หรืออาจเป็นเพราะมันยังไม่เคยชินก็ไม่รู้ เพราะเพิ่งจะเคยจับน้อง X ครั้งแรกเอง

อ่อ..ถามอีกนิด อยากทราบว่าเกมพวก Guitar Hero ระหว่างฉบับน้อง X กับน้อง Wii มันแตกต่างกันมากไหมครับ
    ปกติผมจะเล่นแต่ของน้อง Wii ถ้ามันไม่แตกต่างกันมาก จะได้ไม่ต้องไปหามาเล่น (เสียดายเงินค่าแผ่น) เพราะของน้อง Wii ก็มีเกือบทุกภาคแล้ว

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

^
    ^
    ต่างแค่กราฟฟิก กับระบบเสียง 5.1 หละครับ ถ้าไม่ติดเรื่องภาพธรรมดาๆ เสียงสเตอริโอบ้านๆ ก็ไม่ต้องเปลืองเงินซื้ออุปกรณ์ 360 มาอีก

ตอนยังไม่ได้ซื้อ 360 เล่นแค่ GH3 บนพีซี เทียบกับวี ก็ทำให้เริ่มอยากขายวีทิ้งเลยครับ

พอ GH5 ออกนี่ผมปล่อย Wii ไปเอา 360 มาเพื่อเล่น GH5 เลยน่ะครับ ทั้งภาพทั้งเสียง มันดีกว่าจริงๆ ออนไลน์เจอคนเยอะกว่า Wii ด้วยนิหน่อย ^ ^

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks