overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 20 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 383
    OverclockZone Member pann's Avatar

Default Coolermaster Elite 341 by SLT.

ได้ข่าวว่าทั่นผู้นำประธานเอก แห่งจักรวรรดิ์ SLT โมโหสุดขีด ที่ลูกทีมไม่มีความเคลื่อนไหว

BORKED

โอ๊ววว....ทั่นประธานโกรธขนาดนี้ อยู่เฉยไม่ได้แล้วตรู ต้องทำอะไรสักอย่าง

ตามกฏข้อ1 แห่งจักรวรรดิ์ SLT

ทำของดีให้เป็นของเสีย...ทำเรื่องง่ายให้เป็นเรื่องยาก

CM 341 คือเคสที่ต้องตกอยู่ในชะตากรรมอันลุ้นระทึกว่ามันจะเสร็จหรือไม?

ด้วยความที่มันเป็น Coolermaster พันนึงไม่แถมซัพพาย เอาก็เอาว่ะ อิอิ

ลักษณะท่าทางตอนก่อกำเนิดเกิดจากโรงงานก็จะประมาณนี้

ตอนที่ได้มาใหม่ๆ ก็อยู่ดีมีสุขกันดี อิอิ

สบายๆไปกับ Asrock 780G ซึ่งเป็นเมนบอร์ดไมโครแบบไม่เต็มใบ ระยะห้อย HDD ไม่ถือว่าน่าเกลียด

จวบจนการมาของพี่เอ็ม อรรถพล เอ้ยยยย M-EVO ทีนี้ล่ะ ไมโครเต็มใบ
    ความกว้างของตัวบอร์ด กินระยะตูด HDD สาย SATA พาดเกยกันระนาว

เอ้ยยย....ไม่ได้นะเนี้ยย ผิดหลัก ฮวงจุ้ยอย่างแรง ต้องย้าย ต้องย้ายฮาร์สดิสใหม่
    อ่า...มันมีข้างล่างมาให้ ที่พื้น แต่ดูตามจุดเดิมแล้วไม่ดีแน่ๆ เดี๋ยวออกมาเหมือนเจ้านี่

ไม่ได้ครับ...งานนี้ต้องออกแรง จับหัน 90 องศา ซะเลย

มันก็เลยได้ประมาณนี้ อิอิ

เอาฮาร์สดิสมาบังสายไปในตัว ฮี่ ฮี่ ฮี่

ได้กัน พัดลมก็เป่ามาโดนด้านบน HDD เย็นไปอีกหน่อย

จบกันไป สำหรับที่คิดเอาไว้ตอนแรก สำหรับแผนกพานเทค SLT แค่นี้พอแล้วมั้ง

Last edited by pann; 24 Feb 2010 at 03:25:24.

OverclockZone Member pann's Avatar

จนกระทั้งการเปิดตัวของ Ferrari F2010/F10

แว๊กกกกกกกก.....ผิดรูป...ผิดรูป คันนี้ๆ คันนั้นมา ซาเล้ง2010

จึงได้ยื่นขออนุมัติงบลับจากท่านประธาน ว่าเห็นเป็นไง

ท่านประธาน เอิ๊กอ๊าก..เอิ๊กอ๊าก..อยู่พักนึง

"อืมมม..พาน พอดีเราไม่มีปัญหาเรื่องสี ดังนั้น จะถูกจะแพงก็แดงไว้ก่อน"

โว้วววว....คารมท่านประธานช่างสุดตรีนนนเสียนี่กะไร เอิ๊กๆ

ไม่รอช้าครับ...จัดการเสริฟฝาข้างเป็นดินเนอร์ให้ท่านประธานไป 1 ข้างก่อน

เนื่องจาก ห่ า ง เหินการพ่นสีป๋องมาเนิ่นนาน จึงห่วยแตกอย่างที่เห็น กรั๊กๆ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

เอาละครับมาอีกข้าง งานนี้ต้องเจาะหน้าต่างตามสมัยนิยม
    การเจาะหน้าต่างนี่มีข้อดีหลายอย่าง คือ
    1.เสียเงิน
    2.เสียของ
    3.ทำให้เคสขายไม่ออก

