overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14
    OverclockZone Member

Default จะติด 3BB ต้องให้พนักงานมาติดไหม ???

จะติด 3BB น่ะครับบ้านใหม่ จำเป็นต้องให้พนักงานมาติดที่บ้านไหม

พอดีบ้านไม่ค่อยมีคนอยู่น่ะครับ

OverclockZone Member arito's Avatar

ต้องมีพนักงานมาติดให้สิคับ - -"
    แต่เค้าจะโทรมาแจ้งก่อนนะว่าวันไหนจะมาติด

เวลาที่เค้ามาติดประมาณกี่โมงหรอครับ

ติดแล้วเล่นเน็ตได้เลยรึเปล่า ???

OverclockZone Member boomja604's Avatar
    จ.นครศรีธรรมราช (วิศวคอมพิวเตอร์ ม.สงขลานครินทร์ วิทยาเขต หาดใหญ่)

Quote Originally Posted by sunfunny View Post
    เวลาที่เค้ามาติดประมาณกี่โมงหรอครับ

ติดแล้วเล่นเน็ตได้เลยรึเปล่า ???
    อันนี้เวลาไม่แน่นอนครับ ติดแล้วเล่นได้เลยครับ ตามธรรมเนียมติดตอนแรกๆ จะเร็วมากมาย หลังจะจากนั่นแล้วแต่วาสนาครับ

ประมาณ 1-7 วัน ช่างจะติดต่อมาที่เบอร์โทรศัพท์ที่ไห้ไว้ ใน ตอนสมัคร และช่างจะถามว่าเราสะดวกใหม

ถ้าไม่ก็เลื่อนเวลาได้

แต่ไงก็ต้องไห้ช่างมาติดละครับ เราไม่สามารถติดเองได้หรอก

ติดแล้วก็เล่นได้เลยครับ

เน็ตจะเร็วหรือไม่เร็วขึ้นอยู่กับ ระยะทางจาก node ด้วยครับ ถ้าเกินก่าที่ทำหนดไว้ก็แล้วแต่ดวง ว่าเน็ตมันจะปล่อยได้ประมาณไหน

อีกอย่างขึ้นอยู่กับ พนักงานที่คอยบริการเราด้วยครับ

อย่างเคสผม ได้แจ้งทาง CC หลายรอบเหมือนกัน ไม่กี่วัน ช่างก็ติดต่อมาแล้วละ

ทั้งเรื่องความเร็วเน็ต เรื่อง Router และอื่นๆ
    Last edited by ssoat123; 21 Feb 2010 at 13:48:13.

เค้าจะติดให้เวลาทำการเท่านั้นหรอครับ

OverclockZone Member nemesismars's Avatar

เค้าจะโทรมาคุยกับเราก่อนครับว่าสะดวกวันไหน เวลาไหน ของผมมาติดตั้งวันอาทิตย์อ่ะครับ คงติดตั้งได้ทุกวัน

จันทร์ - อาทิตย์ตั้งแต่ 8.30 - 18.30 น. ไม่มีคนอยู่บ้านขอรับ - -

ปิดเทอมผมเรียนทุกวัน เหอะๆ - -

OverclockZone Member worapon1419's Avatar

Quote Originally Posted by sunfunny View Post
    จันทร์ - อาทิตย์ตั้งแต่ 8.30 - 18.30 น. ไม่มีคนอยู่บ้านขอรับ - -

ปิดเทอมผมเรียนทุกวัน เหอะๆ - -
    มันโทรมาวันใหน ก็โดดจากห้องเรยครับ

ถ้าเรียนทุกวัน ก็ต้องโดด เรียน ละครับ

ต้องนัดวันเวลา กับช่างครับ ท่านต้องหาเวลาว่างนะครับ
    ไม่งั้นท่านจะเล่นได้ยังไงละ

OverclockZone Member Pikba's Avatar

ติดเจ้านี้
    1. เก็บใบเสร็จไว้เท่าชีวิต
    2. คอยเช็คค่าบริการทุกครั้ง บางทีก็มาต่ำกว่าราคาจริง (อันนี้ช่างมัน) แต่ถ้ามันมาเกินรีบโวย ไม่งั้นท่านจะเสียใจ
    3. คอยเข้าเว็บไปเช็คยอดค้างชำระทุกเดือน ว่าทางระบบตัดยอดค้างชำระหรือยัง..

4. ไม่ได้มาบอกให้ท่านไม่สบายใจนะครับ แต่ระบบของ 3BB ยังมีปัญหาเรื่องบิลและการชำระค่าบริการอยู่เลยมาเตือนไว้..

เรื่องการติดตั้ง เขาติดได้ทุกวันนะครับ ท่านว่างวันไหน นัดกับช่างได้เลย

แต่ถ้าท่านบอกว่าไม่ว่างเลย อันนี้แก้ปัญหายังไงดีละเนี่ยยยยยยยยยย

OverclockZone Member VV2499's Avatar

อยากติด 3bb เหมือนกัน มันคือเจ้าเดียวกะ maxnet ใช่ปะ
    แต่พอดีแถวบ้านมันมีชุมสาย TOT อยู่ไกล้ๆ สัก 100 เมตรได้ โทรสัพบ้านก็ใช้ TOT เป็น ทาวเฮ้า เช่าเขาอยู่ แต่ยังไงก็คิดว่าคงไม่ติด TOT
    แล้วถ้าเกิดว่าผมย้ายบ้านแต่จะใช้เน็ตเดิมต่อ แต่ยังใช้ไม่ถึง 12 เดือนจะเสียค่าใช้จ่ายอะไรบ้างมั้ยหรือว่าเสียค่าใช้จ่ายเท่ายกเลิกใช้ ก่อนหมดสัญญา 12 เดือนคับใช้ 56k มานานละเริ่มชักจะทำอะไรไม่สดวกรอๆๆๆๆแล้วก็รอ

3BB มันสุดยอดแล้วครับ

Bookmarks

Bookmarks