Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ i7 เล่นเกมมั่งครับ ขอถามหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ i7 เล่นเกมมั่งครับ ขอถามหน่อย

คือผมว่าผมจะเปลี่ยน CPU แล้วอ่ะครับ ของเดิมตามลายเซ็นนี่ชักจะไม่ไหวละ ><
    ผมกำลังคิดอยู่ว่าจะเอาพวก i7 ไปเลย หรือว่าแค่ Q9XXX ดี
    เพราะผมเห็นบางคนบ่นๆอยู่ว่า พอใช่ i7 แล้วบางเกมมันจะเล่นไม่ได้ ก็เลยลังเลอยู่
    เห็น GRID นี่ก็เกมนึงละที่หลายคนบ่นๆ เลยคิดอยู่ว่าจะเอาไงดี
    แล้วมันมีเกมอะไรบ้างที่ i7 เล่นไม่ได้อ่ะครับเนี่ย เยอะหรือเปล่า ช่วยดูให้หน่อยครับ
    ขอขอบคุณล่วงหน้า
    Last edited by Tunza!; 21 Feb 2010, 16:36:39.

Q9 กอดีนะคับเล่นได้ทุกเกมเเรงๆ i7 i5 i3 ต้องเปลียน MB RAM อย่างเกม GRID เพือนผมกอเป็นคับใช้ I7 โหลดนานมากไม่ยอมเข้าเกม
    เเต่ถ้าสบายกระเป๋ากอจัด ตะกูล I คับ
    Last edited by grid2323@; 21 Feb 2010, 19:14:44.

Comment

i5 ก็พอแล้วมั้งครับ ถ้าจะเปลี่ยนหมด

ถ้าอยากใช้ของเดิม ก็เล่น Q หรือ E8400

Comment

Originally posted by grid2323@ View Post
        Q9 กอดีนะคับเล่นได้ทุกเกมเเรงๆ i7 i5 i3 ต้องเปลียน MB RAM อย่างเกม GRID เพือนผมกอเป็นคับใช้ I7 โหลดนานมากไม่ยอมเข้าเกม
        เเต่ถ้าสบายกระเป๋ากอจัด ตะกูล I คับ
        จิงหรอครับเป็นเหมือนผมเลย มีวิธีแก้มั้ยครับ

Comment

ใช้บอร์ดไรอยู่อ่า... จำชิพเซ็ทไม่ได้แฮะ ถ้าไม่อยากเสียเยอะสอย Q มาก่อนก็ได้เน้อ
          แต่ถ้าอยากยกชุดก็จัด i5, i7 โลด จะได้ทำงาน VDO ปรื๊ดๆ

Comment

มันจะอยู่ถึง 3 ปีไหมหว่า ผมเป็นพวกซื้อทีแรงๆ แล้วก็ดองยาวไป 2-3 ปี แล้วค่อยเปลี่ยนใหม่ เหอๆ

อ้อ ผมใช้ P5B อ่า - -"
            อยาก i7 เหมือนกัน ทำ Sony Vegas นี่กระตุกตายเลยตอนนี้ แต่กลัวว่าจะอดเล่น GRID ^^"

Comment

ถ้า i7 ไเ้เปลี่ยนยกชุดแน้เปนผม เปลี่ยน Quad core ดีกว่าพอเริ่มไม่ไหวก็เปลี่ยน กราดจออีก

Comment

Originally posted by Tunza! View Post
                มันจะอยู่ถึง 3 ปีไหมหว่า ผมเป็นพวกซื้อทีแรงๆ แล้วก็ดองยาวไป 2-3 ปี แล้วค่อยเปลี่ยนใหม่ เหอๆ

อ้อ ผมใช้ P5B อ่า - -"
                อยาก i7 เหมือนกัน ทำ Sony Vegas นี่กระตุกตายเลยตอนนี้ แต่กลัวว่าจะอดเล่น GRID ^^"
                ว่างๆนั้นเล่นกันบ้างนะ GRID

Comment

งงครับ i7 หรือ win7 ครับที่เล่นเกมไม่ได้ มันเกี่ยวอะไรกับ cpu ด้วยครับ ผมใช้อยู่ก็เล่นได้ทุกเกมนะ i7 เนี่ย น่าจะเป็นที่ software มากกว่านะครับท่าน

Comment

i7 ที่ใช้อยู่ก็เล่นได้หมดเเล้วครับ มีไครซิสที่กาดจอ 285 ก็ยังปรับไม่ไหว (กรณีปรับ Full HD) ไม่เกี่ยวกะ CPU

ออ GTA 4 ปรับได้ครับ เเต่เเรมมันต้องใช้ราว 12 จิ๊กถึงจะปรับเต็มเเมกการมองไกล ก็ไม่เกี่ยวกะ CPU

สรุป ยิงไข่ได้เเน่ๆ เอ้ย เล่นได้ทุกเกมครับ

ปล Grid ผมโหบด 6 วิเองนคครับ - -"

CPU มันจะชัดเเเค่บางเกมที่กิน CPU อะครับผม มีประมาณ 30%
                    Last edited by sleipnir; 21 Feb 2010, 21:36:53.

Comment

เปลี่ยน CPU เป็น C2Q อย่างเดียวก็แหล่มแล้ว

ตอนแรกผมใช้ Q9650 แล้วเปลี่ยนมาเป็น i7 860 เวลาเล่นเกมจริงๆไม่รู้สึกถึงความแตกต่างเลย เน้นการ์ดจอแรงๆดีกว่าครับ

Comment

ผมว่า C2Q แล้ว ปั้ม GPU ดีกว่าครับ i7ไปถ้าไม่up gpu ยังไงก็ติดน้าาา

Comment

ผมใช้ i5 อยู่ยังใช้ไม่หมดเลยครับ ถ้ากลัวเฟรมเรตตกก็ OC หน่้อย และผมเห็นด้วยกับท่านอื่นครับน่าจะไปอัพ GPU ดีกว่า

Comment

เข้ามาอ่านคิด ๆไว้เหมือนกัน ส่วนตัวชอบเล่นเกมส์ น่าจะ Q เหมาะกว่ามั้งนิ แบบนี้

Comment

I7 เล่น grid ได้
                              แต่ต้องแก้ สคริ๊ปมันนิดหน่อย ดูได้ที่บอร์ดของมันอ่ะครับว่าเเก้ยังไง
                              ผมใช่ I7 เล่นเกมส์

Comment

Working...
                              X