แค่ข้อดี 3 ข้อแค่นี้ก็เพียงพอแล้วครับ ในการที่จะเจาะหน้าต่าง

อ๊ะฮ่าาา....ที่ Fer มันติดโลโก้ AMD นะ จำต้องตัดเป็น AMD ด้วย เครื่องในก็ AMD อยู่แล้ว
    จะมาเจาะโลดก้ VIA ใส่ก็กะไรอยู่(อ้อมให้แล้วนะครับ เดี๋ยวจะเป็นประเด็นระหว่างค่าย เอิ๊ก)

อ่ะ...พอได้..พอได้...ไม่ขี้เหร่ พอไหวๆ ดีนะเป็นคนไม่กินเหล้า มือเลยไม่สั่น(ฮา)

อันนี้...ถือเป็นการขอร้องพี่น้องนักโม ทั้งหลายนะครับ อุปกรณ์รักษาความปลอดภัยป้องกันอันตราย
    อย่าได้ประมาทเชียว ของแบบนี้ พริบตาเดียว เสียแล้วเสียเลย ซ่อมไม่ได้(ก็ลูกตาเรานี่แหละ)

บางทีผมเห็นรูปที่เอามาโพสๆกัน อุปกรณ์ป้องกันไม่ใส่ เห็นแล้วห่วงครับ ถ้าใครเป็นนักเรียนช่างที่อาจารย์ เ หี๊ ย บๆ
    เรื่องพวกนี้จะรู้ดี ต่อให้งานเสร็จเนี๊ยบแค่ไหน แต่ตอนปฏิบัติละเลยเรื่องความปลอดภัย ก็เอา ร.เรือ ไปพายเล่นก่อน อิอิ

ครับ...ย้ำเรื่องความปลอดภัยครับ อย่าทำเป็นเล่นไป ร่างกายมนุษย์ไม่ใช่รถรา ที่จะมีอะไหล่มาเปลี่ยนถ่ายให้ตามร้านค้า

เสร็จแว้ววว...เอาไปวางประกบดูความหล่อกัน อิอิ พอไหวๆ

เดี๋ยวมาต่อสีไอ้ข้างนี้ักัน
    Last edited by pann; 24 Feb 2010 at 03:27:52.

โอ๊ะ..โอ่ววว..เดี๋ยวครับ ยังพ่นไม่ได้ ต้อง วัด ตัด เจาะ ให้เรียบร้อยก่อน

อะคิลิค ครับ 3มิล ครับ เพื่อความหนาและทนทานต้านเสียงพัดลม

ข้อดีของการมีขบวนการเด็กแว๊น ในบ้านเมืองเรามันก็ดีไปอีกแบบ เราจะหาพวกน๊อตแต่งมอ'ไซด์ สวยๆได้ตามร้านแต่ง
    ผมว่าเราอย่า อิจฉาเว็บฝรั่งๆเลยไอ้พวกน๊อตแบบนั้นแบบนี้ ผมว่าถ้าเราหามาใส่ ขี้คร้านน ฝรั่งเห็นมันจะอิจฉาเราแทนไม่ว่า

โหยยย....ทำไมบ้านตรูไม่มีน๊อต ก้นหอย หัวกลึง สารพัดสีอโนไดส์ แบบเมืองไทยบ้างว๊าาา กรั๊กๆ

มาถึงเรื่องทำสี จะว่าไปสีเดิมมาจากโรงงานมันก็ไม่ได้เรียบมากมาย (รึเขาจงใจก็ไม่ทราบได้)

เพื่อความชัวร์ขอเอากระดาษทรายลูบๆถูๆ ให้มันเรียบๆไว้ก่อนดีกว่า

จัดการรองพื้นครับ งานนี้เลือกสีโครเมี่ยมไปเลย ไม่เอาสีบอร์นตามที่สีหลักมันแนะนำ ประมาณว่าอยากลองของครับ อิอิ

แล้วซัดตามไปด้วยสีหลัก คือแดงโปร่งแสงครับ

มาชมกันว่าหลังจากไม่ใช้รองพื้นตามที่เขาแนะนำ มันจะเป็นยัง

ผมว่าไอ้เกล็ดเพชร กากเพชร(สุดแล้วแต่ใครจะเรียก) ในกระป๋องสีโครเมี่ยมที่ผมเอามารองพื้น
    มันเม้ดใหญ่กว่า ดังนั้นพื้นที่กระสะท้อนแสงเลยมากกว่า เพราะเทียบกับฝาอีกข้าง
    ด้านนั้นใช้รองพื้นตามที่กระป๋องเขาแนะนำ วางเทียบสีดูหม่นๆกว่าพอสมควร(รึผมคิดไปเองก็ไม่รู้ อิอิ)

ชักรูปครับ อ่อ ผมไม่ได้พ่นเคลีย รึ แลคเกอร์ทับนะครับ ใช้แค่สีขัดรถยนต์ขัดเท่านั้น(ประธานเอกแนะนำมา)

จัดแจงสาย ไปตามมีตามเกิดครับ

จริงๆมันยังไม่เสร็จหรอกนะครับ ยังต้องทำอีกเยอะ แต่ไอ้วันที่ทำ 2 ข้างเสร็จแบบเร่งด่วน
    เพราะผมต้องไปต่างจังหวัด ก็เลยได้มาแค่นี้ก่อน

มันก็ยังเหลือด้านบนที่ยังต้องทำสีแดงอยู่ และฝาหน้าที่คงแดงบางจุด แต่ที่ช่องดูดพัดลมมีทีเด็ด(รึเปล่า)แน่ๆครับ

ในส่วนของตัวโครงข้างใน แรกๆก็คิดว่าจะสีดำตามพี่น้องนั้นแหละ
    แต่ผมชอบสีของ ยามาฮ่า ฟีโน่ ที่เป็นสีฟ้าอมเขียว เอามากๆ
    เลยกะว่าเอาว่ะ วัดไปเลยดิ ออกมาไม่เข้ากันก็ลอกสีพ่นใหม่

ส่วนพัดลมก็ตามนี้ ทุกตัวในเคสแน่ๆครับ ไม่เว้นแม้แต่พัดลมซิงค์ CPU (ดีนะที่เป็น TX3 ไม่งั้นไม่กล้าแน่ๆ)

ตัวนี้เทสครับ (มรดกตาแอ๊วแก๊งค์เคสส้มให้มาครับ อิอิ)
    อาจจะมีการเปลี่ยนสีใบเป็น ชมพู เพราะคุณนายขอร้อง ขอชมพูหน่อยจิ

จบแค่นี้ก่อนแล้วกันครับ พรุ่งนี้ก็จะเริ่มลุยต่อแล้ว จริงๆก็รายงานความคืบหน้าในกระทู้ โชว์ลาว มาก่อนหน่อยๆแล้ว
    แต่ด้วยกลัวจะหลงหน้าหลงหลัง เลยรบกวนพื้นที่เว็บ ขอตั้งสักกระทู้แล้วกัน ยิงยาวปีนี้ในกระทู้นี่แหละ แหะๆ

BORKED
    Last edited by pann; 21 Feb 2010 at 04:34:43.

OverclockZone Member aekshow's Avatar

มาเปิดโรงหน่อย ป๋างๆๆๆ เจ้าข้าเอ๊ยยยยยย

Quote Originally Posted by aekshow View Post
    มาเปิดโรงหน่อย ป๋างๆๆๆ เจ้าข้าเอ๊ยยยยยย
    การตั้งกระทู้ตอนหัวรุ่งนี่ไม่ดีเลยแหะ พิมพ์ผิดๆถืกๆ ไล่แก้คำผิดอยู่นิ

แต่ไอ้ที่ผิดโดยเจตนา ก็อย่าว่ากันเด้ออ เพื่อเอาขำบางทีมันต้องมีบ้าง(ฮา)

