overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22
    OverclockZone Member

Smile Dell กับ Toshiba เลือกยี่ห้อไหนดี

มีงบ 20,000+-3,000 ค่ะ ต้องการ CPU intel ไม่รู้จะซื้อรุ่นไหนดีค่ะ ต้องการ 2 ยี่ห้อ ใช้งานทั่วไป เนต พิมพ์งาน เกมบ้าง และเขียนแบบนิดหน่อยค่ะ ต้องการที่ทน ใช้นาน ไม่ร้อนค่ะ คิดว่าจะซื้อช่วงคอมมาร์ทดีมั๊ยคะ หรือว่าซื้อก่อน ราคาและคุณภาพจะต่างกันมั๊ยคะ

DELL ครับ ทนดี

OverclockZone Member mondne's Avatar

เลือกสวย+เสียง ------------------ Toshiba

เลือกคุณภาพ+ประักัน -------------- Dell

OverclockZone Member BlackMiracle's Avatar

เชียร์ Dell สุดใจ ^^

OverclockZone Member kooling's Avatar

Dell + 1

OverclockZone Member taekitty's Avatar

dell เหนือกว่าหลายขุมเขา

OverclockZone Member reindeeruz's Avatar

vote toshiba ครับ
    เพราะอึดมากมาย

OverclockZone Member osxp's Avatar

Toshiba รุ่นต่ำๆ เน่ามากมาย

น้องซื้อรุ่น Pentium Dual Core ในงานคอมพ์ (บูตสยามทีวี) ใช้มาใช้ไม่ถึงปี เคลมไป 2 รอบ แถมอยู่เชียงใหม่ ที่ศูนย์บอกต้องส่งไป กทม. เคลมครั้งนึงเกือบเดือน

1. คีย์บอร์ดเสียไป 2 ปุ่ม ~ กับ tab กดไม่ติดเลย
    2. แบตเสื่อมเร็วมาก ใช้ได้ 6เดือน แต่แบตเก็บไฟไม่ค่อยอยู่ละ ใช้ได้แค่ไม่ถึงครึ่งชั่วโมง จากตอนแรก 2 ชั่วโมง
    3. บลูทูธพัง ตอนหมดประกันไปแล้ว เลยซื้อแบบ USB มาเสียบแทน

เข็ดกับยี่ห้อนี้เลยครับ

แนะนำ Dell ดีกว่า ที่ทำงานใช้ PC Dell จอมีปัญหาแค่กดปุ่มเปิดจอยาก บางทีก็กดไม่ติด โทรไปแจ้งบ่ายวันนี้ พรุ่งนี้บ่ายเค้าเอาเอาจอตัวใหม่มาส่งให้ถึงห้องทำงานเลย (ที่เชียงใหม่นี่แหละ ขนส่งโดย TNT)
    Last edited by osxp; 21 Feb 2010 at 18:40:59.

OverclockZone Member ballemotion's Avatar
    Zeer รังสิต , ลำลูกกา คลอง 2

DELL

beer_rs's Avatar
    Nakhonratchasima-ร.ส.101-บางกะปิ-หนองจอก

Toshiba เทียบกับDell ไมได้ครับ ชิดซ้าย

dell เหนือกว่า

OverclockZone Member ameba_4535's Avatar

มาเชียร์ พี่โต ครับ ใช้อยู่ ทนแรง คุ้มราคา ไม่เคยเครมครับ
    เครื่องที่ 3 แล้วครับ 1กับ2 ให้น้องกับหลานใช้ตัวเองใช้ เอเซอร์....

ที่ทำงานผมใช้เดลอยู่ 7 เครื่องครับ
    มีปัญหาเกี่ยวกับหน้าจอทุกเครื่องครับ
    จอเป็นเส้นบ้าง สั่นบ้าง

OverclockZone Member yeamgood's Avatar

dell ครับ
    เพราะทำตกจาก โต้ะ แล้วไม่พัง แค่สีหายไปหน่อย -*-

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

เลือกยากนะเนี่ย... ดูตามเสปกก่อนครับ อันไหนดีกว่าเอาอันนั้น
    ถ้าเสปกเท่ากันเลือก Dell เพราะได้ประกันถึงที่

ซื้อช่วงคอมมาร์ทได้ แต่อย่าซื้อที่คอมมาร์ท เพราะมันดูของยากครับ

OverclockZone Member nartzuzaa's Avatar
    เวทเกต บางใหญ่ นนทบุรี-Chainat

DELL ดีกว่าครับถ้าไม่อยากซ่อมบ่อยอย่างToshiba รุ่นหลังๆมาห่วย

ถ้าซื้อช่วงคอมมาร์ท แต่ไม่ซื้อในงาน จะได้ราคา และของแถมเหมือนในงานมั๊ยคะ กะว่าจะไปซื้อที่พันธ์ทิพย์

แล้วควรซื้อรุ่นไหนดีคะ

OverclockZone Member bird3175's Avatar

DELL อีกเสียงครับ ทนและประกันดีมากครับ นี้ก็กำลังดูDELL Vostro V13 อยู่ จะเอาามารีโมทคุมคอม และเล่นเน็ตครับ บาง เบา สวยดีครับ
    Last edited by bird3175; 2 Mar 2010 at 23:33:25.

Quote Originally Posted by Bobe View Post
    แล้วควรซื้อรุ่นไหนดีคะ
    ไม่เกิน 20,000.- I 1440/S560907TH = 19,300.- R,W
    20,000 up I 1464/S561208 Core i3 = 22,700.- BK, R

ฝากไว้พิจารณา
    http://forums.overclockzone.com/foru...1%E8%CD%B9+vat

OverclockZone Member xman2029's Avatar

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    เลือกยากนะเนี่ย... ดูตามเสปกก่อนครับ อันไหนดีกว่าเอาอันนั้น
    ถ้าเสปกเท่ากันเลือก Dell เพราะได้ประกันถึงที่

ซื้อช่วงคอมมาร์ทได้ แต่อย่าซื้อที่คอมมาร์ท เพราะมันดูของยากครับ
    ถูกครับ เพราะคอมมาร์ทมักเอาของไม่ค่อยดีมาขายให้เรา (อันนี้ความรู้กสึกส่วนตัว) เพราะตอนนี้พาสาว
    ไปชื้อโน๊ตบุค asus เจอแต่เครื่องแย่ๆครับจอdeath pixเกือบทุกเครื่อง เครื่องที่ไม่มีก็มีปัญหาตรงจอมีลอยถลอกครับ ขนาดพึ่งแกะออกจากกล่อง สรุปผมเลยให้ไปชื้อที่นอกงาน ได้ของดีกว่าเยอะครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks