Announcement

Collapse
No announcement yet.

ที่ zeer มีร้านที่รับคว้านน๊อตที่หักคารูไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่ zeer มีร้านที่รับคว้านน๊อตที่หักคารูไหมครับ

คือผมมี HDD อยู่ 1 ตัวน่ะครับ ประกัน 5 ปี แต่ตอนนี้เพิ่งใช้ไปได้ปีเดียวก็เกิดเหตุการณ์ซะก่อน
    นั่นคือ....น็อตหักคารูครับ
    แน่นเกินพยายามขันมันออก แล้วมันก็หักซะเลย
    พอจะแนะนำได้ไหมครับที่ zeer มีร้านไหนรับเจาะ คว้าน เอาน๊อต ออก
    เพราะตอนนี้ถ้าเข้าใจไม่ผิด มันหมดประกันไปแล้ว เพราะน๊อตตัวนี้ ถ้าเอามันออก อาจจะได้ประกันกลับคืนใช่ไหมครับ ช่วยแนะนำทีครับ

คงไม่มั้งเพราะ น๊อตมันไม่ได้ทำให้ ฮาร์ดดิสพังหนิ

- -" มันยึดคนละส่วนกัน

Comment

กันไว้ก่อนน่ะครับ ไม่ให้มันอ้างได้ เพราะผมเคยเจอมันอ้างข้างๆคูๆ จะไม่ยอมรับเคลมให้น่ะครับกับ M/B ตัวเก่า

Comment

Originally posted by LAVE View Post
        คงไม่มั้งเพราะ น๊อตมันไม่ได้ทำให้ ฮาร์ดดิสพังหนิ

- -" มันยึดคนละส่วนกัน
        หักคารูเเบบนี้ หมดประกันครับ

Comment

Comment

เอาไปเซียร์ คงไม่มีร้านไหนทำอ่ะครับ

มีทางเดียวคือสว่าน อัดรูเลยครับ

Comment

เสี่ยงไปครับ อย่าทำแบบคนข้างบนจะดีกว่า ไม่งั้นอาจหมดอนาคตครับ

Comment

เเเนะนำ ต๊าบเกลียวใหม่เลยครับ

Comment

เสี่ยงๆทั้งนั้น

ลองนึกภาพก่อนน็อตหัก มันแน่นขนาดที่ทำให้น็อตขาดคารู ทีนี้ไม่มีหัวแล้ว จะเอาออกนี่สุดๆอะ

Comment

Originally posted by pockpock View Post
                    เสี่ยงไปครับ อย่าทำแบบคนข้างบนจะดีกว่า ไม่งั้นอาจหมดอนาคตครับ
                    ที่เอามาบอกนี่คือเคยทำมาแล้วครับ หาดอกสว่านที่เล็กว่าน๊อตหน่อยนึง
                    แล้วใช้แท่นเจาะครับ มันนิ่งกว่า แนะนำให้ไปทำที่ร้าน พวกโรงกลึง
                    งานจะเนี้ยบมาก ค่าทำ 10-15 บาทครับ พูดจาดีๆ หน่อยกีฟรีครับ
                    ไม่มีรอยไห้เห็นใดๆ ทั้งสิ้น แม้เกลี้ยวน๊อตยังอยู่ครบเลย

ท่านก็ตัดสินใจเอาแล้วกันนะครับ ผมทำเพราะเสียดายประกันครับ และมันก็เครมได้ปรกติด้วย

Comment

Originally posted by maitalk View Post

ที่เอามาบอกนี่คือเคยทำมาแล้วครับ หาดอกสว่านที่เล็กว่าน๊อตหน่อยนึง
                      แล้วใช้แท่นเจาะครับ มันนิ่งกว่า แนะนำให้ไปทำที่ร้าน พวกโรงกลึง
                      งานจะเนี้ยบมาก ค่าทำ 10-15 บาทครับ พูดจาดีๆ หน่อยกีฟรีครับ
                      ไม่มีรอยไห้เห็นใดๆ ทั้งสิ้น แม้เกลี้ยวน๊อตยังอยู่ครบเลย

ท่านก็ตัดสินใจเอาแล้วกันนะครับ ผมทำเพราะเสียดายประกันครับ และมันก็เครมได้ปรกติด้วย
                      คิดเหมือนกันเลย

Comment

Originally posted by maitalk View Post

ทำได้จริงครับ ใช้ดอกเล็กเจาะลงไป แล้วหมุนๆนิดหน่อย หลุดแน่นอนครับ เกียวไม่เสียด้วย

Comment

ใช้ดอกเล็กสุดเลยครับ ค่อยเพิ่มขนาดไป ผมเคยทำ

Comment

Working...
                          X