OverclockZone Member aekshow's Avatar

แม้ม.... ฮา "จักรวรรดิ์ SLT" ไปได้ทุกวงการจริง ท่านฮิต

เยี่ยมว๊ะเพื่อน กรั๊กๆๆๆๆ

OverclockZone Member Merfo's Avatar
    merfo.blogspot.com

SLT สร้างสรรค์ผลงานดีมีคุณภาพอีกแล้วครับท่าน คาดว่าจำนวนท่านผู้ชมจะถึงหลักหมื่นก่อนสิ้นเดือนครับ
    เสียดายทาง SLT ไม่มีสปอนเซอร์ครับไม่งั้นคงมีผลงานให้ชมอีกเยอะเพราะยังมีโปรเจ็คคาอยู่อีกมากมาย
    คงจะมีแต่แรงเชียร์แรงใจและรอยยิ้มให้ครับ สู้ต่อไปครับ SLT

OverclockZone Member ball_metal's Avatar
    อ่อนนุช ซีคอน BTS

แหล่มสุดยอด

OverclockZone Member

ฮาๆๆ"จักรวรรดิ์ SLT" จริงๆครับ 5555555555+

Quote Originally Posted by Merfo View Post
    SLT สร้างสรรค์ผลงานดีมีคุณภาพอีกแล้วครับท่าน คาดว่าจำนวนท่านผู้ชมจะถึงหลักหมื่นก่อนสิ้นเดือนครับ
    เสียดายทาง SLT ไม่มีสปอนเซอร์ครับไม่งั้นคงมีผลงานให้ชมอีกเยอะเพราะยังมีโปรเจ็คคาอยู่อีกมากมาย
    คงจะมีแต่แรงเชียร์แรงใจและรอยยิ้มให้ครับ สู้ต่อไปครับ SLT
    เสี่ย โฟร์เอส มาเอง อีกแร้ววว ครับทั่นนนน

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

แหล่มมากมายครับตาพาน

แล้วอันนี้ มันเรียกว่าหยังน้อ

Quote Originally Posted by aekshow View Post
    แม้ม.... ฮา "จักรวรรดิ์ SLT" ไปได้ทุกวงการจริง ท่านฮิต

เยี่ยมว๊ะเพื่อน กรั๊กๆๆๆๆ
    มันมีอีกอันนะ ทำไว้ก่อนอันนี้อีก แต่ไม่กล้าเอาลงนะเพื่อน มันเกี่ยวกะเรื่องค่าย CPU อิอิ

Quote Originally Posted by Merfo View Post
    เอางั้นเลยนะป๋า...ไม่ต้องขนาดนั้นก็ได้ม้างง ฉันอ๊ายยย...อายย ณ.จ๊ะ

Quote Originally Posted by ball_metal View Post
    แหล่มสุดยอด
    เดี๋ยวกะว่าทำเสร็จ จะเอาไปถ่ายรูปบนยอดเขารังที่ภูเก็ตนี่แหละตาบอล สุดยอดของแท้ อิอิ

Quote Originally Posted by sotae1234 View Post
    ฮาๆๆ"จักรวรรดิ์ SLT" จริงๆครับ 5555555555+
    ชอบมะ...มีอีกนะเดี๋ยวทยอยลง ยังมีฮาได้อีก เอิ๊กๆ

Quote Originally Posted by converseboy View Post
    แหล่มมากมายครับตาพาน

แล้วอันนี้ มันเรียกว่าหยังน้อ

สลิงสายอ่อนส่วนต่อของเครื่องเจียร์คอตรง(เจียรจิ๋ว ตาเอกนั้นแหละ) ด้ามมันอ้วนกว่าปากกาเมจิกหน่อยนึง

จับถนัดมือดี ไม่เหมือนกำที่ตัวเครื่อง จะเรียกสั้นว่า "ไม้แหย่แย้" ก็ได้นะ

เคสยังไม่ได้รื้อนะครับ วันนี้เพราะติดภาระกิจ ออเดอร์งานเล็กน้อย เลยเร่งให้เสร็จภายในคืนนี้

แต่เพื่อไม่ให้วันนี้ นั่งหายใจทิ้ง คุณนายได้เปรยๆไว้ว่า "ทำไมไม่ติดไฟเหมือนคนอื่น"

