Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้เน็ต TRUE แล้วช้าบ้างช่วงนี้?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้เน็ต TRUE แล้วช้าบ้างช่วงนี้?

ไม่ทราบว่า เพื่อนๆพี่ๆที่มใช้ เน็ตของ True ช่วงหลายวันมานี้ช้ากันบ้างมั่ยครับ?
    ของผมนี่ อืดบรมมากเลย Ping ตั้ง 805ms ทั้งๆที่ไม่ได้เปิดอะไรเลย Download 1.2kbps ล่วงลงเกือบครึ่ง ไม่ทราบว่า คนอื่นๆ เป็นกันมั่ยครับ?

true เช่นกันครับ ช่วงนี้ดู youtube รอโหลดนานมาก

Comment

เป็นมาพักนึงแล้วครับ เข้าเวบนอกช้ามาก รูปมาบ้าง ไม่มาบ้าง

Comment

ผมก็เป็นครับ ประมาณอาทิตย์มาแล้ว
        ผมละคิดว่ามันเป็นที่ตัวรับสัญญาณผม (อ่ะ หรือว่ามันเป็นที่เน็ตจริงๆ ...)

Comment

เข้า google อย่างช้าเลยครับ

เซ็ง

Comment

มีหลายคนเลยแหะที่ ช้า เหมือนกันจะว่าของผมอยู่ห่่าง ชุมสายก็ไม่น่าใช่เพราะชุมสายอยู่หน้าบ้านเลย = ="

Comment

ผมปกติ แฮะคับ = =

Comment

เนตไทยแรงมากคับ แพคเกจผมมัน 4/1 แต่ตอนนี้มันกลายเป็น 6/1 ละ โหลดที 600 kb/s เลย แต่เนตนอก บางเว็บห่วยแตกมาก อย่าง facebook รูปไม่ค่อยจะขึ้นเลย

Comment

ตั้งแต่เปลี่ยนจาก 3 เป็น 4 ผมมีปัญหามาตลอด
                  1 เลยอัพสปีดลดจาก 1 เป็น 512 ซะงั้น โทรแจ้งมาแก้ แต่ๆ
                  2 ชั่งบอกแก้ไขเรียบร้อนแล้ว แต่ปัญหาใหม่คือ โทรศัพย์บ้านใช้ไม่ได้ (ส่งสัยตอนมาแก้ internet เสร็จลืมเสียบสายโรศัพย์คืนให้) โทรไปแจ้งอีก แต่ๆๆ
                  3 เน๊ตหลุด 3 ครั้ง ในไม่ถึง 24 ชม. โทรแจ้งแล้ว รออยู่ไม่อยู่บ้าสนเขาบอกจะเข้ามาดูในบ้าน

Comment

เล่นเน็ต อืดๆ ไงไม่รู้ กว่าจะเข้าเวปได้ ( Error บ่อยด้วย )
                    แต่โหลด bit มันเร้วปี๊ดดดด เลย *-*

Comment

ผมไม่เห็นเป็นเลยครับ

(เล่นแต่ตอนดึกๆ ด้วยมั่ง)

Comment

ผมกลับเร็วแหะ (แต่บางครั้งก็รู้สึกแปลกๆบ้างเหมือนกันบางทีชอบหลุดโดยไม่มีสาเหตุ มะก่อนไม่เป็นใช้มาตั้งแต่ 256KB 590)

ปกติบิทโหลดได้ 480+-50 แต่เดี๋ยวนี้ บิทโหลดได้ 580+-50 แทนซะงั้น

แพค 4M นอก 3M ใน UL 1M 899 นะครับ

Comment

TOT สองสามวันนี้เน่าอย่างแรง ทั้งๆ ที่ปรกติก็เน่าเกินจะทนครับ

ปล.TOT สุพรรณบุรี

Comment

ของผมปกติครับ 6M ทรูอัพเพิ่มให้เป็น 7M โหลดประมาณ 610-690 ใกล้ๆ700

Comment

ข้างบนคับ 6M ได้แค่นั้นหรอคับ ผม5M ยังได้ 600อัพเลย
                              ผมจะบอกอีกน่ะคับ1Mจะประมาณเท่ากับ 120 Kbps 5*120=600kbps
                              6M น่าจะ 720+ เลยนะคับ
                              บอกเพื่อคนไม่รู้อย่าว่าผมเลยนะคับ
                              ปล เน็ตของ 3BB

Comment

Working...
                              X