Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mainboard Asus P5B ใส่ CORE 2 QUAD Q8400ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mainboard Asus P5B ใส่ CORE 2 QUAD Q8400ได้ไหมครับ

ว่าจะอัพ คอมครับ
    Asus P5B Socket 775
    ไม่รู้ว่าอัพร้านไหนดี ที่พันทิพย์ ครับ

- CPU เดิมใช้ E6600 - 2.4Gh. 1066 Fsb
    แล้ว แรมนี่ใส่ DDR2 ใช้ร่วมกับแรมเดิม2กิ๊ก ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ที่แรกจะซื้อใหม่เลยแต่มาดูๆเหมือนเมนส์บอร์ดเก่ามันพออัพไหว เลยต้องหาข้อมูลเพิ่ม

เห็นในเวป Asus มันเขียนว่า
    beta support FSB1333 CPU ....
    นี่สามารถใช้งานได้ไหมครับ เพราะบาง CPU ก็ไม่มีคำว่า beta

Comment

http://www.asus.com/product.aspx?P_I...dTy&templete=2

BIOS - 2104 ขึ้นไปใส่ได้

Comment

CORE 2 QUAD Q8400 ต่างกับ i5 แค่ไหนครับ
        คุ้ทกับที่ต้อง ซื้อใหม่ทั้งเซท ไหมครับ

Comment

แล้ว Asus P5B เดิมมันไม่มี SATA2 แล้วจะใส่ HD ที่เป็น SATA2 ขนาด 1.5T ได้ไหมครับ

Comment

Working...
          X