โอ๊ววว...ติดไฟ? ไม้เบื่อไม้เมาผมเลย เวลาไฟแยงตาทางด้านขวา
    แต่การขัดใจเมีย ถือเป็นความเสี่ยงอันดับ 1 ในการตายอย่างไร้สาเหตุ ไม่เชื่ออย่าได้ลบลู่เชียว อิอิ

ติดก็ติด....แต่ของเป็น สีขาวนวลๆละกัน

เสียเงินเสียทองจริงๆ

วางรูปแบบให้เหมาะเจาะ งานนี้แบบขนานดีที่สุด ถึงจะเดี้ยงไปกี่หลอดที่เหลือมันก็ยังติดอยู่

10 หลอดต่อแถว ละกันเพื่อความโชติช่วงอลังการ ฮิ้วววว

มีดหมอ เอาไว้กรีดแผ่นปริ้น อิอิ สภาพผ่านสมรภูมิมาอย่างโชกโชน

กรีดเป็นร่องพอประมาณ แล้วตบหักไปเลย(ฮา) กระทู้สอนท่านประธานก็มีอยู่ แต่งานนั้นเล่นมีดกรีดยาง

งานนี้เล่นพิเรนอีกแล้ว แหะๆ แปะดาษกาวซะ

เอาไปพ่นสีโครเมี่ยม ตามสูตร

ที่ต้องแปะดาษกาว ก็กันเหนียวไว้ก่อน เดี๋ยวละอองสีมันทะลุรู ลงมาทับลายทองแดงด้านหลัง
    เดี๋ยวบัดกรีไม่ติดหลอดไม่สว่าง งานเข้าสิครับ เอิ๊กๆ

บัดกรีครับ ตอนเรียนห่วยแตกยังไง วันเวลาผ่านไปก็ห่วยแตกอย่างงั้น เอิ๊กๆ
    อ่อ..ผมเล่นแบบ งอขา ไปทับอีกขาไล่ไปเรื่อยๆนะครับ ไม่ชอบลากตะกั่ว

ทำแบบนี้อย่าลืมเอาใบคัตเตอร์ขูดตามขาอุปกรณ์ ก่อนนะครับเพื่อความชัวร์ ว่านำยามันถูกขูดออกไปแล้ว
    อย่ามั่นใจว่า ความร้อนจากหัวแร้ง มันจะละลายให้เอง ผมเคยนั่งใบ้แดร๊ก สมัยวิชาเครื่องเสียง ปวช2 มาแล้ว

ตอนที่ต้องประกอบชุดแอมป์ขยายเสียงส่งอาจารย์ มั่นใจมาก เสียบๆๆๆ ตามไดอะแกรม บัดกรีๆๆๆ
    จ่ายไฟปั๊บ...มิดอิ่มสิ่ม(เงียบสนิท) กรั๊กๆ อาจารย์เลยบอกว่าอย่ามองข้ามเรื่องเล็กๆน้อยๆ

กะอีแค่ขูดก่อนเสียบมันไม่เสียเวลาเท่าไหร่หรอก ดีกว่ามันลงไปหมดแล้วไม่ติด อันนี้ละ งานช้างเลย เอิ๊กๆ ฝอยยาวไป ถือว่าเล่าสู่กันฟัง (ฮา)

หันขึ้นมาก็ โป๊ะเช๊ะ ที่พื้นแผ่นปริ้น มันก็เป็นสีแววๆ ของโครเมี่ยม อิอิ
    แนวคิด(แบบไร้สาระ) ก็คือ ผมมองไปที่โคมไฟรถยนต์ ตัวโคมมันเป็น พาลาโบล่าหงาย(น่านนน เล่นศัพย์ให้ตาแอ๊ว งง อีกแร๊ะ อิอิ)
    แล้ว ฉาบอะไรก็สุดแล้วแต่ ซึ่งมันมีผลช่วยในเรื่องการให้แสง ก้เลยเอามั้ง เพิ่มมาอีก จั๊กน๊อยย ก็ยังดี

เอิ๊กๆ...นี่มั่นใจมากเลยนะ ว่าเทคเดียวต้องติด เพราะมันมีเรื่องการพ่นสีที่แผ่นปริ้น
    ถ้าต่อเสร็จ บัดกรีเรียบร้อย มันไม่สามารถพ่นทับลงไปได้ เอิ๊กๆ

คุณนายนั่งพูดเย้ย อยู่ข้างๆ ตลอดเลย จะติดเหร๊ออออ..คุณ?
    โหยยยย....พูดแบบนี้ได้ไง ถ้าไม่ติด พรุ่งนี้ส่งใบวุฒิกลับไปให้ วิ'ลัย เลยอ่ะ กร๊ากๆ
    Last edited by pann; 21 Feb 2010 at 19:55:38.

