Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ p5k-E set bios บ่ได้อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ p5k-E set bios บ่ได้อะครับ

คือ ผม จะ set ให้มัน boot cd rom ก่อนแล้วพอผมเซฟแล้วออก ให้มันทำงานใหม่มันก็ดันค้างไปเลยต้องมาปิดเปิดใหม ่แล้วค่าที่setไว้ก็ไม่ทำงานอะครับ ใครพอรู้ช่วยผมหน่อยนะ ครับ จะลงวินโด่ใหม่ - -. ขอบคุณ ครับ

ของผมไม่เป็นนะ

ลอง Load Setup Defaults ดูก่อน แล้วค่อยเซตค่าต่างๆใหม่ ลองดูคับ

Comment

Originally posted by chinay View Post

ขอบคุณครับ ลอง Load Setup Defaults ดูก่อน แล้วค่อยเซตค่าต่างๆใหม่ ลองดูคับ
      ครับลองทำตามแล้ว แต่พอ ร จะทำงานใหม่ี ปุ๊บ มันดันมีแต่เสียงพัดลมซะงั้น แต่ไม่มีบี๊บเลย ครับ แล้วก็ค้างซะอย่างนั้น เป็นกับตอนที่จะเข้าbios อะครับ ต้องปิดเปิดใหม่ แล้วมันก็ดันบอกอีกว่า โอเวอคร๊อกเฟว ซะงั้น (ยังไม่ทันได้ทำอะไรเลยนะ - -.)

Comment

Originally posted by chinay View Post

ขอบคุณครับ ลอง Load Setup Defaults ดูก่อน แล้วค่อยเซตค่าต่างๆใหม่ ลองดูคับ
        ครับลองทำตามแล้ว แต่พอ รี จะทำงานใหม่ี ปุ๊บ มันดันมีแต่เสียงพัดลมซะงั้น แต่ไม่มีบี๊บเลย ครับ แล้วก็ค้างซะอย่างนั้น เป็นกับตอนที่จะเข้าbios อะครับ ต้องปิดเปิดใหม่ แล้วมันก็ดันบอกอีกว่า โอเวอคร๊อกเฟว ซะงั้น (ยังไม่ทันได้ทำอะไรเลยนะ - -.)

Comment

ขอทราบรายละเอียด ทั้ง system ท่านหน่อยครับ

Comment

อาจจะเป็นที่ ฮารด์แวร์ไม่เข้ากัน เดาเอาน๊ะครับ ผมใช้อยู่ ปกติ

Comment

F5 เข้าเซฟโหมด
              F8 เลือกบู๊ตไดร์ จ๊ะ

ท่านก็กด F8 เลือก CD ROM สั่งบู๊ตเลย นะไม่ต้องไปยุ่งกะ BIOS เลย นะ 555+ (สำหรับ[viNf ASUS)

Comment

ขอบคุณ ครับ จะลองไปดูก่อน - -. ครับ (e6700 kingtons 2 gb ati redeon hd 2900 xt
                wt 250GB ประมาณนี้ครับ)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  F5 เข้าเซฟโหมด
                  F8 เลือกบู๊ตไดร์ จ๊ะ

ท่านก็กด F8 เลือก CD ROM สั่งบู๊ตเลย นะไม่ต้องไปยุ่งกะ BIOS เลย นะ 555+ (สำหรับ[viNf ASUS)
                  ขอบคุณมากครับทำได้แล้ว ใจมากจริืงๆๆ ได้ลงวิดใหม่ซะที

Comment

Originally posted by 277490 View Post
                    ขอบคุณมากครับทำได้แล้ว ใจมากจริืงๆๆ ได้ลงวิดใหม่ซะที

แก้ไขไก้ก็จริง แต่มันปลายเหตุนะท่าน

ถ้าไม่กด F8 เพื่อข้ามสเตป มันยังมีปัญหาอยู่ก็เอาไปเครมดีกว่านะคับ

ลองแฟลตไบออสใหม่หรือยังคับ เผื่ออาการที่ว่ามันจะหาย ตอนนี้ไบออสล่าสุด 0503 เพิ่งออกเองด้วย

Comment

55555555+++เป็นเหมือนผมเลย...p5k แต่ผมหายแล้ว อาการเป็นเหมือนผมเลย วิธีแก้(อันนี่พี่กิตบอก) ปรับ FSB เลยล่อไปที่ 300(ปกติมันเปง 266 ใช่ไหมครบั) เพิ่ม ไฟCPU เปง 1.30 แรมใช่ของอารายครับ ลองปรับไปที่ 1.85 ครับ ล๊อกตัวคูณ ผมทำแบบนี่นะครับมันรันอ่ะ..แปลกๆอยู่เหมือนกันครับ..5555555+++ ได้ไม่ได้ลอง pm มาหาผมนะครับ..

Comment

Working...
                      X