แนวคิดต่อเนื่อง นึกไปถึงไอ้ที่มันวางขายตาม ร้านแต่งรถ

มันมีกรอบ?

นั่งส่ายหน้าแข่งกะพัดลม จนหันไปเห็น ไอ้นี่เข้า เอิ๊กๆ

ได้เสียยย...งานนี้ แต่ไอ้ขวดโค็ก แนวขวดมันโค้งเป็น S อ่ะ
    อยากได้แผ่นเรียบๆก็คงมีแต่ใต้ฉลากมันนั้นแหละ อิอิ
    พร้อมกับหาวัสดุที่ทนความร้อนและให้รูป(โค้ง)เพื่อความทรงตัวของวัตถุ ท่อ PVC นี่แหละ แหะๆ

พร้อม แอร์กัน ขั้นเทพ ฮ่า ฮ่า เอาแค่นี้พอแล้ว พลาสติกบางแค่นี้ ขืนเอาไอ้แอร์กันของแท้ ได้ละลายคา PVC แน่ๆ เอิ๊กๆ

จัดการโค้งรัดทดสอบ

แต่!!!...ช้าก่อน เราไม่ได้ให้คุณ ดีเดือด ขนาดนั้นถึงจะเป็นไดร์เป่าผม แต่จ่อไปใกล้ๆก้พองได้เหมือนกัน เอิ๊กๆ

ฉนั้น หาอะไรมาหมัดหัวท้าย มันแทนมือเราดีกว่า

แล้วก็ ลั่น ลั้น ลา ไปตามเรื่องครับ

เสร็จแล้ว ได้กรอบโค้งแนวยาว อยากได้สีเขียวก็เอาขวดสไปร์นะครับ อิอิ

มันได้แค่นี้ครับ ขอทำงานก่อนแหะๆ

ท่านประธานต้องดีใจแน่ๆเลย ที่ผมดำเนินตามนโยบายกฏข้อ 1 วรรค2 อย่างเคร่งครัด

ทำเรื่องง่ายให้เป็นเรื่องยาก
    เอิ๊กๆ

OverclockZone Member oatzila's Avatar
    ตลาดน้ำดำเนินสะดวก บางกะปิ บ้านเล็กบ้านน้อยนิดหน่อย

สุดยอดครับ ป๋าพาน

ว่าแต่ ทำงานตอนทุ่มเนี้ย ทำงานบ้าน ให้คุณนาย รึป่าวครับ

OverclockZone Member dukdikza's Avatar

ซวยละตรู ท่านประธานเอ่ยชื่อตรูกะชุดน้ำเทพด้วย เดือนนี้ก็ต้องเคลียร์งาน
    เดือนหน้าสอบแล้วไปกิจกรรมมหาลัย งี้ต้องหาเวลาเริ่มโปรเจ็คละ

ปล. ฮาน้ำตาเล็ดเลย กร๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

OverclockZone Member oatzila's Avatar
    ตลาดน้ำดำเนินสะดวก บางกะปิ บ้านเล็กบ้านน้อยนิดหน่อย

งานเข้า เลยท่านดิก

tomodify's Avatar

เข้ามาติดตามครับ
    ลงชื่อไว้ก่อน

OverclockZone Member tpmemory's Avatar

สุดยอด จิง ๆๆ

OverclockZone Member dukdikza's Avatar

Quote Originally Posted by oatzila View Post
    งานเข้า เลยท่านดิก
    นั่นดิ จะรอดมั้ยเนี่ยผม

Page 1 of 20 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks